You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : 1, 2  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

1 [luuhonganh122943]  Re: Màu_vài bài của hs lớp vẽ ARC (Long Biên) Sat Jul 30, 2011 12:45 pm

luuhonganh122943
HB
HB
Sao nhìn choáng quá, đi thi mà vẽ thế này nhỡ giám khảo hoa mắt châm điểm 10 thiếu mất số 0 thì sao???/ xx

2 [haiminh_arc]  Re: Màu_vài bài của hs lớp vẽ ARC (Long Biên) Sat Jul 30, 2011 1:41 pm

haiminh_arc
Admin
Admin
khen hay chê đây!kaka! có nhiều bạn comment nước đôi,,ngại quá! :))

kun
5B
5B
thanks nhé
kun đang tập vẽ màu nên cần tư liệu để chép :) :)

4 [quyenmt93]  Re: Màu_vài bài của hs lớp vẽ ARC (Long Biên) Sat Jul 30, 2011 4:38 pm

quyenmt93
HB
HB
tình hình là nhìu bài we em ko bik bắt đầu từ đâu em thì thấy mấy bài đăng đối và đối xứng có nhìu bài tốt màu trong ,e thấy có mấy bài bố cuc tự do chưa kéo được ánh màu ở trong ra ngoài vd như bài thứ 3 từ trên xuống nhìn thoáng wa chưa nhìn ra nhiu lỗi để bắt lắm :D

5 [sjr0_haizz]  Re: Màu_vài bài của hs lớp vẽ ARC (Long Biên) Sat Jul 30, 2011 4:40 pm

sjr0_haizz
HB
HB
đẹp quá
sao có thể chồng màu lên nhau như vậy nhỉ :D
love

6 [quyenmt93]  Re: Màu_vài bài của hs lớp vẽ ARC (Long Biên) Sat Jul 30, 2011 4:58 pm

quyenmt93
HB
HB
sjr0_haizz đã viết:đẹp quá
love
ko phải chồng màu đâu bạn ak mà là vận dụng sắc độ tạo độ trong của bài :D

7 [haiminh_arc]  Re: Màu_vài bài của hs lớp vẽ ARC (Long Biên) Sat Jul 30, 2011 6:57 pm

haiminh_arc
Admin
Admin
love
chính xác là dùng cảm nhận sắc độ để tạo ra độ trong của bài em ạ!vấn đề sắc độ này lại phải làm những bài đen trắng để tập cảm nhận! nm

8 [downloadgamebk]  Re: Màu_vài bài của hs lớp vẽ ARC (Long Biên) Sat Jul 30, 2011 9:24 pm

downloadgamebk
HB
HB
mình thích bài con lợn với cá ngựa

9 [khachmoi]  Re: Màu_vài bài của hs lớp vẽ ARC (Long Biên) Sun Jul 31, 2011 12:09 pm

khachmoi
HB
HB
Bài cá ngựa thì đẹp rồi :)

10 [haiminh_arc]  Re: Màu_vài bài của hs lớp vẽ ARC (Long Biên) Sun Jul 31, 2011 8:40 pm

haiminh_arc
Admin
Admin
Bài này vẫn hoi thiếu sáng ở mảng phụ nên hình chính có tạo hình đẹp thì bố cục và màu sắc vẫn bị thiếu hụt em ah!

11 [sjr0_haizz]  Re: Màu_vài bài của hs lớp vẽ ARC (Long Biên) Mon Aug 01, 2011 9:05 am

sjr0_haizz
HB
HB
haiminh_arc đã viết:
love
chính xác là dùng cảm nhận sắc độ để tạo ra độ trong của bài em ạ!vấn đề sắc độ này lại phải làm những bài đen trắng để tập cảm nhận! nm
vậy đó là những mảng riêng ạ cold
lượn lờ mấy 4rum thấy mấy bạn vẽ trắng đen mà chẳng hiểu gì cả , hóa ra là như vậy, tks tiền bối lm
p/s: thích nhất là bức con mèo, nhìn mê mẩn love

12 [ku_toong]  Re: Màu_vài bài của hs lớp vẽ ARC (Long Biên) Mon Aug 01, 2011 9:18 am

ku_toong
HB
HB
kaka

13 [haiminh_arc]  Re: Màu_vài bài của hs lớp vẽ ARC (Long Biên) Mon Aug 01, 2011 11:16 am

haiminh_arc
Admin
Admin
sjr0_haizz : không phải là mảng riêng mà là làm bt trong trình tự luyện màu tại lớp ARC thôi em àh,,có luyện những bài đen trắng thì cảm nhận sắc độ mới chủ động hơn khi làm bài màu!ok,,em thử áp dụng nhé!

14 [diamondNguyen]  Re: Màu_vài bài của hs lớp vẽ ARC (Long Biên) Fri Aug 26, 2011 7:57 pm

diamondNguyen
NEWMEM
NEWMEM
cảm nhận màu tốt quá nha!

15 [haiminh_arc]  Re: Màu_vài bài của hs lớp vẽ ARC (Long Biên) Sat Aug 27, 2011 10:47 am

haiminh_arc
Admin
Admin
Cảm ơn em! kết quả cũng không phụ công kỳ vọng! :D

16 [maitrang]  Re: Màu_vài bài của hs lớp vẽ ARC (Long Biên) Wed Nov 23, 2011 2:50 pm

maitrang
HB
HB
đẹp thật đó.không bị lem tí nào,nhìn rất sáng.mình thích bài đầu tiên nhất.bạn học bao lâu rùi vậy?

17 [maitrang]  Re: Màu_vài bài của hs lớp vẽ ARC (Long Biên) Tue Nov 29, 2011 7:37 pm

maitrang
HB
HB
sao đỉnh vẩy?đều màu thật đó

18 [smile_arc]  Re: Màu_vài bài của hs lớp vẽ ARC (Long Biên) Wed Nov 30, 2011 12:38 pm

smile_arc
Admin
Admin
maitrang đã viết:đẹp thật đó.không bị lem tí nào,nhìn rất sáng.mình thích bài đầu tiên nhất.bạn học bao lâu rùi vậy?
Đây là một số bài tốt của học sinh mấy khóa gần đây, thầy Hải tổng hợp lại rồi post lên đây cho mọi người cùng tham khảo mà, nhất là những bạn ở xa.

19 [haimtcn]  Re: Màu_vài bài của hs lớp vẽ ARC (Long Biên) Fri Dec 23, 2011 10:58 pm

haimtcn
NEWMEM
NEWMEM
ảo tung chảo :D

20 [haiminh_arc]  Re: Màu_vài bài của hs lớp vẽ ARC (Long Biên) Sat Jan 21, 2012 6:39 pm

haiminh_arc
Admin
Admin
diamondNguyen đã viết:cảm nhận màu tốt quá nha!
trong một tập thể mà có một nhóm mạnh là điều kiện tốt nhất để các thành viên còn lại tiến bộ trông thấy.

21 [TT_TT_zippo]  Re: Màu_vài bài của hs lớp vẽ ARC (Long Biên) Tue Feb 21, 2012 9:55 pm

TT_TT_zippo
NEWMEM
NEWMEM
hix
khó quá :x

22 [let.s_u_go]  Re: Màu_vài bài của hs lớp vẽ ARC (Long Biên) Thu Mar 08, 2012 11:42 pm

let.s_u_go
2B
2B
Photobucket
Em lụm được bài này.... ko biết cùng thể loại không hè :?

23 [haiminh_arc]  Re: Màu_vài bài của hs lớp vẽ ARC (Long Biên) Fri Mar 09, 2012 7:50 am

haiminh_arc
Admin
Admin
Cái này là một trong những dạng bài thi vào trường Sân Khấu Điện Ảnh: tĩnh vật

24 [Teppei]  Re: Màu_vài bài của hs lớp vẽ ARC (Long Biên) Sat Mar 10, 2012 11:12 am

Teppei
HB
HB
bác hải nói rõ về đề phụ hộ e được ko?lớp e vẫn chưa học đề phụ

25 [haiminh_arc]  Re: Màu_vài bài của hs lớp vẽ ARC (Long Biên) Sat Mar 10, 2012 9:03 pm

haiminh_arc
Admin
Admin
https://butchi.forumvi.com/t1899-topic
em xem thêm những hướng dẫn của anh trong topic này nhé! chúc em sớm tiến bộ!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : 1, 2  Next