You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : 1, 2  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

1 [se_7en_mu]  [Màu nước] Mới tập vẽ màu nước.. ♥.♥ Sun Oct 30, 2011 4:08 pm

se_7en_mu
HB
HB
Tình hình là mình rất thích tranh màu nước của Direk kingnok vì tranh của anh ấy rất nhẹ nhàng, trong trẻo thêo kiểu đặc trưng của màu nước, lại đơn giản, & gần gũi.. :D Mình mới bắt đầu " rờ cọ" đc hơn 1 tháng này thôi, Nên mình chép 2 bức tranh này, post lên cho mọi người xem ^^ :) lol.. Có kinh nghiệm j` thì pà kon chia sẻ e với nhá gd

[Màu nước] Mới tập vẽ màu nước.. ♥.♥ Aftertherain-coverbyP2M
[Màu nước] Mới tập vẽ màu nước.. ♥.♥ StreetcoverbyP2M

Còn đây là 2 bức đầu tiên.
Bức 1 chép lại, bức dưới là sáng tác, vẽ đà lạt ( hơi xấu :((( )
[Màu nước] Mới tập vẽ màu nước.. ♥.♥ Watercolor-Windmill-P2M-fb
[Màu nước] Mới tập vẽ màu nước.. ♥.♥ P220911_0243

Hồ Xuân hương - ĐÀ LẠT hcc
[Màu nước] Mới tập vẽ màu nước.. ♥.♥ P2M-1

2 [Rock_Metal]  Re: [Màu nước] Mới tập vẽ màu nước.. ♥.♥ Sun Oct 30, 2011 9:36 pm

Rock_Metal
HB
HB
Đẹp quá. Thích tấm cối xay gió.

3 [bboy vmax]  Re: [Màu nước] Mới tập vẽ màu nước.. ♥.♥ Mon Oct 31, 2011 12:56 pm

bboy vmax
HB
HB
him! rât"đep

4 [yeukientruc]  Re: [Màu nước] Mới tập vẽ màu nước.. ♥.♥ Mon Oct 31, 2011 2:44 pm

yeukientruc
2B
2B
đẹp nè :D

5 [luuhonganh122943]  Re: [Màu nước] Mới tập vẽ màu nước.. ♥.♥ Mon Oct 31, 2011 7:46 pm

luuhonganh122943
HB
HB
Ồ! tuyệt ghê, bạn cố vẽ nhiều bức nữa nha! post lên cho mọi người xem.
Mình cũng rất thích vẽ tranh màu, đặc biệt là những khung cảnh thiên nhiên hùng vĩ, mình nghĩ vẽ không chỉ là đam mê mà hơn hết vẽ còn có thể đưa bạn đến những nơi nào đó đặc biệt, nơi mà chưa ai từng biết đến. :)
Hi vọng bạn sẽ tìm ra những khắc hùng vĩ của mình nhé! CHúc bạn thành công!

6 [thienphong]  Re: [Màu nước] Mới tập vẽ màu nước.. ♥.♥ Mon Oct 31, 2011 8:06 pm

thienphong
HB
HB
ui da.mới đụng cọ mà vẽ đẹp thế rùi àh..hâm mộ bạn quá đi hui..hjhj,bửa nào chỉ em vẽ vs nhák ls

7 [smile_arc]  Re: [Màu nước] Mới tập vẽ màu nước.. ♥.♥ Tue Nov 01, 2011 10:42 am

smile_arc
Admin
Admin
Ghê ghê,tuyệt thật, màu sắc rất tươi và hài hòa, phải học hỏi bạn nhiều rồi.

8 [Dzuong565Kt]  Re: [Màu nước] Mới tập vẽ màu nước.. ♥.♥ Fri Nov 04, 2011 3:27 pm

Dzuong565Kt
HB
HB
wow... không còn gì để nói... chuyên nghiệp gê.. nhìn cứ như lê Vi tan í kaf kaf.... em cũng thích bức Đônkihôtè và cối xay zó kaka .. Đẹp.. em zẽ chửa chắc đc 1/4 hỳ.... còn hơi kao....1/5 à. Her. :D Phát huy nha anh.

9 [se_7en_mu]  Re: [Màu nước] Mới tập vẽ màu nước.. ♥.♥ Fri Nov 04, 2011 8:15 pm

se_7en_mu
HB
HB
thank mọi ngưòi nhìu :) thiệt tình là em chỉ mới tập, chưa quen nhìu kĩ thuật, nên vẽ lúc đc lúc ko ^^ bỏ nhìu tờ rồi

Kate
NEWMEM
NEWMEM
đẹp

kun
5B
5B
trong quá

kiu94
HB
HB
wow!!! cho em theo học với...

https://www.facebook.com/profile.php?id=100002933772182&ref=t

13 [ThanhTu]  Re: [Màu nước] Mới tập vẽ màu nước.. ♥.♥ Fri Nov 11, 2011 9:20 am

ThanhTu
Admin
Admin
good good, tốt lắm e :v

https://butchi.forumvi.com/
Ting
HB
HB
rồng quá thích pic 1 nhứt cảnh trời mới mưa xong ý hcc

15 [robingunt.1512]  Re: [Màu nước] Mới tập vẽ màu nước.. ♥.♥ Sun Nov 13, 2011 7:55 pm

robingunt.1512
HB
HB
wo' lang` ..dep kinh,..cho minh hoi lam` sao de bai` trong dc hok ban.thanks nhiu :)

16 [se_7en_mu]  Re: [Màu nước] Mới tập vẽ màu nước.. ♥.♥ Tue Nov 15, 2011 8:27 pm

se_7en_mu
HB
HB
robingunt.1512 đã viết:wo' lang` ..dep kinh,..cho minh hoi lam` sao de bai` trong dc hok ban.thanks nhiu :)

mình mới tập vẽ nên kinh nghiệm về màu nước ko nhìu. có thể nói là hên xui.. nên mình chỉ rep thể này thôi : làm ướt mặt giấy là trong thôi, và tùy vào màu nữa occ occ

17 [butkhachvn]  Re: [Màu nước] Mới tập vẽ màu nước.. ♥.♥ Wed Nov 16, 2011 9:19 pm

butkhachvn
HB
HB
Mấy bài trên đẹp đấy chứ. Không biết do hình có to hơn hay không mà nhìn bài đầu tiên thấy luộm thuộm thế. Nhưng nhìn chung là vẩn ổn. :v

18 [conmavuive_138]  Re: [Màu nước] Mới tập vẽ màu nước.. ♥.♥ Fri Nov 18, 2011 10:10 pm

conmavuive_138
Admin
Admin
Lâu lâu mới lên chém hehe bro mới tập qua màu nước mà nhận biết màu sắc thế là cũng ngon rồi :D...bài 2 vẽ ở Đà Lạt thì mất chất màu nước mất rồi,cái cây tô giống màu bột quá.
trả lời bạn robingunt: để vẽ màu nước trong thì pha màu nước,tỉ lệ nước vs màu phải đều,nếu màu nhiều quá thì sẽ bị đục (tô xong giấy khô sẽ thấy những hạt màu lấm chấm trên mảng màu) ,nếu nươc nhiều quá thì màu lem nhem bài vẽ nhạt nhoà thiếu sức sống...:D.Pha màu nước tuyệt đối ko pha với màu trắng màu sẽ bị mất độ trong,chỉ dùng riêng màu trắng khi chủ ý muốn nhấn điểm nào đó,hạn chế dùng đen nữa,nếu dùng thì dùng ít vì màu khi pha vs đên sẽ bị tối dần đến màu chết.
Ngoai ra thì còn phụ thuộc vào kĩ thuật tô,,,màu của các hãng cũng cho kết quả khác nhau(mới tập màu nước thì cứ dùng của rẻ),giấy(quan trọng nhất :D,nên vẽ loại giấy mỏng và tốt nhất là bồi no nước vào bảng,có điều kiện thì chơi giấy canson )
Vài kinh nghiệm nhỏ nên chia sẻ,màu nước rất thú vị,dễ học và sử dụng đơn giản ko lằng nhằng như màu bột hay sơn dầu.

19 [maitrang]  Re: [Màu nước] Mới tập vẽ màu nước.. ♥.♥ Sat Nov 19, 2011 1:12 pm

maitrang
HB
HB
mình vẽ màu bột.nhìn tranh bạn vẽ màu nước ma mê lun oy.hic,đẹp quá.mình rất thích.như tranh họa sĩ vẽ vậy

20 [MyChiRo]  Re: [Màu nước] Mới tập vẽ màu nước.. ♥.♥ Mon Dec 12, 2011 8:50 pm

MyChiRo
NEWMEM
NEWMEM
Tuyệt thật.. lm

21 [kuchip]  Re: [Màu nước] Mới tập vẽ màu nước.. ♥.♥ Mon Dec 12, 2011 9:24 pm

kuchip
HB
HB
Đẹp thiệt ha, có bài Hồ Xuân Hương, mất chất nước ùi.

22 [Sks2Sc]  Re: [Màu nước] Mới tập vẽ màu nước.. ♥.♥ Sat Feb 11, 2012 6:48 pm

Sks2Sc
HB
HB
pic cuối dc đấy...............^^
rao bán đi bạn=))

23 [Amenosa]  Re: [Màu nước] Mới tập vẽ màu nước.. ♥.♥ Sun Feb 12, 2012 8:58 am

Amenosa
HB
HB
Đẹp thật
vt

24 [¬ợ…♫~]  Re: [Màu nước] Mới tập vẽ màu nước.. ♥.♥ Sun Feb 12, 2012 11:55 pm

¬ợ…♫~
HB
HB
- google.. search ngay "Direk Kingnok"..
- tranh phiêu quá =x.. + 1 like ông anh nhé :-d.

25 [vannampham1301]  Re: [Màu nước] Mới tập vẽ màu nước.. ♥.♥ Wed Feb 18, 2015 8:28 pm

vannampham1301
HB
HB
Mình rất thích bức 1. Làm sao bạn có thể thể hiện đường phố sau mưa chân thật vậy, nhất là phần mặt đường. :/ Với những hạt mưa bám trên ống kính nữa. :/

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : 1, 2  Next