You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1 [puppy]  Nhận xét giúp em bài này với :( Sat Apr 28, 2012 9:47 pm

puppy
HB
HB
đốt cháy giai đoạn
Nhận xét giúp em bài này với :( 20120428074500J4Lq____Hình0055
thanks cả nhà

2 [legia]  Re: Nhận xét giúp em bài này với :( Mon Apr 30, 2012 2:24 pm

legia
HB
HB
trình độ này ít ai nhận xet dc lám nên ko có comment hơi bị buồn ** mình thấy đẹp ##

3 [puppy]  Re: Nhận xét giúp em bài này với :( Mon Apr 30, 2012 3:39 pm

puppy
HB
HB
legia đã viết:trình độ này ít ai nhận xet dc lám nên ko có comment hơi bị buồn ** mình thấy đẹp ##
là sao bạn? :( mỳnh hem hỉu ý .híc

4 [kun]  Re: Nhận xét giúp em bài này với :( Mon Apr 30, 2012 10:26 pm

kun
5B
5B
cậu vẽ đẹp ghê. :)

5 [puppy]  Re: Nhận xét giúp em bài này với :( Mon Apr 30, 2012 10:32 pm

puppy
HB
HB
có ai năm nay thi khối H cho em vài lời khuyên đi :(

6 [ThanhTu]  Re: Nhận xét giúp em bài này với :( Mon Apr 30, 2012 10:51 pm

ThanhTu
Admin
Admin
bài này mình có cảm giác khối cứ chung chung - sáng đều và tối đều, chưa thấy sự phân chia sáng tối từ nguồn sáng chính >> khối yếu.

https://butchi.forumvi.com/

7 [puppy]  Re: Nhận xét giúp em bài này với :( Mon Apr 30, 2012 11:18 pm

puppy
HB
HB
ThanhTu đã viết:bài này mình có cảm giác khối cứ chung chung - sáng đều và tối đều, chưa thấy sự phân chia sáng tối từ nguồn sáng chính >> khối yếu.
Thanks anh :D có lẽ em nên tập vẽ các khối cơ bản nhìu hơn nữa :m

8 [shenny]  Re: Nhận xét giúp em bài này với :( Fri May 25, 2012 12:56 pm

shenny
HB
HB
đúng là khối hơi cứng, bạn tạo lớp trung gian thỳ bài sẽ êm hơn, những khối gần bạn nên tả rõ, nhấn mạnh, càng về xa bạn càng đánh lơi đi. bạn thử đánh nền xem bài sẽ nỗi hơn, êm và có không gian.

9 [maitrang]  Re: Nhận xét giúp em bài này với :( Fri May 25, 2012 6:16 pm

maitrang
HB
HB
đánh nền nũa chu?vo vẩn.đây là đề truong mtcn mà.vẽ hình hoạ ma đi vẽ nền nua cho>xui dại ak???ko biet thi thoi dung co chém gió.mà noi mềm nũa chu.tất cả phải quy về duong thẳng nq nq nq

10 [shenny]  Re: Nhận xét giúp em bài này với :( Fri May 25, 2012 6:23 pm

shenny
HB
HB
có ko :))

11 [cungchiase]  Re: Nhận xét giúp em bài này với :( Fri May 25, 2012 9:35 pm

cungchiase
HB
HB
Bạn à. bạn là người có khả năng và đây là một bài vẽ khá tốt. Bạn đã đảm bảo được dáng (trục và hướng của người mẫu nam ngồi) tỷ lệ và cấu trúc tương đối chuẩn, và hiểu biết về khối và cách phân mảng tạo khối rõ ràng.
Bài vẽ này sẽ tốt hơn nữa nếu bạn biết hy sinh một ít là đừng ôm đồm quá, cái nào bạn cũng muốn thể hiện nó là không nên, những bộ phận ở lớp xa và những chi tiết nhỏ bạn không nên diễn ta kỉ như thế nó sẽ làm cho bài vẽ bị rối, nát vụn về mảng và khối. và khi đánh bóng bạn chú trọng hơn về sắc độ nhé, bài của bạn sắc độ bị đều gần cũng như xa hướng tiếp sáng cũng như hướng khuất sáng. ( chú trọng diện sáng tối lớn rõ ràng)
Và đó cũng là nguyên nhân một số bạn trên không yêu thích bài vẽ của bạn. chúc bạn thành công.

12 [puppy]  Re: Nhận xét giúp em bài này với :( Sat May 26, 2012 2:40 pm

puppy
HB
HB
cungchiase đã viết:Bạn à. bạn là người có khả năng và đây là một bài vẽ khá tốt. Bạn đã đảm bảo được dáng (trục và hướng của người mẫu nam ngồi) tỷ lệ và cấu trúc tương đối chuẩn, và hiểu biết về khối và cách phân mảng tạo khối rõ ràng.
Bài vẽ này sẽ tốt hơn nữa nếu bạn biết hy sinh một ít là đừng ôm đồm quá, cái nào bạn cũng muốn thể hiện nó là không nên, những bộ phận ở lớp xa và những chi tiết nhỏ bạn không nên diễn ta kỉ như thế nó sẽ làm cho bài vẽ bị rối, nát vụn về mảng và khối. và khi đánh bóng bạn chú trọng hơn về sắc độ nhé, bài của bạn sắc độ bị đều gần cũng như xa hướng tiếp sáng cũng như hướng khuất sáng. ( chú trọng diện sáng tối lớn rõ ràng)
Và đó cũng là nguyên nhân một số bạn trên không yêu thích bài vẽ của bạn. chúc bạn thành công.
cảm ơn anh ạ :D em sẽ cố gắng khắc phục và tập luyện để tiến bộ hơn ạ :x

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]