You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 3 trang]

1 [lam93dn]  bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Wed May 23, 2012 1:35 pm

lam93dn
HB
HB
First topic message reminder :

Photobucket
Photobucket

26 [kun]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Thu May 24, 2012 6:11 pm

kun
5B
5B
thật không muốn chứng kiến vụ như lần trước

27 [lam93dn]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Thu May 24, 2012 6:43 pm

lam93dn
HB
HB
cảm ơn tất cả những lời nhận xét của mn.thật sự em cũng muốn không khí căng thẳng trên diễn đàn,nhưng những lời nhận xét của "meocondinang" quá xúc phạm đến lớp vẽ bọn em.du sao minh cung cam on ban "meocondinang" vì đã chỉ cho mình thấy được những điều còn sai sót.mình rất mong nhìn thấy bài vẽ của bạn và mình nghĩ chúng ta nên cố gắng giúp đỡ nhau phát triển, vì mình thấy bạn có những nhận xét rất hay mà mình cần học hỏi.chứ không nên chèn ép nhau như vậy. năm nay mình thi nên rất mong học hỏi kinh nghiệm từ bạn

28 [let.s_u_go]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Thu May 24, 2012 6:49 pm

let.s_u_go
2B
2B
Trước hết gửi bạn lam93dn nhé:
Bạn meocondinang bạn ý nhận xét về phối cảnh của bài này là đúng zồi. Bài này vẽ trong giai đoạn luyện thi, nên dựng hình vẫn còn nhiều sai sót, chưa đủ độ chín của chất, sắc độ, khối! Tác giả vẽ bài này khi thi được 8đ không có nghĩa là bài này cũng được 8đ nên mọi người có nhận xét như vậy bạn cũng đừng buồn. Về nét và phong cách đánh thì rất lạ, lần đầu tiên mình thấy cách đánh này, đơn giản, nhìn bài rất trong!
Mình like :x
Bài của bạn bên ngoài cộp cái mác 8đ, nên có nhiều bạn cũng ngại chém :((( ! Mình nhận xét thế này nhé:
+Về hình: mình bổ sung thêm nhận xét của meocondinang Hình 1 cái loong đứng cạnh phải vẽ chưa thẳng, bị phồng zồi, elip dưới nên lớn hơn elip trên. Hình 2 cái chai sai trục, đáy vẽ sai, cái bình cũng sai phối cảnh elip
+Về khối: Mình còn thiếu sót nhiều lắm, nhận xét chủ quan của mình là chưa căng
+Về chất: Tả sứ nhìn đẹp nhưng chưa chín, nhưng inox thì chưa đạt, tăng sắc độ thêm một tí chắc ổn hơn
+Sắc độ: Sắc độ tổng thể theo phong cách thì mình không bàn, nhưng sắc độ từng vật thì chưa đủ!
À, còn cái này mình thắc mắc: không biết cái vệt bên phải tai của cái bình hình 1 là gì?
Ý kiến trên chỉ mang tính chất tham khảo. Có sai mong mọi người chỉ giáo cho em thêm ít kiến thức mới! :x

Gửi Meocondinang
Bạn có những nhận xét như vậy mình thực sự không đồng tình! Thầy của bạn, mình không biết bạn có tôn trọng hay không nhưng bạn bảo thầy kính quý của người khác:
meocondinang đã viết:.....thầy của bạn đi học bổ túc thêm kiến thức cơ bản đi vb.....
Nếu thật sự thầy bạn vô trách nhiệm vs hs như thế thì mình khuyên mọi ng` k nên đi học.
là không thể chấp nhận được :( , bạn căn cứ vào đâu bảo thầy người ta vô trách nhiệm?
Mỗi thầy một phong cách vẽ, mĩ thuật nó đẹp ở nhiều góc cạnh! Cách bạn nói về cái đẹp giống như bạn ngắm một bức tranh tuyệt đẹp trong đáy giếng, biết được một cái đẹp mà không biết còn mười cái khác lung linh không kém mh !
Tranh cãi của bạn mình không đứng về phía lam94dn cũng chẳng đứng về phía bạn. Trước giờ mình rất ghét ai bôi nhọ các thầy! Không phải tự nhiên mà mọi người đều gọi một nhà giáo là thầy dù người đó không dạy mình, bằng tuổi con mình người ta vẫn gọi là thầy! Còn bạn lại nói những lời như vậy, Nếu mình được vinh dự làm một người thầy mình cá, mình không nhận một học trò như bạn! gr
Mình xin lỗi bạn vì những lời trên, nhưng thực sự cái lời xin lỗi này không khác gì lời xin lỗi của bạn dành cho lam94dn ở trên đâu!
ceci ceci ceci ceci

29 [cungcongtu02]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Thu May 24, 2012 8:35 pm

cungcongtu02
HB
HB
Thoải mái tí đi gớm gớm, up lên để mọi ng chặt chém mà kaka luôn luôn lắng nghe luôn luôn thấu hiểu :-S :-S :-S :-S :-S :-S :-S :-S :-S :-S :-S :-S :-S :-S :-S :-S :-S :-S :-S :-S :-S :-S :-S :-S :-S :-S :-S :-S :-S :-S :-S :-S :-S :-S :-S :-S :-S :-S

30 [ntnp1993]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Thu May 24, 2012 9:16 pm

ntnp1993
HB
HB
bài vẽ mình thấy sao ak..nhìn gần thấy nét k đẹp xíu nào...cái phông nữa..có ai giải thích cho mình k..

31 [trung1506]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Thu May 24, 2012 9:44 pm

trung1506
HB
HB
Ê bạn meocondinang hình như bạn ko có não hả? chổ này ko fai là chổ để bạn nói những lời thiếu văn hoá và thiếu hiểu biết nha bạn,thêm nữa là cái thứ ếch ngồi đáy giếng thì hay ho gì mà nói ra,muốn người khác tôn trọng mình thì mình hãy tôn trong người khác đi" tiên học lễ" rồi mới tới " hậu học văn" nghe bạn, chưa biết trình độ "văn" của bạn đến đâu nhưng xem ra "lễ" của bạn thì thiếu trầm trọng đó nha,ah mà đúng rồi thuờng thì thùng rỗng kêu to,chó điên thì sủa càng... nên mọi người ở đây ko nên trách bạn meocondinang làm gì

32 [meocondinang]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Thu May 24, 2012 9:45 pm

meocondinang
HB
HB
Hello les vb))) mình đã xl bạn ấy ở dưới rùi bạn à :D mình chỉ muốn những lời mình nói là sai thôi
Mỗi thầy một phong cách vẽ, mĩ thuật nó đẹp ở nhiều góc cạnh! Cách bạn nói về cái đẹp giống như bạn ngắm một bức tranh tuyệt đẹp trong đáy giếng, biết được một cái đẹp mà không biết còn mười cái khác lung linh không kém mh !
Nhưng MT cũng có cái cơ bản và bắt buộc phải tuân theo VD như phối cảnh bạn à. Nhất là kiến trúc. Khi bạn vào trg` mà k nắm vững đc các kiến thức pc cơ bản thì vẽ để làm gì nhất là về những năm cuối còn học 3d nữa
Bạn có những nhận xét như vậy mình thực sự không đồng tình! Thầy của bạn, mình không biết bạn có tôn trọng hay không nhưng bạn bảo thầy kính quý của người khác:
Thầy hiện tại của mình thì mình rất quí trọng vì những kiến thức cơ bản như vậy thầy đã tận tình chỉ bảo... rồi từ cách ngồi, cách cầm bút... chứ như thầy cũ thì mình đã từng quí trọng nhưng rồi lại quay lưng cảm thấy bất mãn khi thầy dạy rất vì tiền và k truyền đạt đc cho hs 1 tí gì cả, giống y như...

thật không muốn chứng kiến vụ như lần trước

Mình thì mình chỉ là con kiến nhỏ bé thôi bạn à. Có ban thì cứ ban vb hạ hạnh kiểm thì cứ hạ vb còn sự thật mất lòng, những điều mình nói chỉ mang tính góp ý thôi. Có những ng` đã đến và đi như 1 cơn gió, thổi vào diễn đàn 1 sự sôi nổi nhất định, những cuộc tranh cãi đáng để các bạn học hỏi, nhưng rồi cũng ra đi chỉ vì........ Những kiến thức mình có đc là do tiền bối đó chỉ giáo :( và mình thích nhất câu nói "Kts ngoài việc vẽ giỏi và đam mê ra điều quang trọng nữa là cái mồm cái miệng" câu nói này các bạn nên suy ngẫm. Có tranh cãi thì mới có tiến bộ đc, chứ k phải vì 1 vài lời nói khó nghe của mình mà ức chế. Nếu bạn thấy đúng thì hãy lên tiếng bảo vệ bài vẽ của bạn xem nào !!!! Thân Les vb)

Được sửa bởi meocondinang ngày Thu May 24, 2012 9:47 pm; sửa lần 1.

33 [trinhm2009]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Thu May 24, 2012 9:46 pm

trinhm2009
Admin
Admin
trung1506 đã viết:Ê bạn meocondinang hình như bạn ko có não hả? chổ này ko fai là chổ để bạn nói những lời thiếu văn hoá và thiếu hiểu biết nha bạn,thêm nữa là cái thứ ếch ngồi đáy giếng thì hay ho gì mà nói ra,muốn người khác tôn trọng mình thì mình hãy tôn trong người khác đi" tiên học lễ" rồi mới tới " hậu học văn" nghe bạn, chưa biết trình độ "văn" của bạn đến đâu nhưng xem ra "lễ" của bạn thì thiếu trầm trọng đó nha,ah mà đúng rồi thuờng thì thùng rỗng kêu to,chó điên thì sủa càng... nên mọi người ở đây ko nên trách bạn meocondinang làm gì
kể cả bác nữa, nói năng cũng đừng có đả kích như vậy.

https://www.facebook.com/?sk=welcome#!/pages/Portrait-Pencil/3013

34 [trung1506]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Thu May 24, 2012 9:57 pm

trung1506
HB
HB
nói để bạn meocondinang chừa cái tật đó thôi,chứ tôi ko có ý gì,có thể các bạn nhận xét gì cũng đuợc,vì những người đưa bài lên đây là để mong đc đóng góp ý kiến,để tiến bộ hơn nhưng nói gì thì nói chứ xúc phạm đến thầy giáo thì ko được,bạn trinhm2009 hiểu chứ

35 [trung1506]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Thu May 24, 2012 10:07 pm

trung1506
HB
HB
haha cái này tôi mới là người cười mới đúng,chân mình thì còn dính bùn mà còn đốt đuốc đi soi chân người,ở nhà bố mẹ dạy ra làm sao mà lên diễn đàn xúc phạm thầy người khác rồi hỏi xem ngta ở nhà có đươc dạy ko?? ,đã văng tục rồi còn nói bậy nữa haizz thiệt là ngao ngán....

36 [ThanhTu]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Thu May 24, 2012 11:27 pm

ThanhTu
Admin
Admin
Mỗi người nhịn 1 cái nhìn về lỗi của mình trước đi. Dù thế nào đi nữa thì bản thân cũng ko nên nói khích các bạn khác. Cái khó là tự kiềm chế bản thân, cố gắng xây dựng nên những mối quan hệ tốt. Mỹ thuật mà, ai cũng có lúc nói sai cả, mình hiểu là nhiều khi nhận ra cái sai của mình cũng khó lắm...
Những lời lẽ khích móc nhau trên các diễn đàn rồi, Các bạn tự dàn xếp lại nhé, mình ko thích đọc những topic kiểu như thế này, & mình tin mọi ngưòi đều ko muốn thế, thân !

https://butchi.forumvi.com/

37 [datphamkts]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Fri May 25, 2012 7:57 am

datphamkts
HB
HB
mình k thích phong cách vẽ này cho lắm. Đây là bài tác giả vẽ lúc 9 tháng nên có thể chưa đạt đến độ chính.
Mình nghĩ những chỗ sai mà bạn meocondinang chỉ ra là đúng.
Và hơn hết mình mong mọi người hãy tôn trọng lẫn nhau, đừng vì hơn thua nhau một tí mà dùng những lời lẽ không hay.
Thân

38 [cungcongtu02]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Fri May 25, 2012 8:21 am

cungcongtu02
HB
HB
Thôi cái này stop tại đây nha! Meocondinang up bài để mọi người chém lại đê kaka

39 [meocondinang]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Fri May 25, 2012 10:02 am

meocondinang
HB
HB
haha cái này tôi mới là người cười mới đúng,chân mình thì còn dính bùn mà còn đốt đuốc đi soi chân người,ở nhà bố mẹ dạy ra làm sao mà lên diễn đàn xúc phạm thầy người khác rồi hỏi xem ngta ở nhà có đươc dạy ko?? ,đã văng tục rồi còn nói bậy nữa haizz thiệt là ngao ngán....
Đéo hiểu thằng nào văng tục trc', những điều t nói vs thầy m chỉ là đúng sự thật thôi. T hỏi m có thầy dạy 1+1=3 thì m cũng nghe theo rồi nói đấy là chân lý à. Mấy cái pc cũng chả khác gì kiến thức cơ bản 1+1, thầy m mà k biết thì dạy đc ai???? đã sai mà còn k nhận còn cố cãi cùn. Quan trọng là up bài lên thì đừng có mà tỏ vẻ nguy hiểm bài đẹp vãi rồi trong trẻo tinh tế các kiểu nghe mà thấy ớn xong sau này t chỉ sợ làm mấy bạn mới học vào hiểu lệch lạc rồi chép lại bài của chúng m rất nguy hiểm. Sao m k phản bác lại những lời t nói là sai đi còn chửi nhau làm cái đéo gì. Tưởng ở đà nẵng có nh` ng` mà bm sợ à

40 [cungcongtu02]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Fri May 25, 2012 10:37 am

cungcongtu02
HB
HB
mèo ơi suỵt!!!!!!!!!1 kd kd kd kd kd kd kd kd kd kd kd kd kd kd kd kd

41 [milkblack]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Fri May 25, 2012 10:38 am

milkblack
HB
HB
haiz thật.lại sắp chiến guild rồi.thôi.stop đê mấy bác.cm ng ta ko nghe thì thôi.tranh cãi mần chi cho mệt óc.mất đoàn kết :) :) vt

42 [meocondinang]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Fri May 25, 2012 11:46 am

meocondinang
HB
HB
Nói thật 1 câu là trong 3 tiếng vẽ đề chính thì hầu hết các lớp vẽ ở Hn đều vẽ đc 2 bài như thế này đấy là chưa nói đến những ng` vẽ giỏi có khi còn vẽ đc 3-4 bài như vậy, k tin cứ thử sức mấy bạn arc long biên thì biết. Dựng hình còn sai nh` khối lượng bóng thì ít :(

43 [metalsabin]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Fri May 25, 2012 12:03 pm

metalsabin
NEWMEM
NEWMEM
hà hà, chào mọi người.mình là metalmit đây. nhân có 1 bạn gửi cho mình cái link này. thấy cũng có tí xíu liên quan tới mình (nếu k phải thì chắc do mình tưởng tượng) nên mặc dù đã nói là k vào butchi nữa nhưng thôi cứ lập cái nick mới để post mấy dòng sau : (Những ai ghét mình thì yên tâm là mình chỉ post bài này thôi, sau bài này thì ban nick này của mình luôn cũng được, mình k quay lại làm gì đâu :)) )
Mình từng thấy có một số bạn, trên một số diễn đàn, post một số bài vẽ của mình hoặc của bạn mình lên. Và nói rằng bạn đó đi thi được 8 9 điểm gì đấy. Có điều là đứng trên góc độ cá nhân, mình thấy bài đó ... chưa đẹp. Sai nhiều cái rất cơ bản về hình họa.
Ấy thế mà các bạn đó và 1 số bạn khác thì lại có vẻ rất đắc ý về điểm số của mình. Một số người khác thì lại "không dám" chỉ ra cái sai của bài vẽ vì thấy cái mác 8 9 điểm khi đi thi....
Theo quan điểm của mình thì thế này : Việc đi thi được điểm cao là rất đáng quý. Thế nhưng các bạn cũng đừng quá tự mãn vào điểm thi của mình, cũng như đừng quá xoắn những người đi thi được điểm cao. Vì thực tế là điểm thi nhiều khi không đánh giá được hết trình độ của một người. Có những người vẽ rất giỏi nhưng đi thi điểm số cũng chỉ làng nhàng 7,8. Có những người vẽ bình thường, khá khá, đi thi điểm lại cao chót vót 9, 9.5. (tất nhiên là bạn nào vẽ kém mà hi vọng đi thi được điểm cao thì... quên đi :)) )
Điều quan trọng nhất, là mình học vẽ với tất cả niềm đam mê của tuổi trẻ. Vẽ bằng trái tim chứ không phải vẽ bằng những toan tính. Học vẽ để học được những giá trị chân chính nhất, những kiến thức cơ bản nhất, để có một quan niệm đúng đắn về mỹ thuật, để biết rung động trước cái đẹp, để dần tiếp cận được với cái gọi là "nghệ thuật"....
Và xét trong phạm vi nhỏ hẹp hơn, là đối với những ai muốn trở thành kts, thì điều quan trọng không phải là thi vào trường được điểm cao hay thấp (miễn đủ điểm đỗ là được) mà quan trọng là sau khi vào trường thì anh học thế nào, vẽ vời ra sao. Một người điểm đầu vào thì cao, nhưng vào trường vẽ xấu òm thì chỉ tổ bị các bạn chê bai thôi. Và ngược lại.....
Mà để vào trường vẽ tay được tốt, thì các nguyên lí cơ bản về phối cảnh thì phải nắm được tương đối. Chứ không thì sẽ có những bài vẽ nhìn rất ngây ngô và buồn cười.
Ngày thi sắp đến rồi, cấp 3 thì cũng đã kết thúc. Còn kì thi tốt nghiệp cấp 3 trước mắt. Nhưng yên tâm đê, không trượt được đâu mà lo :)) Hãy bung hết sức mình ra trên tờ giấy vẽ !

44 [trung1506]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Fri May 25, 2012 1:39 pm

trung1506
HB
HB
này mèo con,bạn đi nắng nhiều qua nên bị ấm đầu hả? mở miệng ra là xúc phạm đến thầy,đến giám khảo chấm thì rồi còn cố cãi,tôi chưa nói đến bài đẹp hay xấu,hay cách góp ý ra sao tuỳ bạn mèo con,nhưng cái cách xúc phạm người khác thì nên xem lại,chi ít ngta cũng hơn bạn rất nhiều tuổi,cũng đã qua trình độ dh,và đã giảng dạy ,bạn nên ứng xử có văn hoá tí đi,tôi chưa văng tục mà chỉ có bạn thôi,.... mà thôi,tôi cũng ko tranh cãi nữa làm gì cho mệt,bác thanh tu cũng đã lên tiếng rồi,
"lợn cấn ăn cám tốn-chó khôn chớ cắn càn" nha bạn

45 [trinhm2009]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Fri May 25, 2012 1:50 pm

trinhm2009
Admin
Admin
metalsabin đã viết:hà hà, chào mọi người.mình là metalmit đây. nhân có 1 bạn gửi cho mình cái link này. thấy cũng có tí xíu liên quan tới mình (nếu k phải thì chắc do mình tưởng tượng) nên mặc dù đã nói là k vào butchi nữa nhưng thôi cứ lập cái nick mới để post mấy dòng sau : (Những ai ghét mình thì yên tâm là mình chỉ post bài này thôi, sau bài này thì ban nick này của mình luôn cũng được, mình k quay lại làm gì đâu :)) )
Mình từng thấy có một số bạn, trên một số diễn đàn, post một số bài vẽ của mình hoặc của bạn mình lên. Và nói rằng bạn đó đi thi được 8 9 điểm gì đấy. Có điều là đứng trên góc độ cá nhân, mình thấy bài đó ... chưa đẹp. Sai nhiều cái rất cơ bản về hình họa.
Ấy thế mà các bạn đó và 1 số bạn khác thì lại có vẻ rất đắc ý về điểm số của mình. Một số người khác thì lại "không dám" chỉ ra cái sai của bài vẽ vì thấy cái mác 8 9 điểm khi đi thi....
Theo quan điểm của mình thì thế này : Việc đi thi được điểm cao là rất đáng quý. Thế nhưng các bạn cũng đừng quá tự mãn vào điểm thi của mình, cũng như đừng quá xoắn những người đi thi được điểm cao. Vì thực tế là điểm thi nhiều khi không đánh giá được hết trình độ của một người. Có những người vẽ rất giỏi nhưng đi thi điểm số cũng chỉ làng nhàng 7,8. Có những người vẽ bình thường, khá khá, đi thi điểm lại cao chót vót 9, 9.5. (tất nhiên là bạn nào vẽ kém mà hi vọng đi thi được điểm cao thì... quên đi :)) )
Điều quan trọng nhất, là mình học vẽ với tất cả niềm đam mê của tuổi trẻ. Vẽ bằng trái tim chứ không phải vẽ bằng những toan tính. Học vẽ để học được những giá trị chân chính nhất, những kiến thức cơ bản nhất, để có một quan niệm đúng đắn về mỹ thuật, để biết rung động trước cái đẹp, để dần tiếp cận được với cái gọi là "nghệ thuật"....
Và xét trong phạm vi nhỏ hẹp hơn, là đối với những ai muốn trở thành kts, thì điều quan trọng không phải là thi vào trường được điểm cao hay thấp (miễn đủ điểm đỗ là được) mà quan trọng là sau khi vào trường thì anh học thế nào, vẽ vời ra sao. Một người điểm đầu vào thì cao, nhưng vào trường vẽ xấu òm thì chỉ tổ bị các bạn chê bai thôi. Và ngược lại.....
Mà để vào trường vẽ tay được tốt, thì các nguyên lí cơ bản về phối cảnh thì phải nắm được tương đối. Chứ không thì sẽ có những bài vẽ nhìn rất ngây ngô và buồn cười.
Ngày thi sắp đến rồi, cấp 3 thì cũng đã kết thúc. Còn kì thi tốt nghiệp cấp 3 trước mắt. Nhưng yên tâm đê, không trượt được đâu mà lo :)) Hãy bung hết sức mình ra trên tờ giấy vẽ !
Hay lắm bác Mit, đầu tiên mình xin lỗi bác về cái vụ lần trước. Thực ra mọi người đều đánh giá cao những đóng góp của bác. Nếu bác bỏ qua được thì hãy tiếp tục tham gia để giúp cho các bạn đang chuẩn bị thi đợt này cũng như những bạn mong muốn tìm tòi về căn bản hình họa.

https://www.facebook.com/?sk=welcome#!/pages/Portrait-Pencil/3013

46 [paintmylove]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Fri May 25, 2012 2:28 pm

paintmylove
HB
HB
Ai dám giả danh anh H.a vậy :-ss

47 [boydatinhkut3]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Fri May 25, 2012 3:07 pm

boydatinhkut3
HB
HB
bai ve nay dep nam anh ak nhung ma ve phan danh bong thi ko dc net nam

48 [cungcongtu02]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Fri May 25, 2012 5:49 pm

cungcongtu02
HB
HB
trinhm2009 đã viết:
metalsabin đã viết:hà hà, chào mọi người.mình là metalmit đây. nhân có 1 bạn gửi cho mình cái link này. thấy cũng có tí xíu liên quan tới mình (nếu k phải thì chắc do mình tưởng tượng) nên mặc dù đã nói là k vào butchi nữa nhưng thôi cứ lập cái nick mới để post mấy dòng sau : (Những ai ghét mình thì yên tâm là mình chỉ post bài này thôi, sau bài này thì ban nick này của mình luôn cũng được, mình k quay lại làm gì đâu :)) )
Hay lắm bác Mit, đầu tiên mình xin lỗi bác về cái vụ lần trước. Thực ra mọi người đều đánh giá cao những đóng góp của bác. Nếu bác bỏ qua được thì hãy tiếp tục tham gia để giúp cho các bạn đang chuẩn bị thi đợt này cũng như những bạn mong muốn tìm tòi về căn bản hình họa.
chuân? men kaka

49 [dangtrangxg]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Fri May 25, 2012 6:06 pm

dangtrangxg
3B
3B
thấy bài tổng thể thì nhìn chắc hình, nhưng 1 số lỗi về phối cảnh, pic 1 nhìn nét dựng dựng khỏe, bài 2 còn yếu, cái chai pessi sai, sắc độ chưa đủ, giống như bài chưa xong, bài 8 điểm là bài thi, bạn để tiếu đề là bài vẽ thi vào BK đc 8 điểm thì ai cũng tưởng là bài này, bài này chỉ là lúc mới luyện thi, xem qua thì bạn này có khả năng vễ hình họa, cách nhìn hình tốt, nên có lẽ đến thi bạn vẽ tốt hơn thì ko có j` là lạ, đừng chém nhau thế, bạn lâm cũng đừng Pr quá khiến các bạn vào đọc thấy vậy nên ko ngần ngại chém là phải, đăng bài lên học hỏi giao lưu là đc rồi :D

http://tranhchi.co.cc

50 [but2h]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Fri May 25, 2012 6:54 pm

but2h
HB
HB
một điều không thể phủ nhận là tớ rất thích cách đánh này! mf

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 3 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next