You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1 [ThanhTu]  Tranh kí họa Bút Chì của nước ngoài Tue Dec 21, 2010 9:07 pm

ThanhTu
Admin
Admin
Tranh kí họa Bút Chì của nước ngoài K5

Tranh kí họa Bút Chì của nước ngoài K13

sp

Spoiler:

Được sửa bởi ThanhTu® ngày Mon Jan 24, 2011 6:53 pm; sửa lần 1.

https://butchi.forumvi.com/

2 [hunghsmn]  Re: Tranh kí họa Bút Chì của nước ngoài Wed Dec 22, 2010 6:02 am

hunghsmn
Master
Master
Đây không phải ký họa. Người ta vẽ như chụp ảnh thế này mà ký gì. Chú nghĩ người ta quẹt qua quẹt lại như thế này mới gọi là ký nè:
Tranh kí họa Bút Chì của nước ngoài 25_san134-400new
Chú không có chuyên môn nên nói trật đừng cười nghen.
Loại này không biết có phải là ký họa hay không chú không biết, nhưng bây giờ chú muốn sưu tầm bỏ lên đây. Ngày xưa chú thấy trong các hiệu sách bán nhiều. Đó là những tập tranh ký họa với đề tài về chiến sĩ, về kháng chiến.
Đi sưu tầm về chơi đi các cháu.

Bức ký họa này vẽ chú và các bạn chú nè:cuoinhanrang (hunghsmn: Hùng là tên chú, HSMN là Học Sinh Miền Nam. Có bạn viết ngược lại như hsmn.quelam - Khi nào chú nói về tình bạn HSMN cho các cháu nghe)

Tranh kí họa Bút Chì của nước ngoài T9a
(Đoàn học sinh miền Nam, con em liệt sĩ trên đường ra miền Bắc - Tranh hoạ sĩ Bùi Quang Ánh, 1971 - Ảnh: L.T.Sơn sưu tập)

3 [Studio]  Re: Tranh kí họa Bút Chì của nước ngoài Wed Dec 22, 2010 12:04 pm

Studio
HB
HB
Chuyện kháng chiến hả chú ? chắc thú vị lắm, vậy chờ chú vậy. Bây giờ mới hỉu đc vì sao đằng sau cái nick chú có chữ hsmn. A! cháu có ý tưởng rùi Tranh kí họa Bút Chì của nước ngoài 220315
Mà chú nói cái tranh nào vẽ chú, cháu đâu có thấy bức nào mang tên chú đâu nhỉ ?

PS: Còn mấy cái tranh ấy đúng là vẽ công phu thật, nhưng nó cũng thuộc vào loại kí hoạ đó chú. Mình đi đâu, thấy gì, vẽ đó thì đều gọi là kí hoạ (cháu tạm dịch là nhật kí từ những bức tranh Tranh kí họa Bút Chì của nước ngoài 525498 )
Có loại phác thảo nhanh chóng, có loại hơi cầu kì, tuỳ theo hoàn cảnh thui chú ơi
Mấy bức thời chiến phải phác nhanh thì đúng rùi đó chú
Cảm ơn chú đã chia sẻ !

4 [xhuynhbmt]  Re: Tranh kí họa Bút Chì của nước ngoài Sun Jan 02, 2011 12:30 pm

xhuynhbmt
HB
HB
tranh này thì còn gi bằng, đẹp ko thể chê vào đâu dc.

5 [Xị Xinh]  Re: Tranh kí họa Bút Chì của nước ngoài Wed Feb 16, 2011 1:34 am

Xị Xinh
NEWMEM
NEWMEM
Đây không phải ký họa. Người ta vẽ như chụp ảnh thế này mà ký gì. Chú nghĩ người ta quẹt qua quẹt lại như thế này mới gọi là ký nè

Ơ đó là thể loại kí họa thâm diễn mà..đâu phải cứ tốc họa và vẽ 1 cách cảm hứng để diễn dãi 1 chủ đề thì mới là kí họa..kí họa nhiều nội dung và hình thức khác nhau mà! :|

6 [khanhtt87]  Re: Tranh kí họa Bút Chì của nước ngoài Thu Feb 17, 2011 8:57 am

khanhtt87
HB
HB
chú Hùng sinh năm 53 cơ ạ, hơn bố cháu vài tuổi mà vẫn lăn lộn trên diễn đàn, cháu hâm mộ chú quá,àh bây giờ thanh niên kiến thức nhiều lắm chú bỏ qua nếu chẳng may có bạn nào ăn to nói lớn, chém đinh chặt sắt chú nhé! Mong chú ủng hộ và tham gia diễn đàn thường xuyên ạ

7 [ThanhTu]  Re: Tranh kí họa Bút Chì của nước ngoài Thu Feb 17, 2011 11:10 pm

ThanhTu
Admin
Admin
Chú Hùng là một trong những thành viên đặc biệt ko chỉ ở diễn đàn bcym mà con nhiều diễn đàn khác trên mạng. Tiện đây, mình cũng xin giới thiệu đôi lời về chú:
Chú Hùng trước là bộ đội ở miền Nam, hiện là ADMIN diễn đàn tình thương, chắc mình ko cần giới thiệu nhiều về diễn đàn này, bạn nào thích có thể ghé thăm qua địa chỉ này:

http://www.trekhuyettat.org/

Ko những có tấm lòng chia sẻ, đùm bọc & tình cảm đặc biệt dành cho trẻ khuyết tật, chú còn được mọi người nể phục về khả năng IT của mình. bcym ra đời non trẻ hơn nhiều so với diễn đàn tình thương và cũng rất may mắn có đc người bạn tuyệt vời như chú, trước đây mình quen chú trong một diễn đàn công nghệ va được chút giúp đỡ rất nhiều. Có thể nói 2 diễn đàn có mối quan hệ rất hữu nghị. Gần đây, bên tình thương cũng như bên bcym khá bận rộn nên chú cũng ít ghé thăm hơn. Nhưng quên thì mình nghĩ là ko bao giờ :) , mình cũng như chú...

Đôi lời giới thiệu chút ít về thành viên đặc biệt này cùng mọi người

https://butchi.forumvi.com/

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]