You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1 [hoaanguyen]  Anh tú ơi cho em hỏi ... Sat Jun 11, 2011 10:15 am

hoaanguyen
HB
HB
Em bắt đầu học vẽ đầu tượng, anh dạy em cách tập đánh các lớp chì chồng lên nhau, làm sao cho "trong" và đều. chỉ em cách đánh từ đơn giản nhất ... nên chuẩn bị bút chì ntn mới tốt anh ? :)

2 [ThanhTu]  Re: Anh tú ơi cho em hỏi ... Sat Jun 11, 2011 10:27 am

ThanhTu
Admin
Admin
Èo, bữa sau e đặt tiêu đề đừng có gọi tên a như thế, nhỡ cao thủ muốn giúp e cũng chả muốn trả lời:)

+ "Trong" hay ko thì phụ thuộc vào thứ tự sắc độ em đưa lên bài. CHỗ nào đáng đậm, chỗ nào đáng sáng, hợp lí được thì bài sẽ trong. Có thể nói vấn đề này ko liên quan nhiều đến nét + giữ bài sạch sẽ nữa :)

+ Đều - cái này thì e phải chịu khó tập rồi. Nhưng nếu e chăm chỉ, a tin e sẽ lên tay nhanh thôi. Cách đan nét là phụ thuộc vào sở thích của mỗi người. Nhưng nếu cảm thấy khó quá thì e nên chọn góc độ cho các lớp nét lớn 1 tí, như vậy sẽ đỡ rối hơn. về yêu cầu căn bản thì để ý một chút, nét gần vật thì sâu, mịn, càng ra xa càng thưa dần, mờ dần rồi mất đi. Nên phong phú hướng nét một chút ... :)
Bài viết đã được a chuyển qua box hỏi đáp :)

https://butchi.forumvi.com/

3 [hoaanguyen]  Re: Anh tú ơi cho em hỏi ... Sat Jun 11, 2011 7:49 pm

hoaanguyen
HB
HB
tặng anh 1 câu :"tê ca ếch" :D

4 [ThanhTu]  Re: Anh tú ơi cho em hỏi ... Sat Jun 11, 2011 11:52 pm

ThanhTu
Admin
Admin
tê ca ếch là con j nghe mới thế e :D

5 [hoaanguyen]  Re: Anh tú ơi cho em hỏi ... Sat Jun 11, 2011 11:56 pm

hoaanguyen
HB
HB
tê ca ếch ah ... xem em translate đây : tks = thanks, còn chữ đó mà anh hok bít em cho link google dịch nè, anh lấy hem .. :D

6 [hoaanguyen]  Re: Anh tú ơi cho em hỏi ... Sun Jun 12, 2011 12:07 am

hoaanguyen
HB
HB
tại em đang chơi Gunny, có thằng bạn lúc kiu ng` khác sẵn sàng thì nó gõ lên là "ếch ếch" = ss, h em bắt chước ỳ mà ... cái tật thích "chép" :D
Uả ... khuya oyf 2 mình tán nhau chơi ah .. vui thật

7 [Vo Nhu]  Re: Anh tú ơi cho em hỏi ... Fri Jun 17, 2011 2:40 pm

Vo Nhu
HB
HB
Chào anh!
Hông biết có phải anh từng là học trò của thầy Thế ở đường Tôn Đức Thắng không ạk?
Nếu đúng thì anh là tiền bối của em rồi.
Hiện em đang luyện thi khoa 2011 nè
Không biết anh có đến lớp chỉ dạy tụi em lần nào không vậy?
Em ngưỡng mộ anh lắm,mỗi khi đến lớp học em đều ngắm bức hình mà anh tặng thầy rồi tự nhủ không biết đến bao giờ em sẽ được như anh. :D

8 [ThanhTu]  Re: Anh tú ơi cho em hỏi ... Sat Jun 18, 2011 11:07 am

ThanhTu
Admin
Admin
Vo Nhu đã viết:Chào anh!
Hông biết có phải anh từng là học trò của thầy Thế ở đường Tôn Đức Thắng không ạk?
Nếu đúng thì anh là tiền bối của em rồi.
Hiện em đang luyện thi khoa 2011 nè
Không biết anh có đến lớp chỉ dạy tụi em lần nào không vậy?
Em ngưỡng mộ anh lắm,mỗi khi đến lớp học em đều ngắm bức hình mà anh tặng thầy rồi tự nhủ không biết đến bao giờ em sẽ được như anh. :D

Thầy...Thái em ak hihi, nhầm rồi nhá. Dạo này a cũng hay bận nên cũng ít ghé thầy, chắc vài hôm nữa cũng ghé qua lớp xem thế nào. Mấy bài vẽ của a ở chỗ thầy bữa nay chắc nhìn cũ rồi (vừa cũ vừa xấu :D ) , nhưng mấy bài vẽ này toàn là đồ kỉ niệm nên treo đó, có j thì chê nhẹ thôi nhé :)
Có j hôm nào a ghé lớp rùi gặp sau ls

9 [Vo Nhu]  Re: Anh tú ơi cho em hỏi ... Thu Jul 14, 2011 3:09 pm

Vo Nhu
HB
HB
oh. Đúng rùi em nhầm với thầy dạy lý hiii tại tên giống giống nhau...Haaza...Anh em mình sợ ko có duyên gặp mặt rùi..Em mới vừa thi xong.hiix kết quả ko như mong đợi nên em ngại gặp thầy lắm(mất công thầy buồn :( )
Biết ngay la anh bận mà ko thì đã wa chỉ giáo cho tụi em rùi.hiii....Hình cũ nhưng vẫn thể hiện đc cái tài của người vẽ(nói ko quá đâu)
Ak anh co facebook ko?bữa nào anh ghé vào fb của em xem thử.Em vẽ người ko giống nhưng lai rất thít vẽ manga.Em có up vài tấm , anh xem rùi chỉ giáo hộ em.fb cua em ne : Nhu Hoang
Ko biết khi nào mới có duyên gặp lại anh nhi? :-S
ak em thi vào bách khoa nhưng chắc rớt rùi,mong sao đủ điểm để vào kiến trúc.Nếu vậy anh em mình có thể gặp nhau rùi.
Thui chào anh hẹn gặp lại.Nhớ vô fb em xem nhé.Hihihi :D ndm hoho

10 [Sponsored content]  Re: Anh tú ơi cho em hỏi ...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]