You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1 [dangtrangxg]  bài hình họa lớp cô Được ĐH MT Hồ Chí Minh Sat Jun 18, 2011 10:10 pm

dangtrangxg
3B
3B
bài này của mình, mình vẽ trong 2 buổi(8 tiếng), điểm cao nhất lớp trong tuần này, hihi còn nhiều bài nhưng mình chưa chụp đc, tuần sau thi thử nếu đc B+(7.5đ) chắc có phần thưởng hoho
bài hình họa lớp cô Được ĐH MT Hồ Chí Minh SDC12294bài hình họa lớp cô Được ĐH MT Hồ Chí Minh SDC12292

Được sửa bởi dangtrangxg ngày Wed Jun 29, 2011 12:44 pm; sửa lần 1.

http://tranhchi.co.cc

2 [ryanmaster]  Re: bài hình họa lớp cô Được ĐH MT Hồ Chí Minh Sat Jun 18, 2011 10:21 pm

ryanmaster
5B
5B
bài này vẽ bằng khổ giấy gì nhỉ, góc này né được nhiều cái ghê :D

https://butchi.forumvi.com

3 [dangtrangxg]  Re: bài hình họa lớp cô Được ĐH MT Hồ Chí Minh Sun Jun 19, 2011 1:06 pm

dangtrangxg
3B
3B
uhm vẽ giấy khổ 50x70 á...tại do hết chỗ lớp đông quá đi trễ hok có chỗ nên đành nhảy vô góc đó...hiz

kun
5B
5B
một gậy chắc hơi ít. trêu người mà
:)) :))

5 [ly_hung_law]  Re: bài hình họa lớp cô Được ĐH MT Hồ Chí Minh Sun Jun 19, 2011 11:37 pm

ly_hung_law
HB
HB
chưa vẽ toàn thân bao giờ, nên không biết bình luận sao. và yêu cầu mà người vẽ phải đạt được là j nhỉ? tại chưa đi học bao vờ nên ko bít!
mong được chỉ giáo.
:D

6 [dangtrangxg]  Re: bài hình họa lớp cô Được ĐH MT Hồ Chí Minh Mon Jun 20, 2011 4:25 pm

dangtrangxg
3B
3B
èo...vậy là anh hok biết rồi...e là người dựng hình chắc nhất lớp đó hồi nào giờ...lớp cô Được là đầu vào chủ yếu của ĐH MT Hồ Chí Minh mà anh...và hình như chỉ có một lớp đó ôn toàn thân tại hcm thì phải ngoài một lớp luyện thi của trường ĐHMT cũng do cô Được giảng dạy...chắc có lẽ bác nào học qua toàn thân mới biết... hướng đi của một bài toàn thân...vì toàn thân là một bài vẽ lớn nên yêu cầu của nó hơi khác...đầu tiên dáng người và tỉ lệ chắc,tình cảm trong hướng đi, nét vẽ...không gian xa gần,...và đòi hỏi tổng thể nhiều hơn việc đi sâu, ví dụ như lớp thầy ko yêu cầu vẽ các cơ bụng nhỏ lẽ, ngón tay, ngón chân,ngực ko vẽ núm vú...hay các cơ thuộc nhóm nhỏ, chỉ đi nhưng mảng lớn...còn về hình thì chắc do a.Tú chưa thấy mẫu thôi e so sánh và đi hình rất kỹ,3 giáo viên kiểm tra vẫn thấy bài e tốt...cổ bẳng trái chân cả đấy...còn e ko thấy đâu vẽ đó như anh nói đâu,trước đây lúc mới học e rất mê chi tiết nhưng sau đó e thấy thầy chấm điểm bài e thấp lắm nên e đổi hướng đi và kết quả là...^^ Nói chứ ko phải biện minh...nhưng nếu a thử anh sẽ biết hoặc anh xem qua lớp vẽ sẽ biết...nhưng có lẽ cũng như thầy e nói: KT và MT khác nhau 2 điểm lớn nhất là: KT đòi hỏi sự luyện tập rèn luyện và ko đòi hỏi nhiều cảm xúc bằng như bên MT đòi hỏi sự tình cảm trong bài vẽ nhiều hơn...chứ các giảng viên lớp e là các họa sĩ nổi tiếng trong HCM như Cao Thi Được,Mạc Hoàng Thượng,...đâu coi thường lớp đó đc anh...còn vẽ kiểu như của DACAM thì thấy giống mấy bài trong trường do anh chị sinh viên vẽ thui và mấy bài của mấy thầy cô vẽ thui, còn dân luyện thi tụi e thầy hok cho đi chi tiết...hey

7 [ly_hung_law]  Re: bài hình họa lớp cô Được ĐH MT Hồ Chí Minh Wed Jun 22, 2011 11:54 pm

ly_hung_law
HB
HB
đây đúng là cả một phạm trù. :D. lý mỗ chưa từng biết cái nài. không phải sở trường, không chơi, không chơi!

8 [thuantxhy]  Re: bài hình họa lớp cô Được ĐH MT Hồ Chí Minh Wed Jan 11, 2012 11:58 am

thuantxhy
HB
HB
chua co xa gan thi pai

maitrang
HB
HB
mình thấy cách dung j hình còn yêuz,đánh bóng chua nổi khối,bài đi chua sâu.cái cổ to was thi phải.cách đánh bóng nhìn hoi bị lầy.ko khoẻ nét.bạn không nên tụ cao the mà phải cố găng hon nũa,nên nhận nhung lòi khuyên của nguòi khác,chúc bạn có nhũng tốt hon

10 [smile_arc]  Re: bài hình họa lớp cô Được ĐH MT Hồ Chí Minh Thu Jan 12, 2012 1:41 am

smile_arc
Admin
Admin
Không biết bạn Đăng Tráng nói "dân luyện thi" là thế nào?

11 [LacBinh1210]  Re: bài hình họa lớp cô Được ĐH MT Hồ Chí Minh Wed Jan 25, 2012 3:48 pm

LacBinh1210
NEWMEM
NEWMEM
haizzz nói chung cũng là thấy ban Dang đang tự sướnng nhiu hơn

12 [Rock_Metal]  Re: bài hình họa lớp cô Được ĐH MT Hồ Chí Minh Wed Mar 21, 2012 12:48 am

Rock_Metal
HB
HB
Bạn cho mình hỏi là đi thi bạn cũng vẽ khối cơ bản vầy hả ? thấy bạn đc 16 điểm hình họa lun. Giỏi quá. Hihi.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]