You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

notme1693
HB
HB
First topic message reminder :

Một số bài vẽ lớp mình, các bạn tham khảo và nhận xét :) - Page 2 Anh0110Một số bài vẽ lớp mình, các bạn tham khảo và nhận xét :) - Page 2 Anh005

Một số bài vẽ lớp mình, các bạn tham khảo và nhận xét :) - Page 2 Hinhanh002Một số bài vẽ lớp mình, các bạn tham khảo và nhận xét :) - Page 2 Hinhanh001

Một số bài vẽ lớp mình, các bạn tham khảo và nhận xét :) - Page 2 Hinhanh005Một số bài vẽ lớp mình, các bạn tham khảo và nhận xét :) - Page 2 Hinhanh006

Một số bài vẽ lớp mình, các bạn tham khảo và nhận xét :) - Page 2 Hinhanh008Một số bài vẽ lớp mình, các bạn tham khảo và nhận xét :) - Page 2 Hinhanh012

Một số bài vẽ lớp mình, các bạn tham khảo và nhận xét :) - Page 2 Hinhanh009Một số bài vẽ lớp mình, các bạn tham khảo và nhận xét :) - Page 2 Hinhanh011

Một số bài vẽ lớp mình, các bạn tham khảo và nhận xét :) - Page 2 Hinhanh014Một số bài vẽ lớp mình, các bạn tham khảo và nhận xét :) - Page 2 Hinhanh010
Một số bài vẽ lớp mình, các bạn tham khảo và nhận xét :) - Page 2 Hinhanh015Một số bài vẽ lớp mình, các bạn tham khảo và nhận xét :) - Page 2 Hinhanh016

Một số bài vẽ lớp mình, các bạn tham khảo và nhận xét :) - Page 2 Hinhanh019Một số bài vẽ lớp mình, các bạn tham khảo và nhận xét :) - Page 2 Hinhanh021

Một số bài vẽ lớp mình, các bạn tham khảo và nhận xét :) - Page 2 Hinhanh065Một số bài vẽ lớp mình, các bạn tham khảo và nhận xét :) - Page 2 Hinhanh024

Một số bài vẽ lớp mình, các bạn tham khảo và nhận xét :) - Page 2 Hinhanh066Một số bài vẽ lớp mình, các bạn tham khảo và nhận xét :) - Page 2 Hinhanh068

Một số bài vẽ lớp mình, các bạn tham khảo và nhận xét :) - Page 2 Hinhanh067Một số bài vẽ lớp mình, các bạn tham khảo và nhận xét :) - Page 2 Hinhanh069

Một số bài vẽ lớp mình, các bạn tham khảo và nhận xét :) - Page 2 Hinhanh072Một số bài vẽ lớp mình, các bạn tham khảo và nhận xét :) - Page 2 Hinhanh073

Một số bài vẽ lớp mình, các bạn tham khảo và nhận xét :) - Page 2 Hinhanh075Một số bài vẽ lớp mình, các bạn tham khảo và nhận xét :) - Page 2 Hinhanh076

Một số bài vẽ lớp mình, các bạn tham khảo và nhận xét :) - Page 2 Hinhanh079Một số bài vẽ lớp mình, các bạn tham khảo và nhận xét :) - Page 2 Hinhanh081

Một số bài vẽ lớp mình, các bạn tham khảo và nhận xét :) - Page 2 Hinhanh082Một số bài vẽ lớp mình, các bạn tham khảo và nhận xét :) - Page 2 Hinhanh086

Một số bài vẽ lớp mình, các bạn tham khảo và nhận xét :) - Page 2 Hinhanh084Một số bài vẽ lớp mình, các bạn tham khảo và nhận xét :) - Page 2 Hinhanh083

Một số bài vẽ lớp mình, các bạn tham khảo và nhận xét :) - Page 2 Hinhanh085Một số bài vẽ lớp mình, các bạn tham khảo và nhận xét :) - Page 2 Hinhanh080

Một số bài vẽ lớp mình, các bạn tham khảo và nhận xét :) - Page 2 Hinhanh088Một số bài vẽ lớp mình, các bạn tham khảo và nhận xét :) - Page 2 Hinhanh078

Một số bài vẽ lớp mình, các bạn tham khảo và nhận xét :) - Page 2 Hinhanh018

note:bài tượng robinson của 1 thành viên mới đi học đc 4 buổi @@

tuananhhn1
NEWMEM
NEWMEM
may bai tuong chac de lau nhin giong chat lieu thach cao wa

dangtrangxg
3B
3B
tả chất thấy nhiều bài tĩnh vật tả chất tốt, còn tượng thì chưa ra thạch cao, thấy nó bóng bóng thế nào...mấy bài tĩnh vật dựng hình sai nhiều, các mẫu có hình khối trụ như chai, ly hay nồi đất phối cảnh sai, bài thứ 2 vẽ cái mũi sai hình nhiều...

http://tranhchi.co.cc
thienphong
HB
HB
hihi,mí bài của bạn hình như theo phong cách của ngoài Bắc nhỉ,cách đánh caro nét to,nhìn dứt khoát thịt,nhìn hình nó chắc chắn thịt,hjhj,mìng nghỉ là hơi thiếu mềm mại(ý cũa mình hi nhék^^).tĩnh vật mình cũng ko rành lắm,chỉ tham khảo mí bài ở lớp cô Hồng Xuân hui^^.còn mí bài tượng mình nghỉ bạn vẫn có thể bước thêm,hoàn thiện thêm nữa đó.thêm không gian chính phụ,làm nổi mặt tiền hơn nữa(vì mục đích chính của mình là làm nổi bật nó mà)và nhấn thêm phần xương gò má,cạnh trán,góc cằm..cho nó nổi lên(nhưng vừa phải hui nhé)..vì sau này nếu bạn học KT thì phần diễn tả không gian,nhấn nhá rất cần mà^^..hjhj,nói hơi nhiều rùi,và đây cũng chỉ là cái nhìn riêng của mình hui,đôi luk ko khách wan cho lắm í.thiếu sót j thì bỏ wa nhák..chúc bạn mau lên level nèk ls

thienphong
HB
HB
Áh wen,mình cũng có cái mún góp ý nữa nàh,mí bài tượng đầu tiên của bạn..bạn đừng nên nhấn nền quá đậm..nền là con dao 2 lưỡi đó bạn,công sức mình nhấn nhá bài cở nào mà "bạo lực" vs nền 1 tí là hỏng bài đó..nền là cái phụ hui,dùng để tôn vinh^^ phần chân dung hui..hihi,bạn nghỉ xem,1 người ngoài kha1ch wan mới nhìn vô,cái j nổi bật nhất sẽ đập vào mắt họ..họ sẽ khen "ôi,cái nền đẹp quá" T.T,hjhj,zi uong công minh ve tuong rùi.họ sẽ ko như tụi mình,sẽ nhìn vào chi tiết "ui,con mắt,cái miệng này đẹp quá^^".độ tối nhất của nền chỉ nên tối bằng phần tối nhất của tượng hui bạn àh.và chuển nhẹ nhàng nhék bạn,để cho người ta pik ở phía xa xa kia kìa,không gjan vẫn còn tiếp nối..ko có dừng đột ngột âu

smile_arc
Admin
Admin

bananhem123
HB
HB
tượng thì không giám chém. cáo cái bài thứ 2 cái ly trong mà không vẽ đáy ly. với màng cứng wa, bản thử tả khối trụ cho từng nếp gấp màng sẽ thấy nó uyễn chuyễn hơn( chém đại có sai mong mấy bác đừng trách ) :D

caighe
NEWMEM
NEWMEM
the ban dinh thi o dau vay :D

caighe
NEWMEM
NEWMEM
ak lop ban aj cug ve net to the ak tuj mjnh ve net nho hon!kk pjt ??? kn

chemgiovivu
HB
HB
ta? thuy? chat' thuy? tinh kinh wa' tq

chemgiovivu
HB
HB
may' bài tượng thiên về tả chất quá nhiều rồi ! chưa có xa gần ! thi kiến trúc ko chuộng mấy bài trắng như thế này

đầu gấu
3B
3B
chemgiovivu đã viết:may' bài tượng thiên về tả chất quá nhiều rồi ! chưa có xa gần ! thi kiến trúc ko chuộng mấy bài trắng như thế này

theo kinh nghiệm của mình thì nếu thi k.truc hcm lại chuộng mấy bài trắng như thế :)) ..

mà mấy bài tượng đầu thiếu bóng đổ xuống nền mất rồi ??

https://www.facebook.com/Chick.TN
kuchip
HB
HB
Ối toàn bài lớp vẽ mình kìa. Toàn bài cũ, toàn các đàn anh chị đi trước ( 8-8,5 vẽ thi đại học XH ). Bổ ích cho mem mới học vẽ :D

chemgiovivu
HB
HB
ec! mi`nho? ha` noi. ker

maitrang
HB
HB
cai anh thu 18,minh co cái đầu tuong ấy.nhung nhìn bạn vẽ ko giống lắm

kuchip
HB
HB
Ở trong mấy bài Tĩnh vật, có cách đánh nét khá dài và đều( cách đánh ngày xưa bh ít gặp kiểu đánh đấy). Nhìn đẹp phết nhưng toàn những bài dang dở, chưa xong hay chỉ được chất của 1 trong những hình trên mẫu

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2