You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : 1, 2  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

1 [bekeomut92]  Tuyển và Đăng kí vào Ban Quản Trị!! Sun Aug 07, 2011 2:17 pm

bekeomut92
HB
HB
mọi người ai có đủ khả năng hãy đăng kí:

Tên thật:.........................
Tên Nick:........................
Yahoo:..............................
Lý do:..............................
Nguyện vọng làm BQT box:...................................

(để butchi.forumvi.com có một diện mạo mới)
mong anh Thanh Tú chấp nhận.

2 [ThanhTu]  Re: Tuyển và Đăng kí vào Ban Quản Trị!! Sun Aug 07, 2011 3:08 pm

ThanhTu
Admin
Admin
A bỏ Phiếu trống, :)
Hội ý các thành viên quản trị còn lại ...

https://butchi.forumvi.com/

3 [ryanmaster]  Re: Tuyển và Đăng kí vào Ban Quản Trị!! Mon Aug 08, 2011 12:02 pm

ryanmaster
5B
5B
hiện giờ có lẽ chưa cần đông lắm, chờ BUTCHI phát triển lớn hơn đã :D

https://butchi.forumvi.com

4 [kun]  Re: Tuyển và Đăng kí vào Ban Quản Trị!! Mon Aug 08, 2011 2:10 pm

kun
5B
5B
ngần ấy người làm quản trị là đủ rồi
càng đông càng nhiều bè phái.... khó ra Tuyển và Đăng kí vào Ban Quản Trị!! 698421 Tuyển và Đăng kí vào Ban Quản Trị!! 698421

5 [Flying Penguin]  Re: Tuyển và Đăng kí vào Ban Quản Trị!! Mon Aug 08, 2011 2:16 pm

Flying Penguin
Admin
Admin
Bản thân tớ rất hưởng ứng với tinh thần của bạn Beke0mut92 :) 4r rất cần những người nhiệt tình như bạn.

Nhưng nếu để tuyển m0d tớ nghĩ các bạn nếu đăng kí tới đây sẽ cần trải qua giai đa0an thử nghiệm ( Trial Mod) để BQT có thể thấy dc chút " đóng góp" của bạn đối với 4r

BQT sẽ ch0n 1 số bạn tr0ng tất cả các bạn đăng kí làm Trial mod.Nhiệm vụ có thể đơn giản như : nhắc nhở , sửa đổi các bài viết ghi sai tiêu đề ko phù hợp nội dung post , post nhiều bài với 1 nội dung , tán gẫu vớ vẩn hok đúng chủ đề topic , cám ơn bằng miệng thay vì nhấn nút cám ơn.v..vv.. tớ nghĩ diễn đàn nhỏ hay lớn cũng cần kỉ luật đôi chút . Bạn nào làm tốt sẽ lên Mod , ko tốt bị loại.

về chuyện màu mè của các thành viên tớ nghĩ anh Tú nên giản lược và dành 1 màu cho Trial Mod . :)

4r Bút chì là 4r còn khá mới , vì vậy sẽ còn nhiều thay đổi, đặc biệt về màu tên nik của các thành viên , tớ nghĩ sẽ thay đổi nhiều , nó sẽ dành cho những ng` thực sự có đóng góp , và cũng mong các bạn thể hiện dc điều đó.

Tớ nghĩ giản lược xuống còn 4 khung màu là hợp lý nhất , sau 4r phát triển sẽ tăng thêm nếu cần. ( h` thấy như chè thập cẩm vậy)

màu trắng
: admin
màu xanh dương: mod
màu xanh lá cây : trial mod
màu da cam : thành viên danh dự của 4r và thành viên có đóng góp

Hưởng ứng với Bekeomut92 - 4r cần có diện mạo mới :)
ý kiến riêng của tớ , ko biết 2 vị còn lại thế nào :Dconmavuive_138 và thanhtu :)

2 bác conma và Tú bà vô cho ý kiến cái coi mh

thực ra cái nì cũng nên rõ ràng , hic vì có mấy bạn có hỏi tớ sao trc' đây nik có màu h` hk thấy đâu, có bạn hỏi sao hok dc lên màu ...:(

Được sửa bởi Flying Penguin ngày Tue Aug 09, 2011 7:58 am; sửa lần 3.

http://www.noithatdocdao.com

6 [Flying Penguin]  Re: Tuyển và Đăng kí vào Ban Quản Trị!! Mon Aug 08, 2011 4:06 pm

Flying Penguin
Admin
Admin
kun đã viết:
càng đông càng nhiều bè phái.... khó ra Tuyển và Đăng kí vào Ban Quản Trị!! 698421 Tuyển và Đăng kí vào Ban Quản Trị!! 698421

cẩn thận lời nói nha bạn !

những lời nói mang tính chất chia rẽ , ko mang tính xây dựng đóng góp , diễn đàn cũng ko mong muốn chào đón bạn . :)

7 [kun]  Re: Tuyển và Đăng kí vào Ban Quản Trị!! Mon Aug 08, 2011 4:47 pm

kun
5B
5B
em nói thật mà không có ý gì xấu đâu, có lẽ là do chị hiểu nhầm ý của em

8 [kun]  Re: Tuyển và Đăng kí vào Ban Quản Trị!! Mon Aug 08, 2011 4:54 pm

kun
5B
5B
có gì thông cảm cho em nha ( em toàn bị kêu là nói chỉ mình em hiểu mà :))

9 [ryanmaster]  Re: Tuyển và Đăng kí vào Ban Quản Trị!! Mon Aug 08, 2011 8:40 pm

ryanmaster
5B
5B
ko sao đâu kun vb, con cụt nó hơi sâu xa ấy mà ;))

10 [ThanhTu]  Re: Tuyển và Đăng kí vào Ban Quản Trị!! Mon Aug 08, 2011 11:57 pm

ThanhTu
Admin
Admin
Lời đầu tiên, cảm ơn tất cả thành viên. Đặc biệt békeomut và bé ko có kẹo mút (cụt) ;))
Vấn đề này riêng cá nhân mình cũng nghe các bạn nhắc đến đôi lần, nhưng vẫn chưa tính được thế nào cho ổn. Nên mới nói là bỏ phiếu trống. Riêng cá nhân mình có 1 số ý kiến thế này, mong đuợc cùng trao đổi với các bạn :)

- Diễn đàn muốn mạnh, phần lớn phụ thuộc vào sức mạnh ban QUản trị. Quản trị phải mạnh trước khi diễn đàn đông =>> đây là điều tất yếu. Vậy, nhu cầu tuyển mod là cần thiết !
- Vì việc tuyển mod rất khó khăn, mình lại ko đủ thời gian đầu tư nên đành ngó lơ. Nếu các SUPER MOD cảm thấy có thể cùng mình xây dựng hệ thống mới thì mình rất sẵn sàng. Vấn đề cụ thể, như thế nào sẽ được xét tuyển chúng ta sẽ hội ý sau...
- Hiện tại, như các bạn thấy, hệ thống quản trị ko có cấp bậc cao nhất theo kiểu admin. Nghĩa là mình rất muốn xem các bạn, những thành viên có rank BQT & nick màu trắng hiểu rằng: mình rất muốn hoà đồng, tất cả ý kiến của thành viên màu trắng đều có giá trị như nhau. Tuy nhiên, như các bạn thấy: hiện tại 1 số 2 quyền hạn của các bạn còn hạn chế, mình giải thích như sau. Hệ thống phân quyền cho SMOD của mình hơi khác các bạn là được cấp thêm quyền admin, quyền này có khả năng thay đổi toàn bộ hệ thống 4r, vì thế mình khó cấp quyền này cho các smod (vì sợ các bạn bị hack ). Việc phân quyền cho các bạn duy chuyển, sửa đổi bài viết còn 1 số sai xót nên quyền hạn của các bạn hạn chế là vậy. Nếu cần j, các bạn cứ việc liên lạc để mình cập nhật. mong các SMOD thông cảm :)

- Ý kiến bé cụt về cấp bậc theo màu, a đồng ý. Việc 4r có nhiều màu trước đây cũng chỉ là bước thử nghiệm nên còn nhiều hạn chế. Tuy nhiên trước đây cụt chưa nêu rõ là sẽ giảm cấp bậc hoặc sắp xếp lại như thế nào nên a đành chịu. Nếu có kế hoạch cụ thể như thế này thì ...duyệt thôi :v

- Về việc phát triển đội ngũ quản trị như cụt đã nói: công việc của mod cụ thể thế nào, chúng ta cũng nên cụ thể. Vì thực tình mà nói, đội ngũ Quản trị của chúng ta hiện tại... chỉ mới là chiếc áo màu bên ngoài. Việc nhắc nhở, giúp đỡ, xoá bài, còn rất nhiều hạn chế. Tất nhiên, đây là vấn đề mình nêu để hiểu rõ tình hình chứ ko phải vấn đề chê trách. Vì mod hoạt động cũng cần có nội qui rõ ràng..... Riêng cái này mình chưa soạn được. Nhưng cũng hi vọng các thành viên quản trị có thể tự lực, tự linh động quản lí...vì ko phải lúc nào mình cũng có :(

- Vấn đề quan trọng hiện tại mình nghĩ chưa phải là việc tuyển thêm mod mà là việc liên kết lại thành viên trong ban quản trị chúng ta. Lâu nay chúng ta đã quá rời rạc :( , mình cần sự đồng tâm, đồng lòng của toàn thể các bạn, 1 tập thể gắng bó & năng động :)

....mình bùn ngủ quá, ai đóng góp tiếp giúp nhé. cũng chỉ mới là vài ý kiến cá nhân mình thôi :)

11 [Flying Penguin]  Re: Tuyển và Đăng kí vào Ban Quản Trị!! Tue Aug 09, 2011 6:15 am

Flying Penguin
Admin
Admin
vì thành viên 4r càng đông lên roy` nếu hok có kỉ luật số lượng bài nói chuyện " tào lao" sẽ rất nhiều...@@
một mình các SMod làm sao vô hết mấy topic , mấy bài viết để quản lí dc , vì vậy mod phải làm việc , và cần tuyển Trial mod trước =..=

em hết ý kiến , bác conmavuive_138 vô đi =..=

12 [conmavuive_138]  Re: Tuyển và Đăng kí vào Ban Quản Trị!! Wed Aug 10, 2011 2:37 am

conmavuive_138
Admin
Admin
@ Fly & bekeo : Về góp ý tuyển thêm nguời vào BQT của 2 bạn mình cũng đồng ý,nhưng theo ý kiến cá nhân mình thì như a tú nói 4rum muốn lớn mạnh thì phần lớn phụ thuộc vào BQT.Hiện nay nói thật ra thì mình thấy BQT 4rum ta ít nhiều còn hạn chế về năng lực,ngoài anh tú người có nhiều bài viết tâm huyết vs điễn đàn nhất thì cả mình,hay cụt và 1 số mod vẫn chưa đóng góp nhiều cho butchi ta những bài viết có giá trị(nếu so vs bqt diễn đàn khác hoạt động cùng lĩnh vực).Hơn nữa hiện butchi đang đi sai định hướng ban đầu,các bài viết chủ yếu vào 4rum bây h là những thắc mắc hỏi đáp của các bạn đang ôn thi hoặc có những bạn up bài vẽ xong đôi ba nhận xét rồi lặn mất tăm :(
Vì vậy nếu tuyển thêm thành viên vào vai trò mod hay smod mình nghĩ nên chọn hoặc mời một số cá nhân có kinh nghiệm,hiểu biết về lĩnh vực nghệ thuât để 4rum ta có thêm nhiều bài viết mới mẻ và giá trị,thu hút các mem vào tranh luận hơn nữa
À mà trước 4rum ta có nhóm connect hoạt động khá hiệu quả,gắn kết được các ae trong rum mà giờ ít thấy xuất hiện quá :D
Tiện đây mình cũng xin thưa :D Bây h vào năm học mới việc đăng kí tín chỉ môn học chằng chịt + lịch học thêm của mình cũng hơi rối rắm nên có thể mình sẽ ko hoạt động trên diễn đàn nhiều như trước kia nữa,có thể chức smod của mình sẽ hơi thừa trong 1 thời gian dài,vậy nên cái này tuỳ vào quyết định của ae trong 4rum lle Du là smod hay member thì mình vẫn sẽ cố gắng tham gia và đóng góp vs mọi người trên butchi khi mình có thể...HẾT ! ae nào có ý kiến thêm nữa thì cứ triển hoho

13 [yeukientruc]  Re: Tuyển và Đăng kí vào Ban Quản Trị!! Wed Aug 10, 2011 10:16 am

yeukientruc
2B
2B
ts mắm làm mod đc ko a Tu'?...đc thì pm qua e nha KaoBangGia_MauLanh ok? hoho

14 [yeukientruc]  Re: Tuyển và Đăng kí vào Ban Quản Trị!! Wed Aug 10, 2011 10:19 am

yeukientruc
2B
2B
yeukientruc đã viết: ts mắm làm mod đc ko a Tu'?...

mọi người ai có đủ khả năng hãy đăng kí:

Tên thật:Lê Uyên Thuỳ
Tên Nick:yeukientruc
Yahoo:KaoBangGia_MauLanh
Lý do:mún đóng góp sức nhỏ cho 4rum
mún làm quản lí .......Chat box kaka
duyệt lẹ cho e nha a Tú kl kl

15 [jendy.k]  Re: Tuyển và Đăng kí vào Ban Quản Trị!! Wed Aug 10, 2011 10:49 am

jendy.k
HB
HB
Mình nghĩ việc cần mod hay không là việc của ban quản trị! Tuyển mod thế nào là việc của admin! Và bcym cần mod lúc nào thì sẽ thông báo! member chúng ta chỉ cần đóng góp tích cực là được! có được làm mod hay không không quan trọng!

16 [ryanmaster]  Re: Tuyển và Đăng kí vào Ban Quản Trị!! Wed Aug 10, 2011 4:45 pm

ryanmaster
5B
5B
Thế giờ mục tiêu trước mắt là ntn =.=', có tiến hành quy hoạch chưa :D

17 [dangtrangxg]  Re: Tuyển và Đăng kí vào Ban Quản Trị!! Thu Aug 11, 2011 7:34 am

dangtrangxg
3B
3B
jendy.k đã viết:Mình nghĩ việc cần mod hay không là việc của ban quản trị! Tuyển mod thế nào là việc của admin! Và bcym cần mod lúc nào thì sẽ thông báo! member chúng ta chỉ cần đóng góp tích cực là được! có được làm mod hay không không quan trọng!
A thì ko biết nhưng các bạn đưa ra ý kiến ở đây cũng chỉ vì mún tốt cho diễn đàn, ví dụ như bạn Cụt và con ma hay bạn keomut đưa ra đó là những ý kiến của riêng họ và họ mún cùng làm thui chứ hok phải mong mún mình sẽ đc nằm trong hệ thống BQT, vì conma và cụt đều nằm trong đó rồi, bé Ngọc nói câu: "cần mod hay không là việc của ban quản trị! Tuyển mod thế nào là việc của admin" thì anh ko đồng ý vì tuy diễn đàn đc lập ra và phát triển bởi admin tuy nhiên mọi người vẫn có quyền đưa ra ý kiến và mong muốn cần hay ko cần, vì cần phải có tính mem chủ trong này và những người xứng đáng sẽ đc vào đội ngũ ấy thôi...và admin sẽ sáng suốt tìm ra những người đó. ý kiến mình là vậy!^^

http://tranhchi.co.cc

18 [yeukientruc]  Re: Tuyển và Đăng kí vào Ban Quản Trị!! Thu Aug 11, 2011 8:13 am

yeukientruc
2B
2B
hoho e đồng ý vs a!...những j cần góp ý e cũng đã nói vs a Tú lâu rồi! tiếc cái a ý ko duyệt cho Mắm...dã man thật... :(((

19 [bekeomut92]  Re: Tuyển và Đăng kí vào Ban Quản Trị!! Sat Aug 13, 2011 6:18 pm

bekeomut92
HB
HB
jendy.k đã viết:Mình nghĩ việc cần mod hay không là việc của ban quản trị! Tuyển mod thế nào là việc của admin! Và bcym cần mod lúc nào thì sẽ thông báo! member chúng ta chỉ cần đóng góp tích cực là được! có được làm mod hay không không quan trọng!
bạn nói sai hoàn toàn đó?

20 [ThanhTu]  Re: Tuyển và Đăng kí vào Ban Quản Trị!! Sun Aug 14, 2011 10:17 pm

ThanhTu
Admin
Admin
Trong lời jen đúng là có sai 1 chút, nhưng mình nghĩ bạn ấy cũng ko có ý nói ai đâu, do vô tình thôi :)

21 [kun]  Re: Tuyển và Đăng kí vào Ban Quản Trị!! Tue Aug 16, 2011 7:24 pm

kun
5B
5B
em cũng thấy như chị jendy :D

22 [Flying Penguin]  Re: Tuyển và Đăng kí vào Ban Quản Trị!! Tue Aug 16, 2011 8:09 pm

Flying Penguin
Admin
Admin
hịc hịc tớ cũng như anh Minh ( conmazuize ) ...thừi gian sắp tới có lẽ hok thể góp mặt trên Bút chì hjhj nhưng commt và mấy bài viết hy vọng là chút đóng góp nhỏ nhoi- mong chưa phải là cuối cùng :) nik name tớ chắc invisible dài dài :)

23 [ThanhTu]  Re: Tuyển và Đăng kí vào Ban Quản Trị!! Wed Aug 17, 2011 12:18 am

ThanhTu
Admin
Admin
Nếu tớ cũng invisible thì sao nhỉ :-S

24 [conmavuive_138]  Re: Tuyển và Đăng kí vào Ban Quản Trị!! Wed Aug 17, 2011 9:36 am

conmavuive_138
Admin
Admin
-.- chet roai tưởng có mỗi em.

25 [Flying Penguin]  Re: Tuyển và Đăng kí vào Ban Quản Trị!! Wed Aug 17, 2011 12:36 pm

Flying Penguin
Admin
Admin
ThanhTu®️ đã viết:Nếu tớ cũng invisible thì sao nhỉ :-S

cẩn thận bị mấy bé xinh xinh xấu xấu ném gạch kaka kaka kaka

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : 1, 2  Next