You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1 [siunhan]  Nhờ mấy bro chỉ giáo chút Thu Aug 11, 2011 2:16 pm

siunhan
NEWMEM
NEWMEM
Mình là mem mới,cũng vừa tập tành vẽ chì được vài tháng thôi,có học wa 1 ít căn bản,tuy nhiên có vài điều mong anh em chia sẻ chút kinh nghiệm
-Mình thích vẽ chân dung người,tạm thời chỉ chép hình thôi chứ chưa dám vẽ mẫu thật,nhưng có khi ngồi tới mấy tiếng mà vẫn ko sao vẽ giống mẫu dc. zz ?!?trong khi ngta chỉ cần 10 - 30 fút ,,hix.Vậy mình cần fải chú ý những điểm nào để hình có thể tương đối giống mẫu.?!?
Ngay cả cái hình mình vẽ còn chưa giống thì làm sao mà đẩy sâu lên tiếp dc..hix.chả lẽ vẽ chân dung người fải có khiếu sao... :((

2 [yeukientruc]  Re: Nhờ mấy bro chỉ giáo chút Thu Aug 11, 2011 3:21 pm

yeukientruc
2B
2B
hoho ...you nên từ căn bản lên chứ học như vậy thì sao đc?

3 [siunhan]  Re: Nhờ mấy bro chỉ giáo chút Thu Aug 11, 2011 4:30 pm

siunhan
NEWMEM
NEWMEM
àh,song song đó mình vẫn vẽ đầu tượng,các khối cơ bản mình dựng hình cũng tạm ổn rồi,chỉ vẽ chân dung thử cho vui,nhưng mà khó giống mẫu wá,thôi cứ từ từ chắc cũng wen tay,cảm ơn bạn đã trả lời nha.Àh mà còn bị như vầy nữa,nhìn gần thì giống,mà ra xa thì khác,do dâu nhỉ?!?

4 [Flying Penguin]  Re: Nhờ mấy bro chỉ giáo chút Thu Aug 11, 2011 5:28 pm

Flying Penguin
Admin
Admin
siunhan đã viết:hix.chả lẽ vẽ chân dung người fải có khiếu sao... :((

siunhan đã viết:nhìn gần thì giống,mà ra xa thì khác,do dâu nhỉ?!?

Bạn siunhan dễ thương thật đấy ^^

Nói chung mún vẽ đẹp đương nhiên là phải có khiếu roy` ;)) nhưng nó hok phải là yếu tố quyết định! ^^
Đặc biệt vẽ chân dung thì phải có khả năng bắt dáng tốt , nhận diện tốt đặc điểm của đối tượng dc vẽ ;)) Mà mún vẽ tốt thì phải học có bài bản , từ thấp lên cao và luôn luôn phải hiểu 1 chân lý :" có chậm thì mới có nhanh". Những bạn mới học vẽ mà tinh thần ham muốn mau chóng thành công thì càng dậm chân tại chỗ nq

Kiên nhẫn , khổ luyện , vẽ nhiều ==> rèn luyện sao cho : mắt thấy , ý muốn và thao tác vẽ đạt dc sự hợp nhất. :)

Thân!

http://www.noithatdocdao.com

5 [kun]  Re: Nhờ mấy bro chỉ giáo chút Thu Aug 11, 2011 6:07 pm

kun
5B
5B
vẽ người muốn giống phải chú ý ngũ quan, mắt mũi miệng vẽ giống là thấy giống ngay thôi
chú thêm vị trí đặt não để nhìn hợp lí hơn
kinh nghiệm của mình có đó thôi :D

6 [siunhan]  Re: Nhờ mấy bro chỉ giáo chút Thu Aug 11, 2011 7:26 pm

siunhan
NEWMEM
NEWMEM
Cảm ơn các bác nhìu nhìu.. ye

7 [tuanhoian]  Re: Nhờ mấy bro chỉ giáo chút Fri Aug 12, 2011 8:34 am

tuanhoian
HB
HB
Dục tốc bất đạt=> chân lý muôn thuở ye

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]