You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1 [zathura]  [Hỏi] Anh chị giúp sv năm1 của bk Đà Nẳng vs Fri Sep 09, 2011 8:05 pm

zathura
HB
HB
cho em hỏi là năm 1 thì bọn em phải học vẻ những gì??? vd có tĩnh vật hay diển hoạ ko??? và bọn em nên chú trọng vào cái nào??? :D :D :D

2 [ThanhTu]  Re: [Hỏi] Anh chị giúp sv năm1 của bk Đà Nẳng vs Fri Sep 09, 2011 11:49 pm

ThanhTu
Admin
Admin
qui trình từ dễ đến khó, từ những chất liệu cơ bản, đơn giản như bút chì >> bút sắt....rồi đến mực nho, màu nước. Từ tĩnh vật >> đầu tượng >> toàn thân >> phong cảnh. Từ bài vẽ chi tiết cho tới bài kí hoạ, nói chung là vân vân & vân vân. Tất cả chuơng trình này gần như thuộc riêng về lĩnh vực MỸ THUẬT, nó giúp bạn có cảm nhận sâu sắc hơn, nâng cao "mỹ cảm" để phục vụ cho quá trình sáng tạo ý tưởng cũng như thể hiện hấp dẫn những công trình sau này. Còn diễn hoạ nghiêng về kiến trúc nhiều hơn, & chắc chắc là do các thầy kiến trúc dạy, đặc điểm của môn này bao gồm cả tính chất MỸ THUẬT lẫn KỸ THUẬT ( cần độ chính xác cao)

Câu hỏi thứ 2: nên chú trọng môn nào ? cái này hơi khó trả lời. Nhưng chắc chắn để học tốt thì nên cân bằng các môn trước đã. Nếu các môn tương đối ta sẽ đầu tư nhiều hơn vào chuyên ngành, có lẽ đây là điều hiển nhiên cho tất cả các ngành rồi :) . Chúc bạn học tốt !

https://butchi.forumvi.com/

3 [conmavuive_138]  Re: [Hỏi] Anh chị giúp sv năm1 của bk Đà Nẳng vs Sat Sep 10, 2011 12:25 am

conmavuive_138
Admin
Admin
năm 1 ko nên mách trước để cho nếm cảm giác ĐH những ngày đầu và độ vất của ngành này há há

zathura
HB
HB
cho em hỏi thêm là ở môn diển hoạ thì ta có làm ướt tờ giấy trước khi đi màu ko? và nếu ko làm ướt thì có đạt hiệu quả mong muốn ko??? nm

5 [conmavuive_138]  Re: [Hỏi] Anh chị giúp sv năm1 của bk Đà Nẳng vs Sat Sep 10, 2011 8:49 pm

conmavuive_138
Admin
Admin
:D gọi là bồi giấy bạn ah...với các bài tập trong môn phương pháp thể hiện kiến trúc năm đầu thì việc bồi giấy trc khi vẽ màu nước là điều bắt buộc.Sau khi bồi chờ khoảng tiếng sau, giấy ngậm hết nước và căng phẳng lì trên bảng là vẽ ngon.Tất nhiên bạn có thể vẽ mà ko bồi nhưng nên chọn loại giấy dày,giấy vẽ màu nước tốt nhất là loại giấy canson nhưng mà đắt gần 30k 1 tờ a0 thì phải,mình hay xài loại galgo kẻ sọc dùng cũng khá good 18k/a0.

osinvip
HB
HB
zathura là ai vậy....

zathura
HB
HB
em nghe nói có loại màu lenin grad gì đó dùng cho diển hoạ, nếu dùng màu nước bình thường thì có dc ko???

zathura
HB
HB
mới đây zathura và choichinhu_kt đả từng xuống lò osin 1 lần. hoho

9 [kutieu.kute]  Re: [Hỏi] Anh chị giúp sv năm1 của bk Đà Nẳng vs Wed Sep 14, 2011 12:38 pm

kutieu.kute
HB
HB
canson nhưng mà đắt gần 30k 1 tờ a0
Hjx. 25k / 1 tờ a1. a0 còn may

10 [luathien147]  Re: [Hỏi] Anh chị giúp sv năm1 của bk Đà Nẳng vs Thu Sep 15, 2011 7:33 am

luathien147
HB
HB
Mấy sư huynh cho e hỏi bút sắt dùng mực nào là tốt nhất ạ! thank!

11 [conmavuive_138]  Re: [Hỏi] Anh chị giúp sv năm1 của bk Đà Nẳng vs Thu Sep 15, 2011 2:28 pm

conmavuive_138
Admin
Admin
@zathura: màu lenin dùng khá ổn bạn ah,giá cả cũng hơi mắc chút :D nhớ mua sớm kẻo bị làm giá vào giai đoạn hot...loại màu thường của trung quốc hay pentel gì đó thì màu ko thật và thường bị chói,trông hơi giống màu trẻ con :D
@kukieu.kute: Hình như giấy canson có loại dày loại mỏng :D chắc bạn hỏi phải loại dày roài.
@luathien147: dùng mực đen queen thôi :D

tinhte
Admin
Admin
qeen vừa tốt vừa rẻ :)) , mực xịn hơn cũng thế, đẹp hay ko do mình thôi :D

http://www.tinhte.vn/

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]