You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1 [luz145]  [Căn bản] Em là men mới ac nào giúp em với Sat Sep 10, 2011 10:32 pm

luz145
NEWMEM
NEWMEM
Mấy anh chị ơi ! giúp em cách đánh bóng với , em mới đi học vẽ nên còn gà về cái này. Có anh chị nào chỉ giùm em từng bước đánh bóng được ko ? (có ảnh hướng dẫn thì càng tốt). Em thank's mấy anh chị trước nha hcc

kun
5B
5B
bạn học đến đâu rồi
đang khối hay đã đến tĩnh vật, hôm nào up mấy pic lên nhá :)
về đánh bóng thì vậy nè
đầu tiên chia mảng sáng tối ra
lên mảng tối trước chuyển dần ra phần trung gian rồi sáng
tùy vào mẫu mà vẽ bóng phản quang (độ đậm hơn phần trung gian đó)
đừng lên một chỗ, đánh qua 1 lượt rồi chỗ nào đậm thì tăng lên, sáng thì dùng tẩy hút bớt đi
cứ từ từ làm nhiều rồi sẽ thấy tiến bộ, vừa lên bóng vừa so sánh các sắc độ nữa nhá
:)) :))

3 [ku_toong]  Re: [Căn bản] Em là men mới ac nào giúp em với Mon Sep 12, 2011 9:27 am

ku_toong
HB
HB
vt

4 [luz145]  13/9/2011, 12:54 pm Tue Sep 13, 2011 12:58 pm

luz145
NEWMEM
NEWMEM
Dạ em mới đánh được 3 khối nhưng em thấy em đánh hơi lộn xộn lắm mong anh chị giúp đở giùm em :)

Ting
HB
HB
ban đầu đánh lộn xộn không sao cả quan trọng là bạn phải tả khối cho chắc đã,
vì đan chì không phải tự dưng đều được đâu bạn vẽ nhiều bài tay mình quen rùi tự khắc đều thôi.( đơn giản là cày nhiều tự khắc đều thôi bạn :D )

6 [Mr.Chjckit]  Re: [Căn bản] Em là men mới ac nào giúp em với Wed Sep 14, 2011 4:16 pm

Mr.Chjckit
NEWMEM
NEWMEM
Bạn up hình lên đây mọi người xem rồi có gì sẽ góp ý với bạn :)

7 [echxanh]  Re: [Căn bản] Em là men mới ac nào giúp em với Sat Sep 17, 2011 12:42 pm

echxanh
NEWMEM
NEWMEM
e đang học về giải phẫu tạo hình, thầy giáo nói e cứ thấy lơ tơ mơ thế nào ý. ai giúp e với

8 [boybeotai01]  Re: [Căn bản] Em là men mới ac nào giúp em với Sun Sep 18, 2011 7:44 pm

boybeotai01
NEWMEM
NEWMEM
tiện hỏi mọi ng` ai có hướng dẫn cụ thể về cách vẽ chất liệu mây k giúp e vs . E năm nay 11 mới học vẽ đc. 1 tháng ( tính năm sau thi KTXD HN )

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]