You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : 1, 2  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

1 [kupokog]  [Tĩnh Vật] Bài mới đây các bạn...! Wed Nov 23, 2011 12:27 pm

kupokog
HB
HB
Mình mới tập tành vẽ phông vãi, các bạn xem thế nào nha! lle lle ndm :D

[Tĩnh Vật] Bài mới đây các bạn...! A

2 [smile_arc]  Re: [Tĩnh Vật] Bài mới đây các bạn...! Wed Nov 23, 2011 8:48 pm

smile_arc
Admin
Admin
Anh thì dõ lắm phong cách ở Quảng Ngãi, với anh thì anh không có thích kiểu đánh bóng theo một chiều đó đâu, cái này là do quan điểm mỗi nơi mỗi khác đó nhé :D Về phần vải thì có một chỗ không ổn lắm đó là chỗ mép bàn đó, có thể mẫu là vậy nhưng khi vẽ em nên vẽ mềm ra một chút, nhìn vuông thành sắc cạnh thế này mất hết cả tình cảm em ạ. Về hình thì ở chỗ nối tiếp giữa cổ chai với thân chai (phần cong cong ấy) của em nhìn không được cân kìa, bên phải phồng hơn bên trái. Về đánh bóng thì em còn non quá. Đầu tiên là sắc độ giữa quả hồng xiêm với cái ấm kia chẳng khác gì nhau cả, cả phần lá nữa, lá cũng có sắc độ của nó chứ, vốn dĩ nó là màu xanh mà. Từ sắc độ không đúng, không tách nhau ra dẫn tới các vật đều không ra được chất của nó. Cái chai thủy tinh em chừa sáng để ra chất đúng không? nhưng mà em đang hiểu sai vấn đề, ánh sáng hướng vào chai thì chỉ có 1 vệt là phản lại sáng thôi, đằng này em lại có 2 vệt ở 2 bên, hơi bị vô lý, mà dù là cái chai nó tối màu nhưng mình vẫn phải làm dõ bóng bản thân của nó em nhé.
Chúc em học tốt.

3 [kupokog]  Re: [Tĩnh Vật] Bài mới đây các bạn...! Thu Nov 24, 2011 8:03 am

kupokog
HB
HB
cái phông vải thì em cũng đoán đoán vẽ thôi anh ạ.^^ . ở Quảng Ngãi không có phong trào tĩnh vật chỉ toàn tượng thôi hà, nên bên tĩnh vật thầy em không đầu tư lắm, anh có cách nào vẽ đẹp hơn không? :)

4 [smile_arc]  Re: [Tĩnh Vật] Bài mới đây các bạn...! Thu Nov 24, 2011 7:04 pm

smile_arc
Admin
Admin
em có thể tìm các bài vẽ tĩnh vật tốt trên mạng, những bài vừa tầm thôi, có thể là của VN, có thể là của Trung Quốc, rồi chép lại thôi, bắt chước những gì em cho là hay, nhưng phải có định hướng sẵn là trường mà em định thi họ yêu cầu những gì rồi hướng những bài của mình theo những yêu cầu đó. OK!

5 [đầu gấu]  Re: [Tĩnh Vật] Bài mới đây các bạn...! Thu Nov 24, 2011 8:23 pm

đầu gấu
3B
3B
woa.. vải nhìn suông mềm ghê.. nhưng vẫn chưa ra dc, vài nếp vải còn dính nhau quá

https://www.facebook.com/Chick.TN

6 [kupokog]  Re: [Tĩnh Vật] Bài mới đây các bạn...! Sat Nov 26, 2011 7:34 am

kupokog
HB
HB
em có thể tìm các bài vẽ tĩnh vật tốt trên mạng, những bài vừa tầm thôi, có thể là của VN, có thể là của Trung Quốc, rồi chép lại thôi, bắt chước những gì em cho là hay, nhưng phải có định hướng sẵn là trường mà em định thi họ yêu cầu những gì rồi hướng những bài của mình theo những yêu cầu đó. OK!

.. vâng, em cũng thử cách đó rồi anh ạ... sao em thấy cách vẽ của mình đơn giản quá .. nhìn zô chẳng ra gì cả, ở ngoài Đà Nẵng thấy bạn nào vẽ cũng đẹp hết. không biết thi Đà Nẵng chấm theo tiêu chí nào ta?

7 [kupokog]  Re: [Tĩnh Vật] Bài mới đây các bạn...! Sat Nov 26, 2011 7:37 am

kupokog
HB
HB
đâu gấu: vâng, mình cũng mới chỉ tập đánh phông vải thôi bạn. Không biết làm sao cho nó bồng bềnh lên được.. :-S

8 [datphamkts]  Re: [Tĩnh Vật] Bài mới đây các bạn...! Sun Nov 27, 2011 10:21 am

datphamkts
HB
HB
cái bình sắc thuốc bóng láng mà tả như gỗ

9 [kupokog]  Re: [Tĩnh Vật] Bài mới đây các bạn...! Mon Nov 28, 2011 2:46 pm

kupokog
HB
HB
làm sao để ra chất liệu đay bạn???? mình không biết vẽ sao cho ra chất láng như vậy đươc

10 [bananhem123]  Re: [Tĩnh Vật] Bài mới đây các bạn...! Fri Dec 02, 2011 11:37 am

bananhem123
HB
HB
bóng đổ của cái vỏi ấm không đúng. nhìn điểm sáng và phản quan cái chai có thể đoán hướng sáng khoản 45 độ tới 50 độ. vậy bóng đổ cái vòi ấm không thể lên tới miện ấm được
Phần giưới cái ấm phải đậm hơn phần trên. vì nó khuất ánh sáng hơn. chất liệu cái ấm chưa đúng phải bóng thêm tí nữa( tả thêm đường sáng)
Cạnh bàn xắt quá ^^ như dao cạo ấy. tẩy cạnh bàn chốn dày một tí, màn nó xẽ uyễn chuyễn hơn.
Đoạn tả nếp màn ngay chỗ cạnh màn không tốt bạn nên hỏi thầy cách vẽ nếp màn chỗ đó, có thể thầy xẽ cho bạn một phương phấp tốt

11 [Architect]  Re: [Tĩnh Vật] Bài mới đây các bạn...! Fri Dec 02, 2011 1:51 pm

Architect
HB
HB
Nét cứng bạn ạ mm

12 [Dzuong565Kt]  Re: [Tĩnh Vật] Bài mới đây các bạn...! Fri Dec 02, 2011 5:19 pm

Dzuong565Kt
HB
HB
Thú thật.... điểm íu của mình là phông vải ;)) đánh nó cứ gai gai sao á

13 [kuchip]  Re: [Tĩnh Vật] Bài mới đây các bạn...! Fri Dec 02, 2011 7:21 pm

kuchip
HB
HB
Đầu tiên về cái bình: về hình thì sai về cái vòi, các hình elip vẽ sai ( miệng + đáy )Thứ 2 là về cái chai: Méo, các nét vẽ chưa được thẳng, chai không được trong. Thứ 3, mình nghĩ bóng đổ kém=> vật trông cứ vênh, bay bay...Và cuối cùng về vải, khá tốt nhưng vẫn đậm=> ra người xem bị phân tán ra nền...Mình mới vào 4rum. Xin chào mọi người :)

14 [kupokog]  Re: [Tĩnh Vật] Bài mới đây các bạn...! Thu Dec 08, 2011 7:46 am

kupokog
HB
HB
vâng... hình như mình mua trúng bút chì dỏm nên đi chẳng ăn gì cả, đi 5 B mà cứ 1 màu nhạt nhạt đó thôi,.... nản :(

15 [Smile]  Re: [Tĩnh Vật] Bài mới đây các bạn...! Thu Dec 08, 2011 1:26 pm

Smile
HB
HB
Có vẻ bạn chú trọng về phong nên nhiều nếp vải quá! Như vậy vật ko nổi lên được. Chất thì mình thấy bạn tả chưa thực sự ổn lắm đâu. Bạn nên chú trọng vào vật nhiều hơn, còn phong thì chưa cần thiết đâu bạn. Khi nào ổn định vật tốt thì bạn hãy kéo vải sau ^^

16 [khoailang]  Re: [Tĩnh Vật] Bài mới đây các bạn...! Thu Dec 08, 2011 9:26 pm

khoailang
HB
HB
chât văn liệu chưa được cho lém :D

17 [dragon1505]  Re: [Tĩnh Vật] Bài mới đây các bạn...! Fri Dec 09, 2011 10:36 am

dragon1505
HB
HB
chại :cổ lệch
bài đèu mầu
khối íu
phông màng vãi nhiều tạo cảm giác gò bó
vùng tí xuc giữa lá vs chai xử lí ko tốt làm chai pi mốp

http://dodangtuyen.com

18 [kupokog]  Re: [Tĩnh Vật] Bài mới đây các bạn...! Sun Dec 11, 2011 7:33 am

kupokog
HB
HB
vâng.. mình sẽ cố gắng để bài sau tốt hơn.Cám ơn các bạn. đóng topic tại đây. ^^

19 [ryanmaster]  Re: [Tĩnh Vật] Bài mới đây các bạn...! Sun Dec 11, 2011 9:37 am

ryanmaster
5B
5B
khoan tập phông màn(vải) nhiều, vật bạn đánh chưa đầu tư thì có phông màn hay k phông màn cũng coi như chưa hoàn thiện, bạn nên đầu tư để đánh vật tốt hơn, vật nhìn bị dẹt chứ k có nổi lên, tập vật trước đã, ôm nhiều cái rồi cuối cùng k có cái nào tốt, :D, từ từ cho nó chắc

https://butchi.forumvi.com

20 [dead men sing]  Re: [Tĩnh Vật] Bài mới đây các bạn...! Fri Dec 23, 2011 11:50 am

dead men sing
NEWMEM
NEWMEM
mình vẽ vải ko được mềm như ji

21 [lvm_1010]  Re: [Tĩnh Vật] Bài mới đây các bạn...! Fri Dec 23, 2011 9:21 pm

lvm_1010
HB
HB
bài còn hơi viền bạn ak

22 [datphamkts]  Re: [Tĩnh Vật] Bài mới đây các bạn...! Sun Dec 25, 2011 1:29 pm

datphamkts
HB
HB
muốn vẽ bóng láng thì bạn đánh như cái chai rượu kìa, lấy bút chì chà trước,
tẩy phản quang sau

23 [bboy94_nkvip]  Re: [Tĩnh Vật] Bài mới đây các bạn...! Tue Jan 03, 2012 3:55 pm

bboy94_nkvip
NEWMEM
NEWMEM
có ai biết tả chất không dạy tui với

24 [ThanhTu]  Re: [Tĩnh Vật] Bài mới đây các bạn...! Tue Jan 03, 2012 11:37 pm

ThanhTu
Admin
Admin
pp đã viết:có ai biết tả chất không dạy tui với
Học từ dễ lên rồi dần dần sẽ đc thôi bạn à. Dễ nhất là gốm, nếu chất liệu bóng thì đánh mịn hơn 1tí, chất nhám thì ngược lại. Còn về các hiệu ứng ánh sáng của các chất khó như thuỷ tinh, men bóng, kim loại.. bạn xem các bài mẫu thử chép theo rồi sẽ hiểu thôi. bạn tham khảo này này thử nhé:

https://butchi.forumvi.com/t134-topic

https://butchi.forumvi.com/

25 [haiminh_arc]  Re: [Tĩnh Vật] Bài mới đây các bạn...! Wed Jan 04, 2012 8:36 am

haiminh_arc
Admin
Admin
Cái vòi lắp lệch so với cái bình rồi nhé!Các chất bị đều! Cố gắng mạnh dạn hơn nữa nhé!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : 1, 2  Next