You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

maitrang
HB
HB
[url=Photobucket]PhotobucketPhotobucket

smile_arc
Admin
Admin
Mấy bài này cách đan màu khá linh hoạt rồi, tránh một điều đó là sử dụng các màu nguyên chất. Hình như em nghiền màu chưa được kĩ thì phải, cần chú ý nhé, nghiền màu rất quan trọng đó, màu phải mịn và đủ độ keo cũng như nước hay cồn thì màu nhìn mới tươi được, mấy bài này nhìn buồn quá. cái này làm nhiều em sẽ dõ hơn. Từ việc chưa tốt trong khâu nghiền màu dẫn tới các mảng của em chưa đều, cảm giác hơi nhám. Hình của bài thứ nhất và bài thứ hai cũng ổn nhưng sao hình bài thứ 3 xấu quá, mấy cái thứ loăn quăn sửa đi nhé. :D :D :D Học tốt Trang nhé, chờ tiếp bài sau của em. OK!

ThanhTu
Admin
Admin
pic 2 trông màu chín thật :) , trông tách biệt 2 pic còn lại ( theo ý kiến cá nhân mình)

@smile: bây h mình mới biết Hà Nội dùng màu bột trong khi thi. mình thì thấy miền nam sử dụng màu nước, sử dụng hơi đặc để lấy tính chất giống màu bột thôi. Nếu mà thực sự dùng màu bột trong khi thi thì rắc rối phết nhở jj

https://butchi.forumvi.com/
smile_arc
Admin
Admin
ThanhTu®️ đã viết:
pic 2 trông màu chín thật :) , trông tách biệt 2 pic còn lại ( theo ý kiến cá nhân mình)

@smile: bây h mình mới biết Hà Nội dùng màu bột trong khi thi. mình thì thấy miền nam sử dụng màu nước, sử dụng hơi đặc để lấy tính chất giống màu bột thôi. Nếu mà thực sự dùng màu bột trong khi thi thì rắc rối phết nhở jj
Khối H của mấy trường ở Hà Nội 100% là thì bài trang trí màu bột hết anh ạ, màu nước là cấp độ trên của màu bột rồi, em thấy thì thi màu bột thì hợp lí hơn, vì màu bột dễ phối màu, dễ vẽ và có thể coi đó là cái căn bản nhất để người học mỹ thuật có thể cảm nhận về màu sắc.

ThanhTu
Admin
Admin
Ak, ý anh là việc pha màu, nghiền màu, chà keo tốn thời gian quá nên các trường miền nam cho phép sử dụng màu thiên long, nói là màu nước nhưng nó ko trong giống như lenin, màu này mình pha ít nước đủ kéo mượt cọ là ok. Dùng kiểu này thì màu sẽ có độ đục giống màu bột chứ ko còn trong như màu nước nữa. Gọi là 1 giải pháp nhất thời thôi :)

https://butchi.forumvi.com/
T.o.P
HB
HB
mình không học màu...nhưng thấy ke kiếc không ngon mấy... được cái xinh gái ! :P

maitrang
HB
HB
hoho.e hỏi bài.không hỏi nguòi.hihi. mm .ma a ui.màu chín laf sao nhỉ?

phongart
HB
HB
thực ra màu thiên long với màu pentel không phải là màu nước mà là màu POSTER (có thể gọi là dạng màu bột pha sẵn ),khác hoàn toàn với màu nước Leningrad rất trong trẻo

kuchip
HB
HB
maitrang đã viết:hoho.e hỏi bài.không hỏi nguòi.hihi. mm .ma a ui.màu chín laf sao nhỉ?
Bạn nên mua màu người ta pha sẵn ùi, đẹp hơn. Ý tưởng đan màu đẹp, nhưng vẫn chưa tỉ mà và màu chưa được trong trẻo cho lắm. Nhìn nó cứ đục :-S

haimtcn
NEWMEM
NEWMEM
màu có vẻ còn nguyên chất ,em nên học cách nghiền màu cho kĩ ,dù nó hơi lâu nhưng làm nhiều sẽ quen và đạt hiệu quả màu cao hơn
thêm nữa em nên ke cẩm hơn chút nữa !nếu cảm thấy khó khăn khi làm bài màu thì chép bài là một phương pháp tốt giúp em trong việc cảm nhận đó

Mummy_Immortal
HB
HB
Một số những màu khó tan bạn phải nghiền kĩ hoặc dùng cồn cũng được.Mấy màu đó chưa có độ phủ, và phải ke nét hơn nữa. MTCN cũng yêu cầu ke nét đấy.
p/s: bạn này năm nay thi ở Phan Đình Phùng giống mình rồi

chemgiovivu
HB
HB
maitrang đã viết:hoho.e hỏi bài.không hỏi nguòi.hihi. mm .ma a ui.màu chín laf sao nhỉ?
bạn này có học MS ko zậy :D

haimtcn
NEWMEM
NEWMEM
em ở nghệ an chắc ở vinh,anh cũng nghệ an đây,không biết em ôn ở lò nào

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]