You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1 [picxin]  mọi người nhận xét giùm nhá Sun Dec 11, 2011 11:48 am

picxin
NEWMEM
NEWMEM
đây là bài màu của mình hoho mọi người nhận xét giùm nhá P0512111724
vần còn thíu k bít tô típ thế nào đây mọi người nhận xét giùm nhá P0512111722

2 [maitrang]  Re: mọi người nhận xét giùm nhá Sun Dec 11, 2011 12:15 pm

maitrang
HB
HB
bạn học vẽ bao lâu rùi thế?bạn định thi truong nào?mình thấy tranh mo wa.không xem kỹ đuọc nét vẽ.nhung hình nhu tô màu khá đều tay.và pha đuọc nhiều màu.tránh đuọc màu gốc.hi.khá đẹp nm

3 [zun_ngu]  Re: mọi người nhận xét giùm nhá Sun Dec 11, 2011 12:17 pm

zun_ngu
HB
HB
ồ đẹp :-o

4 [picxin]  Re: mọi người nhận xét giùm nhá Sun Dec 11, 2011 3:37 pm

picxin
NEWMEM
NEWMEM
maitrang đã viết:bạn học vẽ bao lâu rùi thế?bạn định thi truong nào?mình thấy tranh mo wa.không xem kỹ đuọc nét vẽ.nhung hình nhu tô màu khá đều tay.và pha đuọc nhiều màu.tránh đuọc màu gốc.hi.khá đẹp nm
uk cảm ơn vì nhận xét.. mình học năm 1 rồi.. nhưng màu thì tự vẻ thôi k ôn ở đâu hết.. còn 1 nữa là xong mà k bít tô thế nào đây
ndm

5 [ThanhTu]  Re: mọi người nhận xét giùm nhá Sun Dec 11, 2011 3:48 pm

ThanhTu
Admin
Admin
Nhìn qua bài vẽ thấy kỹ năng cầm cọ và pha màu cũng khá rồi, chỉ có điều mình thấy bạn phân mảng hơi bị nát và đơn điệu do hoạ tiết bị lặp lại bằng quá nhiều mảng màu tựa tựa nhau, trong khi bản thân nó lại ko có đường nét nào hấp dẫn =>> người xem chưa cảm nhận được nội dung từ hoạ tiết chính+ hoạ tiết phụ. Việc thể hiện màu - sáng tối cũng chưa thể hiện được trọng tâm bài vẽ. Có thể hoạ tiết trung tâm đã sáng, nhưng các thành phần phần khác xung quanh cũng sáng tương tự nên đã phản tác dụng :|

Mình nghĩ ngoài kỹ năng cầm cọ, pha màu thì điều quan trọng cốt lõi của 1 bài vẽ trang trí tốt là phải lấy được trọng tâm- chính phụ - to nhỏ (mảng) . Điều này vô cùng ý nghĩa khi hỗ trợ cho môn học sau này cuả khối thi: thời trang, nội thất....

PS: có lẽ bạn nên tập trung thêm vào phần cách điệu và bài tập trắng đen (bước đệm quan trọng)trước khi trực tiếp lên màu :)

https://butchi.forumvi.com/

6 [picxin]  Re: mọi người nhận xét giùm nhá Sun Dec 11, 2011 4:31 pm

picxin
NEWMEM
NEWMEM
cảm ơn bạn đã nhận xét. 4ô chưa tô đó chắc cho sáng lên thì thấy sẻ khác nhĩ

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]