You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

mrshee
HB
HB
đây là bài đầu tiên.nhờ a chị chỉ giáo giúp
[Khối]nhờ mọi người vào nhận xét dùm bài của e D163a07b086a67bc14872d8c16358e8b_40642499.mr

Rock_Metal
HB
HB
Sai phối cánh hình lập phương rùi bạn. Của bạn là gần nhỏ xa to.

smile_arc
Admin
Admin
Em nói là bài đầu thì có lẽ như thế này thì ổn quá rồi, không biết có ai đã sửa bài giúp em chưa :D
Hình còn sai nhiều, không biết cái khối hộp kia nguyên bản là khối lập phương hay chỉ đơn thuần là khối hộp thôi, nếu là lập phương thì dõ dàng trong bài em thể hiện không phải rồi, thêm nữa khối bị sai tụ. Khối nón bị sai đế, đế của em méo mó nhiều quá, đế của khối này là một nữa hình elip kia mà. Bóng bản thân của các khối chưa thực sự dõ dàng. Bóng đổ cũng chưa tốt nữa, cảm giác như ánh sáng hơi bị loạn. Nền em xử lí cũng chưa được, như là bịnh dính vào hình luôn ấy, đầu tiên là nhấn mạnh vào góc rồi buông dần lên thôi mà.
Cái anh thích ở bài này là cảm nhận chất rất tốt :D
Chúc em sẽ học tốt.

Lãng Tử
NEWMEM
NEWMEM
Theo ý kiến của mình thì hình của bạn bị sai. Trước nhỏ, sau to. Ko tuân theo luật xa gần, phối cảnh. Đánh bóng vẫn chưa rõ ràng, nhìn hình như bị loạn sáng ấy.

T.o.P
HB
HB
bài đầu mà như này thì tốt thật...còn nhiều thứ phải học nhưng cứ từ từ bạn ạ...

ThanhTu
Admin
Admin
cố gắng chuyển khối theo " gần đậm xa nhạt, gần rõ xa mờ " sẽ đẹp hơn đó, học khối vẽ đc thế này cũng tốt rồi, cố gắng nghiên cứu thêm về cấu trúc hình, phối cảnh xa gần là ok. Chúc bạn học tốt !

https://butchi.forumvi.com/
mrshee
HB
HB
cám ơn ý kiến của tất cả mọi ng.e sẽ rút kinh nghiệm ở bài vẽ sau :)

kuchip
HB
HB
Khối Vuông không có độ hút. Khối chóp sai 2 cạnh bên. 2 Cạnh trên dưới không song song, có vẻ hơi dài. Chóp thiếu đậm nhạt, không tạo được độ cong. Không gian thiếu độ nhấn, thiếu chiều sâu

thientam5311
NEWMEM
NEWMEM
minh cung dang dinh thi vao khoi H nen dang nghien cuu minh thay bai cua ban cung kha' khi lan dau ve,minh cung ve hoan chinh nhu ban nhung chi la thua ban o diem minh khong biet' danh bong' theo thu tu

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]