You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : 1, 2  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

1 [paintmylove]  [Tĩnh Vật] Nx hộ em mấy bài này vs Sat Mar 10, 2012 11:27 pm

paintmylove
HB
HB
[Tĩnh Vật] Nx hộ em mấy bài này vs 6823426658_06908d1b77
[Tĩnh Vật] Nx hộ em mấy bài này vs 6823399842_1b378f265b
[Tĩnh Vật] Nx hộ em mấy bài này vs 6969538431_f815265790
[Tĩnh Vật] Nx hộ em mấy bài này vs 6823431930_25a49e002b
[Tĩnh Vật] Nx hộ em mấy bài này vs 6969682557_c6cacb6a29
[Tĩnh Vật] Nx hộ em mấy bài này vs 6823521614_dd0aeea3e5
[Tĩnh Vật] Nx hộ em mấy bài này vs 6969643635_5d404e0e4e
Hình ảnh022
[Tĩnh Vật] Nx hộ em mấy bài này vs 6823583484_046690772c
[Tĩnh Vật] Nx hộ em mấy bài này vs 6984290679_7aebecb676
[Tĩnh Vật] Nx hộ em mấy bài này vs 6838169050_30c405b233
Hình ảnh008

Được sửa bởi paintmylove ngày Wed Mar 28, 2012 7:25 pm; sửa lần 3.

2 [paintmylove]  Re: [Tĩnh Vật] Nx hộ em mấy bài này vs Sat Mar 10, 2012 11:29 pm

paintmylove
HB
HB
Lần đầu post bài. Chụp bằng đt 6300 lởm. Cái camera lại còn bị hỏng nên bài nào cũng bị vài vết đen nhỏ. Mong các bác bỏ quá cho

3 [dangtrangxg]  Re: [Tĩnh Vật] Nx hộ em mấy bài này vs Sun Mar 11, 2012 1:26 am

dangtrangxg
3B
3B
học lâu chưa bạn, nhìn giống mới học, về hình thì cũng còn sai nhưng cũng sẽ ổn nếu tiếp tục luyện luyện và luyện, tập luyện thêm về nét nhiều hơn, bài còn nhợt nhạt, chú ý tập trung về mẫu hơn, sáng tối giải quyết cho tốt để bữa sau còn tả chất nữa, cố lên bạn ơi..

http://tranhchi.co.cc

4 [paintmylove]  Re: [Tĩnh Vật] Nx hộ em mấy bài này vs Sun Mar 11, 2012 6:50 am

paintmylove
HB
HB
Hihi cám ơn nx của a.\m/ E sẽ cố gắng luyện tập. Mà bài nhợt nhạt cũng có thể do đt cùi đó. Hầu như bài nào em cũng dùng bút từ HB đến 6B mà chụp vào tương phản nó k tốt nên mới nhợt nhạt vậy :D

5 [paintmylove]  Re: [Tĩnh Vật] Nx hộ em mấy bài này vs Sun Mar 11, 2012 7:40 am

paintmylove
HB
HB
Ờ mà cho e hỏi 1 câu hình có bị sai nh lắm k để e còn sửa :-s

6 [let.s_u_go]  Re: [Tĩnh Vật] Nx hộ em mấy bài này vs Sun Mar 11, 2012 10:37 am

let.s_u_go
2B
2B
hình sai dễ nhận biết thôi mà bạn, mình thường kiểm tra như thế này đối với những vật mang tính đối xứng như cái chén, cái bình,... thì dựng trục kiểm tra đã đối xứng hay chưa (cái chén, cái bình,.. của bạn chưa đối xứng) rồi qua trcuj đó bạn có thể kiểm tra mẫu đã đứng chưa hay ngả nghiêng thế nào (hình số 5,số 8 của bạn bị nghiêng trục sang bên phải kìa), kiểm tra các hình elip trong bài(nếu có) xem đã đúng chưa?.... Vật nào cũng có đặc điểm riêng của nó, khi bạn vẽ một vật nào đó nếu bạn thể hiện chính xác đặc điểm thì đúng như cái cùi trái thanh long trên thực tế nó có sắc lẻm thế không?
Không phải cứ thấy sao là vẽ vậy mà còn phải phân tích nữa bạn ạ.. nhiều khi biết phân tích đấy nhưng chưa làm chủ được cây bút thì cũng bất lực
good luck :-*

7 [paintmylove]  Re: [Tĩnh Vật] Nx hộ em mấy bài này vs Sun Mar 11, 2012 2:03 pm

paintmylove
HB
HB
Ở lớp học vẽ của em ông thầy cứ cho vẽ rồi cuối h chữa bài cho từng đứa, chưa thấy bao h dạy cơ bản cho cả lớp [thầy e già rồi như kiểu hết tâm huyết vs nghề dạy vẽ r ý :(( ]. Vì thế em toàn phải lên mạng đọc bài viết rồi xem hình mẫu. Em nghe nói chép bài mẫu sẽ tiến bộ nhanh đúng k. Hôm nào thử phát \m/

8 [let.s_u_go]  Re: [Tĩnh Vật] Nx hộ em mấy bài này vs Sun Mar 11, 2012 2:27 pm

let.s_u_go
2B
2B
:-o :-o
Bạn đừng nói thế---->Mình sẽ suy nghĩ khác về bạn đấy!!
Thầy thế nào cũng là thầy mình nếu bạn thấy sư phụ hiện tại không tâm huyết thì bạn có thể tìm cho mình một sự phụ khác. Dù sao bây giờ tự học là chính, thầy đưa cần, muốn có cá thì mình phải tự câu!
Chép bài mẫu thường thì bài đẹp bài tốt mới chép, cũng phải qua một quá trình người vẽ mới đúc kết đc kinh nghiệm mà vẽ đc một bài tốt. Vì thế khi chép vô tình mình sẽ so sánh những thiếu sót của mình trong quá trình vẽ với kinh nghiệm của người vẽ (VD: "ờ, sao lúc trước mình không đánh bóng kiểu này mà đánh bóng kiểu kia chi cho xấu nhỉ", hay: "ôi! sao bài này nhiều chỗ đậm hơn bài mình hay là mình nhấn thêm một tí giống bài này nhìn nó lại đẹp hơn"...
Nhưng cũng không hẳn một bài đẹp là đúng hoàn toàn về phương pháp.. chủ yếu là khi chép bạn biết chọn lọc thông tin phù hợp với mình để học thôi!

9 [paintmylove]  Re: [Tĩnh Vật] Nx hộ em mấy bài này vs Sun Mar 11, 2012 2:46 pm

paintmylove
HB
HB
[Tĩnh Vật] Nx hộ em mấy bài này vs 284475322 [Tĩnh Vật] Nx hộ em mấy bài này vs 284475322
Thầy thế nào cũng là thầy mình nếu bạn thấy sư phụ hiện tại không tâm
huyết thì bạn có thể tìm cho mình một sự phụ khác. Dù sao bây giờ tự học
là chính, thầy đưa cần, muốn có cá thì mình phải tự câu!
Chép bài
mẫu thường thì bài đẹp bài tốt mới chép, cũng phải qua một quá trình
người vẽ mới đúc kết đc kinh nghiệm mà vẽ đc một bài tốt. Vì thế khi
chép vô tình mình sẽ so sánh những thiếu sót của mình trong quá trình vẽ
với kinh nghiệm của người vẽ (VD: "ờ, sao lúc trước mình không đánh
bóng kiểu này mà đánh bóng kiểu kia chi cho xấu nhỉ", hay: "ôi! sao bài
này nhiều chỗ đậm hơn bài mình hay là mình nhấn thêm một tí giống bài
này nhìn nó lại đẹp hơn"...
Nhưng cũng không hẳn một bài đẹp là đúng
hoàn toàn về phương pháp.. chủ yếu là khi chép bạn biết chọn lọc thông
tin phù hợp với mình để học thôi!

Ặc ặc suy nghĩ khác là sao ạ :-s E nói thế thôi chứ e vẫn muốn học thầy lắm tại vì thầy cũng có thâm niên trong nghề dạy vẽ. Thầy dạy bài 2 hay lắm anh à. Dù sao thì cũng cám ơn góp ý của anh [Tĩnh Vật] Nx hộ em mấy bài này vs 2662647897

10 [dangtrangxg]  Re: [Tĩnh Vật] Nx hộ em mấy bài này vs Sun Mar 11, 2012 3:06 pm

dangtrangxg
3B
3B
thầy dạy vậy là tốt đó, sau này sẽ thấy...

http://tranhchi.co.cc

11 [let.s_u_go]  Re: [Tĩnh Vật] Nx hộ em mấy bài này vs Sun Mar 11, 2012 3:34 pm

let.s_u_go
2B
2B
thôi thì "Chị" chấp nhận làm "Anh" cũng được
:(( :(( :((
(Đau long quá)
chỉ cần mọi người coi tớ là hotboy là được
tdt

12 [paintmylove]  Re: [Tĩnh Vật] Nx hộ em mấy bài này vs Sun Mar 11, 2012 5:20 pm

paintmylove
HB
HB
Ơ hoá ra let u go là con gái à :)) trời !!!

13 [kuntiny]  Re: [Tĩnh Vật] Nx hộ em mấy bài này vs Sun Mar 11, 2012 7:42 pm

kuntiny
HB
HB
nhan phong den le^n la` bai tot hon do', co gang danh' dung mau

14 [paintmylove]  Re: [Tĩnh Vật] Nx hộ em mấy bài này vs Sun Mar 11, 2012 10:59 pm

paintmylove
HB
HB
Năm nay đi thi mà vẽ gà quá :(( có gì các bác cứ chém thẳng tay vào. Chém thật nh` để e tiếp thu và tiến bộ hơn

15 [lvm_1010]  Re: [Tĩnh Vật] Nx hộ em mấy bài này vs Mon Mar 12, 2012 9:13 pm

lvm_1010
HB
HB
thế thì nói thẳng nhé.bài của b mấy cái đồ sứ còn sai hình nhiều.sắc độ các vật chưa phân biệt rõ.ảnh mờ nên mình o dám nhận xét nét chì :D

16 [paintmylove]  Re: [Tĩnh Vật] Nx hộ em mấy bài này vs Mon Mar 12, 2012 9:29 pm

paintmylove
HB
HB
thế
thì nói thẳng nhé.bài của b mấy cái đồ sứ còn sai hình nhiều.sắc độ các
vật chưa phân biệt rõ.ảnh mờ nên mình o dám nhận xét nét chì [Tĩnh Vật] Nx hộ em mấy bài này vs 525498

Sai ntn hả anh :D mong anh nói rõ đc hem :D

17 [vuano1]  Re: [Tĩnh Vật] Nx hộ em mấy bài này vs Tue Mar 13, 2012 12:40 am

vuano1
HB
HB
let.s_u_go đã viết: :-o :-o
Thầy thế nào cũng là thầy mình nếu bạn thấy sư phụ hiện tại không tâm huyết thì bạn có thể tìm cho mình một sự phụ khác. Dù sao bây giờ tự học là chính, thầy đưa cần, muốn có cá thì mình phải tự câu!
Chép bài mẫu thường thì bài đẹp bài tốt mới chép, cũng phải qua một quá trình người vẽ mới đúc kết đc kinh nghiệm mà vẽ đc một bài tốt. Vì thế khi chép vô tình mình sẽ so sánh những thiếu sót của mình trong quá trình vẽ với kinh nghiệm của người vẽ (VD: "ờ, sao lúc trước mình không đánh bóng kiểu này mà đánh bóng kiểu kia chi cho xấu nhỉ", hay: "ôi! sao bài này nhiều chỗ đậm hơn bài mình hay là mình nhấn thêm một tí giống bài này nhìn nó lại đẹp hơn"...
Nhưng cũng không hẳn một bài đẹp là đúng hoàn toàn về phương pháp.. chủ yếu là khi chép bạn biết chọn lọc thông tin phù hợp với mình để học thôi!
Like Like tv

18 [paintmylove]  Re: [Tĩnh Vật] Nx hộ em mấy bài này vs Tue Mar 13, 2012 6:27 am

paintmylove
HB
HB
Mình nghĩ câu này nên sửa là mẹ mua cần, thầy dạy cách câu, và mình thực hành :))

19 [paintmylove]  Re: [Tĩnh Vật] Nx hộ em mấy bài này vs Tue Mar 13, 2012 6:30 am

paintmylove
HB
HB
Mà like bài của let u go là chuẩn đó bạn. Like luôn chị ấy càng tốt :x

20 [tinhte]  Re: [Tĩnh Vật] Nx hộ em mấy bài này vs Tue Mar 13, 2012 12:37 pm

tinhte
Admin
Admin
let.s_u_go đã viết: :-o :-o
Hiz, chuẩn - chi tiết - hấp dẫn :v
paintmylove đã viết:Mà like bài của let u go là chuẩn đó bạn. Like luôn chị ấy càng tốt :x
Like thế lào được mà like , vẻ đẹp let u go là của chung kaka

http://www.tinhte.vn/

21 [paintmylove]  Re: [Tĩnh Vật] Nx hộ em mấy bài này vs Tue Mar 13, 2012 1:23 pm

paintmylove
HB
HB
Sao lại k like đc hả anh :)) cái like này có tính riêng ai đâu. Tất cả cùng like let u go. Riêng e love luôn :x :x

22 [let.s_u_go]  Re: [Tĩnh Vật] Nx hộ em mấy bài này vs Tue Mar 13, 2012 1:35 pm

let.s_u_go
2B
2B
sq sq sq sq
Xấu hổ quá
vb

23 [paintmylove]  Re: [Tĩnh Vật] Nx hộ em mấy bài này vs Tue Mar 13, 2012 1:40 pm

paintmylove
HB
HB
Ặc sao lại xấu hổ thế chị :) . Hiệp hội nhân quyền TG quyết định trao chứng chỉ phụ nữ cho let u go. Từ nay ai gọi let u go là con trai sẽ bị giam từ 1 tuần cho đến tù chung thân luôn :x :x

24 [bboy vmax]  Re: [Tĩnh Vật] Nx hộ em mấy bài này vs Wed Mar 14, 2012 11:31 am

bboy vmax
HB
HB
nhạt nhoa'..hi

25 [paintmylove]  Re: [Tĩnh Vật] Nx hộ em mấy bài này vs Wed Mar 14, 2012 3:35 pm

paintmylove
HB
HB

nhạt nhoa'..hi

là sao bạn :D :D :D

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : 1, 2  Next