You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : 1, 2  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

1 [maitrang]  [Màu]Bạn nào thi khối h thi vào chém giùm minh nha! Thu Mar 15, 2012 5:45 pm

maitrang
HB
HB
nm mình mới học màu nên pha màu còn yếu lắm.chưa đều tay,nhưng nhờ chém giùm mình phần bố cục và màu sắc.cảm ơn nhìu :-p :-p :-p
nm [url=Photobucket[url=Photobucket[/url][url=Photobucket[/url][url=Photobucket[/url][url=Photobucket[/url][url=Photobucket[/url]

ThanhTu
Admin
Admin
ẹc, a nhớ e học màu lâu lắm rồi mà bữa nay còn chép làm quen với mẫu sao ? trong ni bài nào e tự vẽ đâu :?

[Màu]Bạn nào thi khối h thi vào chém giùm minh nha! DSC_6812
Riêng bài này a thấy còn đơn điệu trong đường nét, chưa có sự cuốn hút. TÔng màu chủ đạo thì đã rõ ( mặc dù hơn đơn điệu về màu) , nhưng màu nhấn (xanh) lại ko thể hiện được rõ hiệu quả của mình. phần màu này nằm 1 mình, vì thế có cảm giác ko ăn khớp với toàn bộ tổng thể. Nên phân nó ra thành nhiều mảng, có to, có nhỏ, cố gắng tạo ra mối quan hệ trọng tâm- chính phụ mạnh hơn. Riêng bài này a ko cảm nhận được nội dung :|
Trình độ có hạn, a ko dám "chém" nhiều, chỉ có chút góp ý nho nhỏ vậy thôi. gần thi rồi, hi vọng e tiến bộ nhiều hơn nữa :)

PS: Xem bài này chỉ thấy mấy ngón tay là đẹp ;))

https://butchi.forumvi.com/
bboy vmax
HB
HB
trang đang học vẽ ở đau đấy

kun
5B
5B
trang chép nhưng hình như màu chưa giống bài mẫu lắm phải không

5 [phuongnguyen]  Re: [Màu]Bạn nào thi khối h thi vào chém giùm minh nha! Fri Mar 23, 2012 11:32 am

phuongnguyen
NEWMEM
NEWMEM
mấy bài này đơn điệu quá...mình không biết bạn thi trường nào,ở đâu chứ hồi xưa mình thi ở sài gòn,yêu cầu bài vẽ không như thế...

tranphu486
NEWMEM
NEWMEM
bài tô như thế nên đổi nganh thì tôt hơn

http://tranhongphu.oni.cc/blog
smile_arc
Admin
Admin
Qua mấy bài này thì thấy em còn cẩu thả quá, nghiền màu chưa kĩ nên nhiều mảng sắc độ toàn bị lẫn, hình như là em cho hơi nhiều cồn và màu trắng dẫn tới nhiều chỗ bị bạc.

nhoccon99
HB
HB
Pha màu vẫn còn ẩu wa!Bạn nên luyện tập nhiều hơn.

9 [haiminh_arc]  Re: [Màu]Bạn nào thi khối h thi vào chém giùm minh nha! Tue Apr 03, 2012 10:37 am

haiminh_arc
Admin
Admin
Năm nay mà thi thì em nên nghiêm túc học lại cách tạo hinh, bố cục, tạo sắc độ, các bước hòa sắc điệu. thời điểm này mà như vậy là đáng lo.

black_art
HB
HB
+Nghiền màu cho kĩ vào rồi hãy tô...còn lem nhem lắm...mấy bài này ôn thi MTCN HN đây mà....đi thi mà tô kiểu này có mà trừ hết điểm.

black_art
HB
HB
+Đóng góp cho bạn mấy bài màu thi mtcn hn..
[Màu]Bạn nào thi khối h thi vào chém giùm minh nha! Img0556a
[Màu]Bạn nào thi khối h thi vào chém giùm minh nha! Image825
[Màu]Bạn nào thi khối h thi vào chém giùm minh nha! Img0934a

ThanhTu
Admin
Admin
black_art đã viết:+Đóng góp cho bạn mấy bài màu thi mtcn hn..
ko cảm ơn ko đc, pic này màu đẹp & lạ . Đã con mắt :)

phuong09
NEWMEM
NEWMEM
thi ngoai ha noi sao khac trong tp nhieu zo?

ThanhTu
Admin
Admin
phuong09 đã viết:thi ngoai ha noi sao khac trong tp nhieu zo?
Cái này là bố cục màu: thiên về phân mảng lớn.
Còn TP.HCM thì trang trí màu: nặng về chi tiết hơn. Đề cũng cụ thể và phong phú hơn. thế nên nó khác bạn à. Nhưng cái nào cũng có cái hay hết kaka

15 [cungchiase]  Re: [Màu]Bạn nào thi khối h thi vào chém giùm minh nha! Wed May 30, 2012 8:39 am

cungchiase
HB
HB
[quote="ThanhTu"]
black_art đã viết:+Đóng góp cho bạn mấy bài màu thi mtcn hn..
ko cảm ơn ko đc, pic này màu đẹp & lạ . Đã con mắt :) [/quot
Nhưng bố cục không được tốt lắm, bố cục theo kiểu đối xứng, nữa này lặp lại nữa kia không tốt bằng bố cục tự do như hai bài còn lại.

16 [RedDevilL]  Re: [Màu]Bạn nào thi khối h thi vào chém giùm minh nha! Mon Jun 11, 2012 10:08 am

RedDevilL
NEWMEM
NEWMEM
em lại thix cái nào đơn giản, bên tp.HCM đặt nặng về chi tiết quá nên em ko thix lắm,có nhiều cái chi tiết hiều nhìn rối con mắt >"<,mà cũng khó kết hợp màu nữa

thng.sang
NEWMEM
NEWMEM
tốt nhất đừng đẻ có mấy cái đường song song. xấu lắm

18 [Mummy_Immortal]  Re: [Màu]Bạn nào thi khối h thi vào chém giùm minh nha! Fri Jun 22, 2012 12:19 pm

Mummy_Immortal
HB
HB
ko nên đặt màu xanh đỏ cạnh nhau, để vậy nó cãi nhau đấy :D

19 [tuyetconuong]  Re: [Màu]Bạn nào thi khối h thi vào chém giùm minh nha! Fri Jun 22, 2012 8:46 pm

tuyetconuong
HB
HB
mình cũng chưa học màu nên mình chỉ nhận xét theo cảm nhận thôi nha :d
mình thấy màu chưa đềum lộn xộn lắm, nhìn cứ như là quẹt màu tùm lum hết, nhưng nhìn cũng xinh độngm rực rỡ á:d

pe iu
HB
HB
dung` mau` gi` vậy bạn

dodaica
HB
HB
bạn dùng mày bị xỉn . bạn nên mài màu thêm 1 chút nữa

22 [Mummy_Immortal]  Re: [Màu]Bạn nào thi khối h thi vào chém giùm minh nha! Sun Jun 24, 2012 10:41 am

Mummy_Immortal
HB
HB
màu này bạn cho nhiều nước quá thì phải

pe iu
HB
HB
minh` thik' buc' thứ 3 .vì ở giữ bức tranh màu hài hoà ndm

pe iu
HB
HB
Bạn ơi để bài khô hẳn đi rồi chụp nhé . nhìn như này bài không trong mà nhìn bẩn lắm [Màu]Bạn nào thi khối h thi vào chém giùm minh nha! 369539192

hailuvbb
NEWMEM
NEWMEM
mac du` minh` cung~ kem" mau` nhug thay" ban nghien` mau` chua tot"
Voi" lai bai` so" 3 y" minh` thay" mau` chang? an nhap voi nhau gi ca?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : 1, 2  Next