You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

mrshee
HB
HB
e có ý kiến như thế này bởi vì e thấy để mt2 cũng khó.mà kiến thức cơ bản e không biết gì cả?phải học thì mới có thể đc điểm cao!nhưng vì 1 số điều kiện thì e và các bạn không có thể đến các lớp dạy vẽ uy tín để học đc.các anh chị có thể giúp bọn e đc k?chỉ còn 3 tháng nữa thôi!hi vọng là có thể thêm 1 số kiến thức bổ ích.
Hình thức:mỗi tuần đưa ra 1 để mt2.rồi mọi người post lên diễn đàn để cùng ngau mổ xẻ,chặt chém kaka
Từ đó bọn e sẽ rút ra đc rất nhiều kinh nghiệm để có thể yên tâm vào phòng thi!
Mong sớm đc sự ủng hộ và giúp đỡ nhiệt tình của các pro đi trước!
Nếu đc thì để ĐHXD thì càng tốt! :)

metalmit
2B
2B
cho e luôn đề năm ngoái của XD : trang trí mảng tường nhà thi đấu thể dục thể thao trường ĐHXD. khổ 15x20cm, chì than với 3 sắc độ.
Gợi ý của anh: chắt lọc, đơn giản và hình tượng hóa các biểu tượng của thể thao : 5 vòng tròn lồng vào nhau (cái này gọi là gì quên rồi) ngọn đuốc, chim bồ câu, các môn thể thao thông dụng, sự vươn lên, sóng nước, quả bóng...vv...
Làm bố cục nên có chính phụ rõ ràng, tránh ham đưa nhiều chi tiết vào gây rối rắm, loạn mắt. Các chi tiết phải có liên kết và logic với nhau, tránh xếp các chi tiết theo kiểu rời rạc, mỗi góc 1 hình
Còn nhiều lắm nhưng thôi mệt rồi cứ thế đã :D

ThanhTu
Admin
Admin
Ủng hộ các bác chém chặt thoải mái, chỉ sợ các mem ko đủ chăm chỉ và kiên trì thôi 👃

https://butchi.forumvi.com/
smile_arc
Admin
Admin
Mình cũng xin đóng góp thêm là với mỗi đề bài (có thể do bất kì ai có thể ra để, không phân biệt là pro hay gà gì cả) sẽ là một Topic cho tiện việc thảo luận. Với những Topic mà đề không hay (không có người hưởng ứng) sau một khoảng thời gian quy định nào đó thì Ad có thể delete đi cho đỡ loãng. Mong rằng thông qua mục này có thể giúp nhiều bạn có thể tiếp cận gần hơn với môn Mỹ thuật 2.

mrshee
HB
HB
cảm ơn các anh rất nhiều!vậy là e đã có hi vọng bài mt2 rồi! thanks

I'm yours
HB
HB
các bác cho hỏi có phải năm nay xây dựng mỹ thuật 1 vs 2 bằng điểm nhau đúng ko?

metalmit
2B
2B
Thực ra thì chả ai biết điều đấy cả, tất cả chỉ là tin đồn và đoán vậy thôi. Vì cũng k có văn bản nào nói rõ điều đấy cả.
Theo ý kiến cá nhân, mình nghĩ vẫn như năm ngoái thôi, vì nếu bằng điểm nhau thì sẽ phải thi làm 2 buổi như trường Kiến Trúc

I'm yours
HB
HB
sax sao đầu năm nge tin 2 đề = điểm nhau làm minh tim lop de phu ma chua ai day.sao ma lam tin don the het keu ha chi tieu roi lai 2 de= diem

meocondinang
HB
HB
Có ai có bộ đề phụ các năm trc' 2010 k cho em vs

langtuhy
NEWMEM
NEWMEM
Ơ thế ai cho đề phụ đi chứ để mọi ng cùng làm và post lên nhờ các tiền bối sửa bài và cùng nhau thảo luận chứ

meocondinang
HB
HB
Ở trên có đề xd a metalmit cho kìa

kun
5B
5B
ai cho luôn đề bên kiến trúc đê,
akk anh bình cho em đề mới luôn :D
anh sửa luôn cái đề hôm nọ đi. trước anh cho 4 sắc độ lận. :(

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]