You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1 [Dan37]  [Tĩnh Vật]Các bạn xem giùm Sun Apr 01, 2012 5:44 pm

Dan37
HB
HB
Nhận xét nhiệt tình

Photobucket

2 [ThanhTu]  Re: [Tĩnh Vật]Các bạn xem giùm Sun Apr 01, 2012 10:02 pm

ThanhTu
Admin
Admin
Ẹc, nhiều lỗi quá, mình chém nhẹ 1 ít, còn lại để các bạn khác :D :
- 2 thành phần phụ làm quá bật, quá rõ như nếp vải bàn, đường chân tường.
- Bạn chụp ảnh lở dở quá nên ko biết bố cục thế nào :?
- Chú ý xa gần : vật phía trước thì tả rõ, ra sau mờ dần. Còn bài bạn chưa có xa gần >> ko cẩm nhận được chiều sâu.

https://butchi.forumvi.com/

3 [nhidong]  Re: [Tĩnh Vật]Các bạn xem giùm Sun Apr 01, 2012 10:16 pm

nhidong
HB
HB
cách đánh phông nền bạn nên tập nhiều,nét chì chưa thẳng ,chưa đều,quả dưa chưa giống. bóng đổ quả dứa và cái bình chưa tương xứng.bạn nên nhấn đậm hơn ở phía phông bên phải cái bình và nhấn đậm hơn quả dứa để cái bình được nổi bật lên :)

4 [metalmit]  Re: [Tĩnh Vật]Các bạn xem giùm Sun Apr 01, 2012 11:14 pm

metalmit
2B
2B
ThanhTu đã viết:

- Chú ý xa gần : vật phía trước thì tả rõ, ra sau mờ dần. Còn bài bạn chưa có xa gần >> ko cẩm nhận được chiều sâu.
Cái này thì mình nghĩ các bạn đọc dễ hiểu nhầm là tả gần rõ xa mờ thì các vật đằng sau không tả kĩ, chỉ tả lờ mờ thì chết.
Mình nghĩ câu này nên hiểu là : Không gian, bóng đổ nên tả sao cho gần vật thì đậm, xa vật thì nhạt, như vậy sẽ sâu hơn. Còn vật thì dù xa gần thế nào, nhất thiết phải vẽ rõ. tuy nhiên đừng rõ theo kiểu nhấn đậm đường bao, chết đấy.
Còn về bài của em, so với bài trước thì nét đánh bóng có tiến bộ hơn, a nghĩ e cứ giữ vững và phát huy việc luyện nét như này.
Lỗi thì như mọi người đã nhận xét, vật thì không biết là ai bày, nhưng cái hộp đằng sau có vẻ khiêm tốn, bị che nhiều quá khiến nó không phải là "vật" mà trở thành "nền" rồi

5 [Sponsored content]  Re: [Tĩnh Vật]Các bạn xem giùm

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]