You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1 [dat123456]  [Tĩnh Vật] lai up ne Tue Apr 17, 2012 8:31 pm

dat123456
HB
HB
[Tĩnh Vật] lai up ne Hnhnh0234
[Tĩnh Vật] lai up ne Hnhnh0237
[Tĩnh Vật] lai up ne Hnhnh0238

2 [ThanhTu]  Re: [Tĩnh Vật] lai up ne Tue Apr 17, 2012 11:10 pm

ThanhTu
Admin
Admin
Sử dụng hướng nét khá tốt đó bạn. Sắc độ phong phú, rất có chất :|
Có điều cách để mẫu hơn kì, bạn nên đặt mẫu nhiều hơn tí để thể hiện tốt hơn các liên kết vật. Cũng nên xem lại thời gian vẽ của mình, đừng gò bó quá mất thời gian. Tuy nhiên trong thời gian ngắn mà bạn tả đc thế thì Oki :)
Mấy cái vật có khối hộp sai phối cảnh rồi. Nếu mặt thấy được 2 mặt thì 2 cạnh dười đều tạo với cạnh dưới tờ giấy 1 góc nhọn. Bạn cứ thử ngồi hướng về phía mẫu, dùng que (hoặc bút ) dóng song song với mặt đất, rồi ép lên giao nhau với các cạnh, bạn sẽ tìm được các góc này.
- Cái nồi và củ su đẹp. gọi đại, ko rõ củ này lắm :)

https://butchi.forumvi.com/

3 [dat123456]  Re: [Tĩnh Vật] lai up ne Tue Apr 17, 2012 11:22 pm

dat123456
HB
HB
hehe.lâu lém mới được khen thanks anh nha. :)) :)) :)) :)) :))

4 [nhidong]  Re: [Tĩnh Vật] lai up ne Tue Apr 17, 2012 11:27 pm

nhidong
HB
HB
hic..đẹp đẹp..cho tớ lấy bài này để tập vẽ nha..tớ đang tập vẽ các loại hoa quả^^ tay nghề tớ kha khá rùi đấy :))

5 [metalmit]  Re: [Tĩnh Vật] lai up ne Tue Apr 17, 2012 11:44 pm

metalmit
2B
2B
Bài củ su hào có củ su hào đẹp. cái vại cảm giác đang bị nghiêng, elip bị sai pc rồi. Sắc độ ổn đấy nhưng chưa căng khối lắm.
Bài cái mũ đẹp nhất trong 3 bài. Cái mũ này là đề thi DHXD năm 2007. E tả mũ khá thành công. Quả na cũng đẹp, nhưng căng khối thêm tí nữa thì tuyệt.
Khối hộp bị sai pc rồi, còn không biết cái gì nằm sau cái mũ nữa.
Bài quả khế thì thôi k có gì để nx :))
Nhìn chung là e vẽ thế này đi thi cũng tạm ổn. a dự sẽ rơi vào tầm 4/7 Nếu sửa được lỗi về phối cảnh thì sẽ lên được khoảng 4,5/7.
Các bài nhìn chung có tương phản ổn, khối chưa căng, phối cảnh vẹo, không gian buồn, chưa khai thác được cái hay của bóng đổ.

6 [but2h]  Re: [Tĩnh Vật] lai up ne Sat May 19, 2012 9:47 am

but2h
HB
HB
bạn chỉ dùng một loại chì phải không?

7 [Sponsored content]  Re: [Tĩnh Vật] lai up ne

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]