You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1 [vipvip123]  [Tĩnh Vật] newbie Tue Apr 24, 2012 10:07 pm

vipvip123
NEWMEM
NEWMEM
lần đầu post...mới phát hiện 4rum này mấy ngày...xem chỉ dẫn vs hình vẽ của mấy bạn rồi học theo
ở nhà mò mẫm tự học k có phương pháp nên rất mong được mấy bạn góp ý giúp mình ^^

[Tĩnh Vật] newbie Ty

hình này tự biết tệ ndm ndm nhìn ngoài cũng k đến nổi mà zo hình gê qá
[Tĩnh Vật] newbie Jk

2 [mrshee]  Re: [Tĩnh Vật] newbie Tue Apr 24, 2012 11:20 pm

mrshee
HB
HB
bạn đánh bóng sai rồi!lần đầu tiên đi học chẳng biết j` cũng tô chì như bạn.xong rồi mới biết đánh bóng là phải đánh carô cơ! hoho
bài đầu tiên của mình cũng gạch gạch mãi mới đc.nét còn loạn lắm[Tĩnh Vật] newbie D163a07b086a67bc14872d8c16358e8b_40642499.mr

3 [vipvip123]  Re: [Tĩnh Vật] newbie Wed Apr 25, 2012 2:14 am

vipvip123
NEWMEM
NEWMEM
thank bạn...thật ra thì mình cũng đánh caro áh mà chắc chà tay wá vs chụp bằng điện thoại nên k thấy caro ^^ sẽ cố gắng thêm
[Tĩnh Vật] newbie Untitled

4 [pumkute]  Re: [Tĩnh Vật] newbie Wed Apr 25, 2012 9:47 am

pumkute
HB
HB
bố cục chưa đẹp.tự học thì giỏi quá

5 [vipvip123]  Re: [Tĩnh Vật] newbie Wed Apr 25, 2012 12:09 pm

vipvip123
NEWMEM
NEWMEM
cám ơn bạn ...mà chắc bạn chỉ nói để động viên chớ mình tự thấy nó gê wá ndm

[Tĩnh Vật] newbie Hinh0632

6 [ThanhTu]  Re: [Tĩnh Vật] newbie Wed Apr 25, 2012 5:40 pm

ThanhTu
Admin
Admin
:| lại thêm 1 mem tự học, vụ này căng quá.

- Hình bạn to quá, bài ko chỉ có vật mà ko gian cũng phải thoáng 1 tí.
- Khi chép lại bạn nên cố gắng tìm hiểu được cấu trúc của vật. Cụ thể là : nếu nhìn từ trên xuống dưới nó sẽ như thế nào, nếu nhìn bên trái, bên phải nó sẽ ra sao ? bạn phải tưởng tượng để hiểu được mẫu mình đang vẽ. Chú ý các cặp cạnh song song càng lui ra sau càng có cảm giác nhỏ dần, tuy nhiên tránh nhỏ quá cũng trở nên sai, phản cảm.
- về nguồn sáng để lên khối cũng tương tự. nhìn vào bài mẫu bạn phải nắm bắt được nguồn sáng từ đâu truyền tới.Nếu với nguồn sáng đó thì mặt nào sáng mạnh, mặt nào sáng yếu, mặt nào khuất tối. Có sơ sở thì mới lên sắc độ cho bài đúng được. Bài của bạn bị loạn sáng. Phần sáng bên tối thì bị gò ép, khó chịu, phần sáng bên tối là 1 phần sáng dịu được chuyển êm từng cung màu từ phần tối nhất sang.
- Về phần nét thì có thời gian làm 1 bài cơ bản, cố đánh những đường nét song song và cách đều nhau khoảng chừng 1~2mm là đc. Phần nét bạn xem qua bài này nhé :)

https://butchi.forumvi.com/

7 [cuthetcho]  Re: [Tĩnh Vật] newbie Wed Apr 25, 2012 8:57 pm

cuthetcho
HB
HB
Bạn nên học luật xa gần.
xem các bài vẽ mẫu về khối cơ bản. và hỏi thêm thầy cô thì làm sẽ dễ hơn
hình của bạn vẫn sai tỉ lệ các đường hút sai.
đánh bóng chưa đẹp thì thôi mới học ai cũng thế. tập đan nét đi. hạn chế tay chạm vào bài khi đánh để bài không nhem và bẩn. có thể dùng ngón tay út chìa ra làm điểm tựa để đánh cho dễ. quen cách ko chạm bài là tốt nhất.

8 [Sponsored content]  Re: [Tĩnh Vật] newbie

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]