You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

1 [let.s_u_go]  [Đầu Tượng] Em làm như thế này có đúng không ạ? Tue May 08, 2012 10:17 am

let.s_u_go
2B
2B
First topic message reminder :

Dựng hình bằng những đường thẳng có so sánh điểm đầu điểm cuối
Photobucket
Photobucket
Photobucket

Tỉa lại những đường dựng hình không cần thiết cho gọn. Nhấn những đường trong tối
Photobucket

đánh bóng theo những đường chặt khối
Photobucket

dùng giấy mềm xoa nhẹ để nét đều đặn
Photobucket

....đi nét như bình thường
Photobucket

hoàn chỉnh các chi tiết, làm bật phần sáng, dìm phần tối, phủ thêm một lớp để không làm mất nét
Photobucket

[Đầu Tượng] Em làm như thế này có đúng không ạ? - Page 2 SAM_9296
============================================================================================
Photobucket

Photobucket

Photobucket

Photobucket

PhotobucketPhotobucket
====================================================================================================
[Đầu Tượng] Em làm như thế này có đúng không ạ? - Page 2 P1130881:x [Đầu Tượng] Em làm như thế này có đúng không ạ? - Page 2 1-2
Bài 31.5 của em đó! :x
mọi người góp ý dùm em nha!

Được sửa bởi let.s_u_go ngày Fri Jun 01, 2012 9:46 am; sửa lần 5.

let.s_u_go
2B
2B
Dựng hình sai zã man! :((:((:((
Anh tượng này đẹp zai thế mà vào tay mềnh, ãnh nhìn....rất thê thảm
Mọi người xem nhận xét hộ em với! :x :x :x

trinhm2009
Admin
Admin
let.s_u_go đã viết:
[Đầu Tượng] Em làm như thế này có đúng không ạ? - Page 2 P1130881:x [Đầu Tượng] Em làm như thế này có đúng không ạ? - Page 2 1-2
Bài 31.5 của em đó! :x
mọi người góp ý dùm em nha!
Dựng hình phân chia theo trục dọc thì tốt rồi, khi dóng từ trục dọc sang trục ngang thì chiều rộng của trục mắt bị ngắn rồi, nó phải gần bằng từ dưới cằm lên đến chân mày trong khi ở bài vẽ chỉ bằng từ dưới cằm lên đến mí mắt trên, do đó các thành phần từ mắt trở lên có chiều rộng bị hẹp.
Về phần đánh bóng, bài em bị đều do độ tương phản thiếu, chỗ tối bị thiếu nhấn, trong khi chỗ sáng nhất cũng nên chừa ra sáng bằng tờ giấy. Những đường cắt khối cần phải nhấn mạnh lên nữa, đều như hiện nay thì bài tượng nhìn sẽ bị thiếu phản quang. Vẽ đến bộ phận nào cũng cố hình dung đến khối của nó, vd mắt có độ dày của mi mắt, tròng mắt lõm lồi rồi lõm như thế nào, cho nên để ý sẽ có một đường trắng nhỏ bật lên giữa sắc độ tối... Việc quan trọng bây giờ là phải phân tích khối và phác thể hiện tốt nó lên trên bài vẽ, đo dựng hình cho kỹ lại một tí :)

https://www.facebook.com/?sk=welcome#!/pages/Portrait-Pencil/3013
ThanhTu
Admin
Admin
cho mình chen thêm mấy lỗi nho nhỏ:
- Tượng thừa đậm
- Sáng tối bị đều
- Chuyển khối 1 số vị trí hơi cứng, như giấy gấp vậy, ví dụ như chỗ trán í

Sửa mấy lỗi đó đi e :)

https://butchi.forumvi.com/
jackdess
HB
HB
cái thứ 2 từ dưới lên mình thấy bên sáng bạn lên hơi đậm thì phải...sống mũi bên phải còn có đường viền..nên tỏa đều lên trên..còn cái tượng dưới cùng thì sai phần cổ..cổ dài đầu hẹp và hơi cao bạn à..bên sáng tối chưa rõ ràng...mình chỉ có nc thế..còn bao nhiu cái cao thâm mình chưa rõ lắm @@! hoho hoho hoho

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2