You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

ducidol
NEWMEM
NEWMEM
em chụp bằng đt nên ảnh hơi bị 4`. Mn thông cảm
[Tĩnh vật] Sắp thi rồi. Mn nhẫn xét hộ em với :( Hnhnh0121e1
[Tĩnh vật] Sắp thi rồi. Mn nhẫn xét hộ em với :( Hnhnh0117e1
[Tĩnh vật] Sắp thi rồi. Mn nhẫn xét hộ em với :( Hnhnh0118e1
cn cn cn

dodaica
HB
HB
dc lắm cố lên nhá.tả chất gắng lên la dc rồi đó nếu thi la dc 6d thui đó

3 [phongcachmoi]  Re: [Tĩnh vật] Sắp thi rồi. Mn nhẫn xét hộ em với :( Thu May 24, 2012 5:11 pm

phongcachmoi
NEWMEM
NEWMEM
bố cục và đặc điểm mẫu vật được. mảng khối chất liệu thì em cần phải luyện tập nhiều nữa em ạ.

tinthanh
NEWMEM
NEWMEM
hj đẹp quá,khá hơn mình rui. nhung chất chưa dc thi phải.mịnh củng năm nay thi nek

ducidol
NEWMEM
NEWMEM
Aanh nói rõ hơn đc hok ạ. Thank nhiều :)

Yuri-Pham
HB
HB
Mình nghĩ chùm nho đều nhau quá , có quả trước quả sau nên phần sáng cũng khác nhau.Bóng đổ còn yếu nên mình không biết là bạn lấy as từ bên nào.Cố lên bạn nhé.Năm nay mình cũng thi đây :(((

7 [huyenhien3000]  Re: [Tĩnh vật] Sắp thi rồi. Mn nhẫn xét hộ em với :( Thu May 24, 2012 10:59 pm

huyenhien3000
HB
HB
trước hết về chất mình thấy bạn tả khá ổn, bố cục ổn và quan trọng dựng hình tốt (cái ni bạn hơn mình nhìu ^^!)

Mình thấy đặc điểm các bài ở đây của bạn có hơi hướng của mĩ thuật chứ không phải kiến trúc. Các mảng khối còn tranh chấp nhau, chưa rõ gần xa.các mảng khối của vật còn chưa nỗi, chưa thể hiện đc cấu trúc của khối. Chẳng hạn như cái bình ở pic1 vs pic3, nên là rõ phần eo của bình, bình pic3 chỗ cái eo cong xuống thì ánh sáng nhận đc phải ít hơn phần trên chứ không phải đồng đều như vậy. ở píc3 mình chưa hiểu ánh sáng từ phía nào, bạn cũng nên làm rõ bóng đổ để biết đc vật nhận ánh sáng phía nào.
Chùm nho thì mình nghĩ quả nào phía sau thì nên phủ mờ, phía trước vùng trọng tâm nên tỉa tót trau chuốc cho rõ, và chùm nho cũng là 1 khối cấu trúc dạng chóp nên đánh khối nguyên chùm rồi tỉa từng trái 1 sẽ đẹp hơn.
Trái khế theo mình thì nên nhấn ở chỗ giao nhau giữa 2 muối rồi buông nhẹ ra để làm rõ khối, khế cũng là khối cơ bản đấy, nó giống 1 hình đa giác lõm, nên phần khuất sáng nên phủ đậm, chỗ giao cắt nhau nên nhấn thêm vào sẽ đẹp hơn, phần hướng sáng thì tẩy bớt ra để thể hiện độ dày.

về phông nền thì hơi đơn điệu, bạn nên đánh lên dù phông sáng, nó các tác dụng làm nổi bậc vật, làm rõ trọng tâm của bài, không nên đễ sáng vậy sẽ gây tranh chấp độ sáng vs vật, vãi thì cũng như mình đã nói ở trên vẫn chưa rõ khối nên đều màu. vì là bài kiến trúc nên mọi vật đều có sự xa gần

Mình tài hèn sức mọn nên chỉ có thể giúp bạn thế này, các bác pro nếu thấy sai chỗ nào cũng chỉnh giúp mình, năm này mình cũng thi ^^

pumkute
HB
HB
mình cũng thế. năm nay thi. ĐH Khoa Học Huế

9 [meocondinang]  Re: [Tĩnh vật] Sắp thi rồi. Mn nhẫn xét hộ em với :( Sat May 26, 2012 10:12 am

meocondinang
HB
HB
bố cục tốt có đơn thể quần thể, pic 2 nên đặt chùm nho xa hơn k nên để che hết bình như vậy, dựng hình khá ổn, khối còn yếu, nét bóng cần tập nhiều, những nếp vải k có cũng đc thay vào đó là nền trơn. Nhưng nếu bạn k biết vẽ vải mà cứ cố vẽ thì phản cảm lắm, như pic 2 nhìn giống mèo cào ấy :)) điều quan trọng khi vẽ vải là đừng cố vẽ giống mẫu mà phải hiểu đc nguyên lý và có cảm xúc!!! Chúc bạn thành công!!!

milkblack
HB
HB
dodaica đã viết:dc lắm cố lên nhá.tả chất gắng lên la dc rồi đó nếu thi la dc 6d thui đó
6 điểm còn thui đó lol mygot tưởng 7 la max mà

tinhte
Admin
Admin
tả vật cũng đc nhưng ko gian eo hẹp quá :)

http://www.tinhte.vn/

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]