You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1 [jackdess]  [Đầu Tượng]Anh chị vào nhận xét giùm em cái... Thu May 24, 2012 10:24 pm

jackdess
HB
HB
Photobucket

mygot mygot mygot

Được sửa bởi jackdess ngày Sun Jun 03, 2012 3:57 pm; sửa lần 2.

jackdess
HB
HB
Mình úp lần đầu nên ko rõ lắm..ko zoom đc ts

jackdess
HB
HB
Sao ko có ai nhận xét giùm nhỉ. @@!
:-S

4 [boydatinhkut3]  Re: [Đầu Tượng]Anh chị vào nhận xét giùm em cái... Sun May 27, 2012 8:54 am

boydatinhkut3
HB
HB
cai bai nay dam nhat kem wa
dam ko dam ma nhat ko nhat no cu chung chung ak

cungchiase
HB
HB
Bài tượng này của em nhìn chung là được. vì nó đảm bảo về bố cục, tỉ lệ, cấu trúc, trục và hướng, cách lên bóng có diện sáng tối lớn.
Tuy nhiên bài của em sẽ được các người có chuyên môn đánh giá cao nếu em chú trọng các điểm sau. phần trán em đánh bóng còn mơ hồ vì em không phân được diện để tách phần trán và thái dương, Chổ gò má bị lệch bên sáng thì thấp bên tối thì cao, hai con mắt cách phân mảng tạo khối chưa rõ ràng hơn nữa đánh bóng chưa đủ sắc độ nên nhìn hơi mờ nhạt, lổ tai bên diện sáng bị tách rời khỏi đầu nguyên nhân là do em đánh phong nền quá đen và quá đi sâu vào phần đầu. ánh sáng phản quang thì vừa phải thôi không nên sáng quá, còn phông nền em xữ lí làm sao để nó xuyên suốt từ diện sáng sang diện tối chứ không nên bên tối chừa sáng còn bên sáng thì đánh đậm lên như thế.
Nếu em tiếp thu được những điều anh nói và áp dụng nó cho các bài vẽ tới thì anh nghĩ bài vẽ sắp tới của em sẽ được mọi người có chuyên môn đánh giá cao.
CHÚC EM THÀNH CÔNG.

jackdess
HB
HB
tks a nhé....bữa đó là em đánh rối..nhìn chung ko thấy nét do điện thoại e có 2.0 thôi.... em up bài sau mấy a nhận xét giùm nhé...tks nhìu nhìu @@! :x

jackdess
HB
HB
Photobucket

bài này e chụp buổi tối.nói lun là cái chân tượng e vẽ hơi lệch....không rõ lắm...để em úp lại sau mọi người nhận xét giùm nhé... hoho hoho

jackdess
HB
HB
Mấy anh chị sao chẳng thấy nhận xét Giúp e ji` hết zz....buồn nhé... :( :(

shenny
HB
HB
chụp mờ quá=,= ko thấy đường mù nhận xét ^^!

dodaica
HB
HB
ảnh chụp mờ wa

jackdess
HB
HB
Photobucket

cái khác nè mấy anh @@! hoho hoho Dt 2.0 mờ lắm hì hì
kaka kaka

12 [vovanphuoc95]  Re: [Đầu Tượng]Anh chị vào nhận xét giùm em cái... Thu Jun 07, 2012 9:24 am

vovanphuoc95
HB
HB
ak minh moi ve cai tuong nay hinh nhu bạn vẽ sai hình thì phải nhìn hơi bị ú hihi

13 [trungmica]  Re: [Đầu Tượng]Anh chị vào nhận xét giùm em cái... Mon Jun 11, 2012 10:08 pm

trungmica
NEWMEM
NEWMEM
uhm bài thằng bé sai hình r bạn ah coi lại hình như ngũ quan cái j cũng bé mà khuôn mặt cũng không đúng ấy.sáng tối tiếp tục phát triển theo cái này cũng được,nên rõ nét ca rô ra.bao giờ sáng tối rõ ràng rồi thì tả thêm chất nữa nhá.

14 [nh0xsmaful]  Re: [Đầu Tượng]Anh chị vào nhận xét giùm em cái... Tue Jun 12, 2012 11:06 am

nh0xsmaful
HB
HB
jackdess đã viết:Photobucket

mygot mygot mygot
cungchiase đã viết:Bài tượng này của em nhìn chung là được. vì nó đảm bảo về bố cục, tỉ lệ, cấu trúc, trục và hướng, cách lên bóng có diện sáng tối lớn.
e cũng gà nhưng mà theo e thì bố cục bài này chưa được..phần dưới phải chừa nhiều hơn phần trên chứ..và theo mình bạn nên sử dụng bút mềm nhiều hơn.. :)

shenny
HB
HB
chính xác :)) dưới fai chừa nhiều hơn bên trên, tốt nhất là trên = 1/2 dưới :D

pe iu
HB
HB
shenny đã viết:chính xác :)) dưới fai chừa nhiều hơn bên trên, tốt nhất là trên = 1/2 dưới :D
thầy giáo em cũng vừa nhắc em cái đoá ạ :D

jackdess
HB
HB
trungmica đã viết:uhm bài thằng bé sai hình r bạn ah coi lại hình như ngũ quan cái j cũng bé mà khuôn mặt cũng không đúng ấy.sáng tối tiếp tục phát triển theo cái này cũng được,nên rõ nét ca rô ra.bao giờ sáng tối rõ ràng rồi thì tả thêm chất nữa nhá.
thế bạn cho hỏi tả chất ở đây là cái ji` hả bạn...da hay thịt...vẽ đầu tượng cần tả chất nữa à...vb nno
còn nữa nhé...tượng so với mẫu chỉ sai phần đầu hơi ú thôi..ngũ quan ko có cái ji` sai hết....thế nhé bạn.. còn nữa nhé...đây là tượng em bé...ngũ quan tất nhiên phải nhỏ hơn các tượng khác..

Gumiho
NEWMEM
NEWMEM
jackdess đã viết:
trungmica đã viết:uhm bài thằng bé sai hình r bạn ah coi lại hình như ngũ quan cái j cũng bé mà khuôn mặt cũng không đúng ấy.sáng tối tiếp tục phát triển theo cái này cũng được,nên rõ nét ca rô ra.bao giờ sáng tối rõ ràng rồi thì tả thêm chất nữa nhá.
thế bạn cho hỏi tả chất ở đây là cái ji` hả bạn...da hay thịt...vẽ đầu tượng cần tả chất nữa à...vb nno
còn nữa nhé...tượng so với mẫu chỉ sai phần đầu hơi ú thôi..ngũ quan ko có cái ji` sai hết....thế nhé bạn.. còn nữa nhé...đây là tượng em bé...ngũ quan tất nhiên phải nhỏ hơn các tượng khác..
Chất ở đây là chất thạch cao đó bạn :) :)

jackdess
HB
HB
thạch cao chỉ cần rõ sáng tối là được... chứ tả chất thạch cao làm sao... dựa vào sáng tối mà :D

Gumiho
NEWMEM
NEWMEM
đồng ý là rõ sáng tối, nhưng từng đó vãn chưa đủ tả chất thạch cao đâu bạn. Tả chất thạch cao cũng khó ko kém tĩnh vật, phần tối nhất chiếm S nhỏ thui kèm theo độ phản quang trong tối phong phú nữa. Trong 4rum butchi có nhiều bài mẫu đẹp đó bạn nghiên cứu thêm nhé

cunmiu_s2
HB
HB
bai nao dunghinh cung sai bet nhe

cunmiu_s2
HB
HB
batdac diem kem.ti le thi con sai nhieu.bo cuc chua tot.bong ban than chua ro rang.khong gian xuy ly kem

cunmiu_s2
HB
HB
noi chung la van kon non lam.nam nay thi thi truot

asdert
NEWMEM
NEWMEM
jackdess đã viết:

Toi doc bài cua ban mà toi nuc cuoi, toi thay cau tu tin qua day, neu ban thay bài ban dep roi mà up len de nguoi khac khen thì xin loi nhé ban ko tien bo dc dau.
Còn cai kieu mà ko biet trong danh bong co phan ta chat tuong thì ban nen tìm hieu them di, toi nghi ban phai hoc nhièu :)

khoai tay
NEWMEM
NEWMEM
bai dung hinh duoc nhung danh bong phai nhan manh sang toi them va hinh tuong tre con co van de 1 chut

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]