You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

trung1506
HB
HB
[Tĩnh Vật]một số bài vẽ đc(mong mọi người nx dùm) Sam2478[Tĩnh Vật]một số bài vẽ đc(mong mọi người nx dùm) Sam2494[Tĩnh Vật]một số bài vẽ đc(mong mọi người nx dùm) Sam2493i[Tĩnh Vật]một số bài vẽ đc(mong mọi người nx dùm) Sam2492s[Tĩnh Vật]một số bài vẽ đc(mong mọi người nx dùm) Sam2486[Tĩnh Vật]một số bài vẽ đc(mong mọi người nx dùm) Sam2487a

Được sửa bởi trung1506 ngày Sat May 26, 2012 2:03 pm; sửa lần 2.

cungchiase
HB
HB
Sao em không đưa hình trực tiếp và gián tiếp qua một đường link khác khó nhìn quá. em up lại di nhé.

cungcongtu02
HB
HB
mình thấy mỗi bài đầu tạm được, thể nào chủ thớt đặt tên 1 số bài vẽ đc chứ không phải các bài vẽ đẹp kaka

ThanhVu@1
HB
HB
dựng hình tốt đáy .ma cách đánh bóng của bạn nhìn chưa có khối lắm nhìn đều màu quá cố gắn đi bạn

trinhm2009
Admin
Admin
Cố gắng nghiên cứu kỹ hơn về vấn đề dựng hình, bởi đây là phần cơ bản quan trọng. Những vật có tính đối xứng đều chưa đạt, phối cảnh nhiều chỗ bị sai. Cái này không chỉ là quan sát kỹ trên mẫu, mà còn phải biết ít cơ bản về hình hoạ. Cách đánh bóng về tổng thể hài hoà, nét phóng khoáng...tuy nhiên thiếu nhấn vài chỗ cũng như thiếu trau chuốt ở các góc cạnh để rõ vật lên, nhiều vật chưa có được sắc độ riêng để tách ra, nên khai thác thêm về bóng đổ trên các vật để tạo cảm giác không gian rõ hơn.

https://www.facebook.com/?sk=welcome#!/pages/Portrait-Pencil/3013
cungchiase
HB
HB
Chúng ta hãy cùng quan sát lắng nghe và suy ngẫm. và hãy đưa ra những lời bình luận cũng như góp ý xây dựng dựa trên tinh thần giúp đở nhau hoàn thiện thêm về những chổ còn thiếu sót. để cùng vượt qua kì thi đầy thử thách sắp tới.
Khi chúng ta phân tích hãy nêu ra tiêu chí như thế nào là một bài tốt. vấn đề ở đây là bài vẽ đẩm bảo các tiêu chí đánh giá thì là bài tốt. hãy nhớ rằng một bài vẽ mà các bạn cho là đệp nhưng chưa chắc đã đúng, nếu bài vẽ đúng đảm bảo sẽ được đánh giá cao.
Các bạn đang luyện thi vẽ thân mến, hãy tự tin vào khả năng của mình,
và hãy vẽ làm sao để đảm bảo các tiêu chí sau:
1. Bố cục hài hòa cân đối.
2. Hình (đảm bảo cấu trúc, tỉ lệ, trục, hướng, phối cảnh, đặc điểm)
3. Bóng (có sáng tối lớn, thể hiện được khối trên mặt phẳng, mà khối được tạo thành bởi các mảng và sự thay đổi sắc độ của các mảng khi gép chúng lại với nhau nó sẽ tạo thành khối) Bài vẽ phải thể hiện được không gian, (không gian chính là chiều sâu của vật thể và khoảng cách từ vật này đến vật kia) chú ý gần rõ xa mờ....
4. Chất liệu và màu sắc. phải thể hiện được bề mặt chất liệu của từng đồ vật và màu sắc của chúng.
5. Phong và nền hãy xữ lú hài hòa để làm êm dịu vật ở xa và làm nỗi bật vật ở gần.
Các bạn vẽ hãy chú ý 5 tiêu chí trên, nếu đáp ứng được 5 tiêu chí này thì đó chính là một bài vẽ tốt. Và cách duy nhất để đạt được nó là phải học hành chăm chỉ luyện tập thường xuyên, và phải có phương pháp khoa học, thì mới mau tiến bộ được.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]