You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1 [nhokken_teenx9]  [Đầu Tượng] hehe. nhan xet cho em Fri May 25, 2012 8:02 pm

nhokken_teenx9
HB
HB
[url=nguoi khac
Photobucket
:) :)

2 [trinhm2009]  Re: [Đầu Tượng] hehe. nhan xet cho em Fri May 25, 2012 8:20 pm

trinhm2009
Admin
Admin
Không biết có phải do chụp hình hay không mà bài hôm nay cảm thấy mờ nhạt, khối không mạnh mẽ như bài trước. Anh xin bỏ qua phần dựng hình, thấy thì đối xứng rồi đó nhưng mà không biết tượng nên không rõ dựng có đúng không. Tượng đầu, phần khối chung bên trái từ nhân trung xuống cằm nên tăng tối. 2 bài nhìn chung thiếu nhấn ở ngũ quan, sự mạnh mẽ trong những bài trước em nên giữ lại. Khối mắt vẫn chưa có, nhìn giống như bị viền. Phần cổ nên khai thác bóng đổ từ cằm xuống để tách khuôn mặt ra phía trước. Phông phía sau, bên phần sáng tất nhiên em sẽ đánh cho tối, nhưng không phải viền như vậy, mà đánh cho ra một mảng đàng hoàng, phông bên tối thì đánh cho gần bằng với tượng để nó hơi chìm vô, từ phần má tối sẽ nhấn lên để nổi khuôn mặt ra phía trước.

https://www.facebook.com/?sk=welcome#!/pages/Portrait-Pencil/3013

3 [nhokken_teenx9]  Re: [Đầu Tượng] hehe. nhan xet cho em Fri May 25, 2012 8:29 pm

nhokken_teenx9
HB
HB
dạ vâng em chụp bằng dt nên mờ. hihi kb
em vẫn không biết làm sao để đánh khối mắt cả??? zz

4 [trinhm2009]  Re: [Đầu Tượng] hehe. nhan xet cho em Fri May 25, 2012 8:33 pm

trinhm2009
Admin
Admin
nhokken_teenx9 đã viết:dạ vâng em chụp bằng dt nên mờ. hihi kb
em vẫn không biết làm sao để đánh khối mắt cả??? zz
Em kiếm mấy bài đánh riêng từng phần ngũ quan để xem cấu tạo của nó. Mặc dù trên tượng thật không thể thấy rõ điều đó, nhưng chỉ cần thấy mờ nhạt thôi thì em cũng có thể khuếch trương nó lên theo những gì mình biết và phỏng đoán cho phù hợp, như vậy xử lý mới tinh tế được.

5 [nhokken_teenx9]  Re: [Đầu Tượng] hehe. nhan xet cho em Fri May 25, 2012 8:39 pm

nhokken_teenx9
HB
HB
mà phần ngũ quan em cũng nhấn rùi vẫn chưa đủ độ dậm ak

6 [trinhm2009]  Re: [Đầu Tượng] hehe. nhan xet cho em Fri May 25, 2012 8:41 pm

trinhm2009
Admin
Admin
nhokken_teenx9 đã viết:mà phần ngũ quan em cũng nhấn rùi vẫn chưa đủ độ dậm ak
Không biết nữa, chắc là do lap của anh nó sáng không mạnh, mà thấy nó vẫn đều đều so với tương quan chung

7 [cungchiase]  Re: [Đầu Tượng] hehe. nhan xet cho em Fri May 25, 2012 9:11 pm

cungchiase
HB
HB
Em à thực tế để nhận xét bài của em thì có nhiều điều để nói lắm. nhưng nhìn chung căn bản về Hình và khối của em đã có. và anh nghĩ những gì em cần biết thì chính thầy hướng dẫn của em cũng đã góp ý nhiều, và các bạn trên diễn đàn cũng đã nêu lên được những chổ còn thiếu sót. nhưng anh nghĩ chỉ những lời nói suông như thế cũng rất khó giúp em tiến bộ được. Anh nghĩ em nên tìm một nơi luyện thi có uy tín, và chuyên môn cao để họ hướng dẫn trực tiếp cho em cách lên khối ngũ quan và thể hiện sắc độ điều chỉnh không gian, xử lí phong nền một cách khoa học và giể hiểu.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]