You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1 [kyuubi123]  [Đầu Tượng] tượng chép Sun May 27, 2012 2:07 pm

kyuubi123
HB
HB
[urtượng chép, xem dùm em. :(

[Đầu Tượng] tượng chép Scaled.php?server=406&filename=dsc001861

2 [cungchiase]  Re: [Đầu Tượng] tượng chép Sun May 27, 2012 3:42 pm

cungchiase
HB
HB
Chép tượng cũng là một cách học. Nhưng theo anh thì cách học tốt nhất là phải có phương pháp làm việc một cách khoa học thì mới nhanh tiến bộ được. Và phương pháp khoa học này em sẽ có được khi em tìm một thầy có uy tín và chuyên môn cao để theo học. Người thầy đó sẽ chỉ cho em tỉ lệ khuôn mặt người, cấu trúc các bộ phận trên mặt người, cách phân mảng tạo khối, cách lên bóng từ tổng thể đến chi tiết, và tạo hình của chân dung, các bộ phận như mắt mũi, miệng qua những góc nhìn khác nhau.
chúc em thành công. thân ái

3 [kyuubi123]  Re: [Đầu Tượng] tượng chép Sun May 27, 2012 8:58 pm

kyuubi123
HB
HB
thx a nhiều, vấn đề là em học vẽ muộn nên phải học nhanh để thi năm nay. biết ko bằng ai nhưng cung cố gắng, xắp thi rồi nên mong mấy ac vào topic thường xuyên xem bài nx cho ý kiến. e ráng post bài thường xuyên đến xắp thi ac coi dùm có dc 5 điểm ko ạ. e chỉ cần 5 điểm là dc rồi ạ(thi bèo bèo ra có cái bằng đã rồi học tiếp.)

4 [trinhm2009]  Re: [Đầu Tượng] tượng chép Sun May 27, 2012 9:27 pm

trinhm2009
Admin
Admin
Cũng tốt. Khi đã có những kiến thức cơ bản về dựng hình, phân tích khối, không gian rồi những bài vẽ chép như thế này sẽ tăng thêm khả năng kết thúc bài cho thật đẹp. Nhưng phải áp dụng nó đúng giai đoạn..

https://www.facebook.com/?sk=welcome#!/pages/Portrait-Pencil/3013

5 [Sponsored content]  Re: [Đầu Tượng] tượng chép

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]