You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

shenny
HB
HB
bài vẽ màu đâu tiên của êm, các anh chém nhẹ tay Photobucket Photobucket Photobucket cái này là của em =,= 2 cái trên là của thầy ^^!

cungchiase
HB
HB
Rất tốt về màu sắc và sắc độ, màu của bạn rất trong trẻo, hài hoà nóng lạnh, sử dụng các cặp màu tương đồng, sử dụng cặp màu bổ tức làm trọng tâm. Nhìn chung nhận thức về màu và kỉ thuật sử dụng màu của bạn rất tốt. Bố cục đảm bảo được chính phụ rõ ràng, làm nổi bật trọng tâm. Tuy nhiên về bố cục thì không phải là xấu nhưng nó rất bình thường, vì bạn đang sử dụng quy tắc đối xứng tuyệt đối, nên không khai thác nhiều và sự phong phú về sự cách điệu của hoạ tiết nên làm cho bức tranh có phần đơn điệu về hoạ tiết không tạo được sự chuyển động, huyền bí của bố cục. thông thường với bài tập tranh trí hình tròn thì quy tắc trang trí để tạo hiệu quả tốt nhất đó là, quy tắc "trược" hoặc quy tắc tự do,
Nhưng đánh giá chung về bài của bạn thì đậy là bài tập khá tốt,
chúc bạn thành công hơn nữa

shenny
HB
HB
tk's anh :))

ThanhTu
Admin
Admin
màu tốt quá :) , mỗi bài vẽ mấy tiếng vậy bạn :?

https://butchi.forumvi.com/
shenny
HB
HB
em vẽ màu bột nên cả dựng hình( 45p>1t) lên màu (6>7t) chắc phải hơn 8t đó anh. nếu vẽ pentel thì nhanh hơn nhiều ^^!

maitrang
HB
HB
mình thấy lop mình có bạn cung học màu giống bạn.màu đẹp hon nhiều.2 pic trên của bạn còn đõ.còn pic cuối màu trầm quá.nhìn héo héo, bùn bùn.màu rất tối.bạn thu nghi xem.nếu đặt bài của bạn trong nhung buc khác.liệu bài của bạn đủ mạnh để vuot trội?thục sụ.bài cuối.cao tay lắm cũng khoảng 7d là cùng.có nhìu chỗ màu còn bị dính.tông nền thì có vẻ bẩn.nói tóm lại mình không thích.Tại sao bạn không tìm tông màu giống thầy của bạn?mình nghĩ tốt hon.chúc bạn có nhung pic vẽ đẹp hon nha.mà 8tieng lâu quá.mình thấy o lop minh chi 4 tieng thui.nhung các bạn ấy đều hoàn thành rất tốt,chúc bạn thành công

tinhte
Admin
Admin
@ Trang: e học bố cục, bạn này học trang trí, có khác nhau đó em. Bài vẽ giao thoa màu thế này 8 tiếng thì cũng ko phải là quá lâu, chỉ sợ là chưa phù hợp với th gian thi thôi. Nhưng mình đoán bài này ko phải để luyện thi, đây là bài tập trong trường @@

http://www.tinhte.vn/
lorenpham
HB
HB
trang trí màu như thế nào loren chưa nắm được nữa...anh chỵ có thể giúp loren đc ko, thấy mọi ngừi phối màu hay quá

shenny
HB
HB
tinhte đã viết:@ Trang: e học bố cục, bạn này học trang trí, có khác nhau đó em. Bài vẽ giao thoa màu thế này 8 tiếng thì cũng ko phải là quá lâu, chỉ sợ là chưa phù hợp với th gian thi thôi. Nhưng mình đoán bài này ko phải để luyện thi, đây là bài tập trong trường @@
em học đh năm 2 rồi :x cái này là em trang trí theo tương đồng nóng, bài tương đồng lạnh, tương phản và tự do em sẽ pots sau =,= hehe

shenny
HB
HB
maitrang đã viết:mình thấy lop mình có bạn cung học màu giống bạn.màu đẹp hon nhiều.2 pic trên của bạn còn đõ.còn pic cuối màu trầm quá.nhìn héo héo, bùn bùn.màu rất tối.bạn thu nghi xem.nếu đặt bài của bạn trong nhung buc khác.liệu bài của bạn đủ mạnh để vuot trội?thục sụ.bài cuối.cao tay lắm cũng khoảng 7d là cùng.có nhìu chỗ màu còn bị dính.tông nền thì có vẻ bẩn.nói tóm lại mình không thích.Tại sao bạn không tìm tông màu giống thầy của bạn?mình nghĩ tốt hon.chúc bạn có nhung pic vẽ đẹp hon nha.mà 8tieng lâu quá.mình thấy o lop minh chi 4 tieng thui.nhung các bạn ấy đều hoàn thành rất tốt,chúc bạn thành công
tk' bạn nhiều :D nếu mình vẽ pentel cũng 4t là cùng ^^!

jessica091
NEWMEM
NEWMEM
trong bạn à, đáng để tham khảo

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]