You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

zun_ngu
HB
HB
Photobucket
trước đây em có học đầu tượng 1 thời gian nhưng chỗ đó dạy k đk bài bản lắm, em bị hổng kiến thức cơ bản. Em chuyển sang học chỗ mới từ khoảng cuối tháng 11 năm ngoái, tập sự với tĩnh vật tới đầu tháng tư vừa rồi thì đk vẽ đầu tượng. Thày cho em tham gia thi thử đại học với mấy anh chị chuẩn bị thi, bài này em vẽ trong khoảng 3 tiếng rưỡi :"> Cấc bác chém giúp xem bài thế này đk khoảng mấy điểm để em biết đường phấn đấu, em chỉ còn có 1 năm nữa thôi :"D

shenny
HB
HB
ko biết tượng này =,= nhưng mà nhìn hình dựng khá ổn, bố cục cũng có thể châm chước được, biết phân khối nhưng chưa làm nổi khối.
về tổng thể, bài nay chưa co không gian( đánh nền và bóng đổ để tạo không gian) thứ 2 chưa làm rõ nguồn sáng, thứ 3 đánh bị đều quá, và cảm giác dơ dơ _ _! nhưng bạn có 1 năm nữa mà, cố gắng khắc phục và hoàn thiện kĩ năng nhé! chúc bạn thành công :D

changjinew
HB
HB
bạn chọn góc này là k hay, nên chọn góc 3/4 bên tối, bài này bị đều quá, chưa nổi khối, bạn nhấn mí chỗ tối hơn nữa và đánh nền bật ra là đc, bài này hoàn thiện nền chắc cỡ 5d ruoi

zun_ngu
HB
HB
thày em bảo nếu k biết đánh nền thì k nên đánh vì sẽ làm xấu hình ^^ em nghĩ đi thi mình k đk chọn góc nên cứ mỗi buổi ngồi 1 vị trí, đẩy dần theo hình vòng cung ạ :p thày em cũng nói bài này lên khối chưa tốt, em cũng chưa hiểu rõ lắm về việc lên khối, các bác giải thích luôn giúp em với :->

shenny
HB
HB
zun_ngu đã viết:thày em bảo nếu k biết đánh nền thì k nên đánh vì sẽ làm xấu hình ^^ em nghĩ đi thi mình k đk chọn góc nên cứ mỗi buổi ngồi 1 vị trí, đẩy dần theo hình vòng cung ạ :p thày em cũng nói bài này lên khối chưa tốt, em cũng chưa hiểu rõ lắm về việc lên khối, các bác giải thích luôn giúp em với :->
thứ nhất cho mình hỏi... bạn thi khối ji`, H hay V??? nếu vẽ tượng chắc chắn phải có nền để đáp ứng yêu cầu của 1 bài hình hoạ:
+bố cục
+dựng hình=>>5 đ
+lên bóng,tạo khối
+KHÔNG GIAN
vậy mún có không gian bạn phải đánh nền.herher
còn thi khối H thì tuỳ bạn, nhưng mình khuyên bạn đã là hình hoạ thì có nền vẫn hơn là không có =,=

zun_ngu
HB
HB
em thi khối H ạ :"> thày nói vậy nên em cũng hơi ngại, lỡ đánh xấu thì...:"(

shenny
HB
HB
=.= khối H thì gợi nền để dìm phần vai với phần cổ xuống, để mặt nổi lên(chân dung)... nhưng mà không đánh cũng đc, vì không có bắt buộc, nhưng 1 bài có nền sẽ đẹp hơn là không có :D hehe

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]