You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1 [lecaothai]  [Chân dung] Mem Mới cần giúp đỡ! Tue Jun 19, 2012 11:39 pm

lecaothai
HB
HB
Mình chẳng học qua trường lớp vẽ nào cả....có đựơc cái duy nhất là khiếu...chỉ dừng lại mức vẽ hay hay...Trong 1 lần về Bến Tre chơi...Mê luôn bé này:Photobucket
Gần tới sinh nhật bé ấy..nên định vẽ 1 bức tặng(liều mạng )đã 4 năm nay mình không đụng đến cây bút chì :-S .Khó thật.. còn quá nhiều khó khăn..hic! Nhưng cũng cố gắng vẽ 1 bức nháp để a/e hứơng dẫn thêm cho mình
Photobucket
Mình gặp khó khăn trong việc đánh khối..(sáng tối cho mặt)..vẻ tóc..và đi sâu vào các chi tiết như: ngủ quan,.. cái máy ảnh cùi quá chụp hình hok rỏ mà còn lại chụp xéo.. :(( Thông cảm...các bạn chỉ ra điểm sai và hướng dẫn minh sửa nhanh nhé gần tới sn bé ấy rồi!..cám ơn..rất..rất nhiêu!
Còn đây mà bài mình mới vẽ nữa:Photobucket
mình đã tham khảo và chỉnh sữa lại...các bạn đánh giá dùm..mình cần làm gì để tốt hơn...nhìn vẫn thấy thế nào ấy...! sq

Được sửa bởi lecaothai ngày Fri Jun 22, 2012 7:06 pm; sửa lần 2.

2 [odongodongo]  Re: [Chân dung] Mem Mới cần giúp đỡ! Wed Jun 20, 2012 4:09 pm

odongodongo
HB
HB
mình không biết vẽ chân dung.cũng k dám nhận xét j nhiều.. mình thấy con chó con là đẹp nhất.hjj :D

3 [shenny]  Re: [Chân dung] Mem Mới cần giúp đỡ! Fri Jun 22, 2012 7:53 am

shenny
HB
HB
=,= nếu là vẹ tặng êm êu thề ko nên tả khối, vì ở trình độ hiện tại của bạn, tả khối làm cho ng ngoài nghề(ko học vẽ) thấy ko đẹp. vì vậy bạn nên chọn cách vẽ giống=>> vẽ truyền thần ấy:)) nhìn sẽ thix mắt hơn. có điều... sẽ khó khăn đấy. Chúc bạn thành công! =]]z

4 [lecaothai]  Re: [Chân dung] Mem Mới cần giúp đỡ! Fri Jun 22, 2012 7:08 pm

lecaothai
HB
HB
Các anh chị và các bạn góp ý giúp mình nhé! cám ơn...rát rất nhiều!

5 [pe iu]  Re: [Chân dung] Mem Mới cần giúp đỡ! Fri Jun 22, 2012 9:59 pm

pe iu
HB
HB
trời ạ . nhìn ảnh bạn nữ cute qá trời

hix nhìn bức tranh như bôi bác phái nữ bọn t thì phải :(( :(( :((

6 [lecaothai]  Re: [Chân dung] Mem Mới cần giúp đỡ! Fri Jun 22, 2012 10:34 pm

lecaothai
HB
HB
pe iu đã viết:trời ạ . nhìn ảnh bạn nữ cute qá trời

hix nhìn bức tranh như bôi bác phái nữ bọn t thì phải :(( :(( :((
Hok cố ý mà tại trình độ có tới đó...đang cố gắng somui

7 [shenny]  Re: [Chân dung] Mem Mới cần giúp đỡ! Fri Jun 22, 2012 10:52 pm

shenny
HB
HB
bức thứ 2 đc hơn rồi đấy:)) chú ý tỷ lệ các bộ phân hơn nữa. quan trọng là phải làm rõ ngủ quan, đặc biệt là mắt mũi miệng, thêm vào đó tóc là thứ đen nhất, đánh tóc đen sẽ giup1 khuôn mặt nổi bật hơn:D (tóc tả càng đẹp càng ăn tiền) nếu được thì chăm chút thêm con mắt, mắt có thần là wa' ok luôn.

8 [lecaothai]  Re: [Chân dung] Mem Mới cần giúp đỡ! Sat Jun 23, 2012 6:26 am

lecaothai
HB
HB
shenny đã viết:bức thứ 2 đc hơn rồi đấy:)) chú ý tỷ lệ các bộ phân hơn nữa. quan trọng là phải làm rõ ngủ quan, đặc biệt là mắt mũi miệng, thêm vào đó tóc là thứ đen nhất, đánh tóc đen sẽ giup1 khuôn mặt nổi bật hơn:D (tóc tả càng đẹp càng ăn tiền) nếu được thì chăm chút thêm con mắt, mắt có thần là wa' ok luôn.
Cám ơn bạn rất nhiều mình sẽ cố gắng phát huy! ndm

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]