You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1 [UNU♥chun]  [Màu]Cho em hỏi chút Thu Jul 05, 2012 7:02 pm

UNU♥chun
NEWMEM
NEWMEM
1.Nếu gam trung tâm đang là vàng thư+ cam chuyên dần ra thì nên để sắc độ sát nền nên pha thế nào ... tại em đang làm màu đủ nhung với đen trắng nhưng hiệu quả không tốt ... chuyển tone sang hồng đỏ được không ạ :P

2.Công thức pha màu các Ốc xanh với ốc vàng cụ thể là thế nào ạ ... làm đang làm tone xanh lá với đỏ cam nên muốn dùng thêm màu Ốc nhưng pha ra thì hơi bạc

Tkx mọi người trước ạ :)

2 [Halili2011]  Re: [Màu]Cho em hỏi chút Fri Jul 06, 2012 6:53 pm

Halili2011
HB
HB
:m màu ốc là màu j mà bi h mình mới nghe thấy nhỉ?

3 [jessica091]  Re: [Màu]Cho em hỏi chút Mon Apr 01, 2013 3:36 pm

jessica091
NEWMEM
NEWMEM
Halili2011 đã viết: :m màu ốc là màu j mà bi h mình mới nghe thấy nhỉ?
ừm, mình cũng thế

4 [smile_arc]  Re: [Màu]Cho em hỏi chút Wed Apr 03, 2013 1:05 am

smile_arc
Admin
Admin
Không hiểu ngôn ngữ chuyên môn của bạn lắm nhưng cũng xin chia sẻ ít kinh ngiệm.
Đối với tông nóng thì vật chính vẫn gốc là vàng thư (hoặc vàng chanh)cộng với đỏ cờ, tùy vào mục đích của bạn ở những sắc độ gần cuối có thể cộng thêm 1 chút đỏ nhung để màu được sâu hơn.Mảng đỡ là mảng liên kết giữa vật chính và nền có rất nhiều lựa chọn. Ví dụ như màu đỏ nhung quen thuộc như bạn nói, nhưng vì gần đây chất lượng màu này rất tệ nên lúc tô xong thì màu hơi bị cháy và cục, chắc bạn cũng vướng mắc chỗ này :) Ngoài ra bạn có thể thử dùng sắc điệu tím hồng, hoặc đỏ nhung + cô ban, đơn giản hơn nữa là đỏ đun ( đỏ cờ + đen)
Chúc bạn học tập tốt :)

5 [Sponsored content]  Re: [Màu]Cho em hỏi chút

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]