You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1 [enino9x]  Ngày đi thử năng khiếu. Sun Aug 05, 2012 2:48 pm

enino9x
NEWMEM
NEWMEM
Các anh chị ơi!hôm nay em đi thử năng khiếu, cô giáo cho em vẽ thử 1 bài gôm có: 1 chiếc chai thủy tinh, 1 chiếc hộm bằng nhưa, ở trên nó là 1 cái chậu cây cảnh bằng sứ, 1 quả cam và 1 cái rổ. Em cũng đã dựng được hình, và vẽ nhưng có điều là khi đánh bóng cái rổ thì em thấy khó quá. khi nộp bài thì cô giáo nhận sét là " Cậu học toán tốt hơn lí " . Em không hiểu sao cô giáo lại nhận xét bài vẽ của em như thế?
Mong các anh chị góp ý giúp em. Em cảm ơn :D

Được sửa bởi enino9x ngày Sun Aug 05, 2012 2:52 pm; sửa lần 1.

2 [gatau95]  Re: Ngày đi thử năng khiếu. Sun Aug 05, 2012 2:51 pm

gatau95
HB
HB
nghĩa là bố cục bài chưa tốt đấy ^^! cũng đúng mà. tỉ lệ chuẩn nhưng mà bố cục lệch lạc... chẹp :|

3 [enino9x]  Re: Ngày đi thử năng khiếu. Sun Aug 05, 2012 2:57 pm

enino9x
NEWMEM
NEWMEM
gatau95 đã viết:nghĩa là bố cục bài chưa tốt đấy ^^! cũng đúng mà. tỉ lệ chuẩn nhưng mà bố cục lệch lạc... chẹp :|
bố cục lệch lạc là sao ạ

4 [N NGUYỄN]  Re: Ngày đi thử năng khiếu. Tue Aug 07, 2012 12:28 pm

N NGUYỄN
NEWMEM
NEWMEM
enino9x đã viết:
gatau95 đã viết:nghĩa là bố cục bài chưa tốt đấy ^^! cũng đúng mà. tỉ lệ chuẩn nhưng mà bố cục lệch lạc... chẹp :|
bố cục lệch lạc là sao ạ
mình cũng xin đc giải thik câu nói của cô giáo bạn thế này:trước tiên bài vẽ của bạn đc đo đại rất kĩ về tỉ lệ kích thước của vật mẫu.nhưng bạn hôc lí rồi sẽ hiểu,thực tế vật gần mắt mình sẽ rõ và lớn vật xa mát mình sẽ nhỏ và mờ,và khi đánh bóng bạn chưa làm đc điều đó nên cô nói vậy.cái đó cần phải luyện nên ko lo.và khả năng bạn đang sắp xếp bố cục bị sai lệc khá lớn.bạn phải hiểu khi bạn vẽ những vật đó lên giấy của mình bạn phải xem như mình đang vẽ một bức tranh,phải dắp đạt nó trên bức tranh sao cho khi mình vẽ xong nhùn vào nó phải nằm hợp lí trên tờ giấy khi đó mới là đẹp,bạn nên nhớ chuẩn là đẹp,nhưng đẹp chưa chắc đã chuẩn,mà đi thi người ta chấm cái chuẩn trong bài của bạn.tuè tuè đọc để hiểu nha bạn, cf

5 [enino9x]  Re: Ngày đi thử năng khiếu. Tue Aug 07, 2012 10:47 pm

enino9x
NEWMEM
NEWMEM
nhưng em chưa theo học 1 lớp học vẽ nào a ạ

6 [Sponsored content]  Re: Ngày đi thử năng khiếu.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]