You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1 [trung507]  [Tĩnh Vật] bài vẽ sau hon 10 ngày học vẽ Thu Nov 22, 2012 11:01 am

trung507
HB
HB
nhân tiện đây em xin dc hỏi cách đánh không gian, ai chỉ em cái nhá
[Tĩnh Vật] bài vẽ sau hon 10 ngày học vẽ Img11222012105134

2 [tinhte]  Re: [Tĩnh Vật] bài vẽ sau hon 10 ngày học vẽ Thu Nov 22, 2012 11:35 am

tinhte
Admin
Admin
Mình nhớ là bạn học hơn 1 tháng rồi mà, học chung lớp mình nè somui ceci

http://www.tinhte.vn/

3 [trung507]  Re: [Tĩnh Vật] bài vẽ sau hon 10 ngày học vẽ Thu Nov 22, 2012 11:51 am

trung507
HB
HB
Uk. Tơ hoc hon 1 thang roi. Nhung n ta dăng ki 3 ngay 1 tuan. To thi ko co thoi gian nen dang ki 2 buoi thoi. Sang nam phai nghi bot mon phu de chuyen hoc ve

4 [trung507]  Re: [Tĩnh Vật] bài vẽ sau hon 10 ngày học vẽ Thu Nov 22, 2012 11:52 am

trung507
HB
HB
A. Ai day nhi. Bqt luon nua

5 [ThanhVu@1]  Re: [Tĩnh Vật] bài vẽ sau hon 10 ngày học vẽ Thu Nov 22, 2012 3:44 pm

ThanhVu@1
HB
HB
học ở thầy nào vậy

6 [tinhte]  Re: [Tĩnh Vật] bài vẽ sau hon 10 ngày học vẽ Thu Nov 22, 2012 3:50 pm

tinhte
Admin
Admin
trung507 đã viết:A. Ai day nhi. Bqt luon nua
mềnh đùa thôi, ý là cái tiêu đề :( , bữa sau chỉ cần " mới học vẽ, nhờ mọi người giúp " là đc rồi :)

Bài bạn nhìn trong trẻo, nhưng mà hình sai cũng nặng lắm nhé, cái vòi của bình tích kìa ceci , còn cái j nghiêng nghiêng kia cũng chưa hỉu nhé surrender

Tổng thể : đều màu, nên tăng nền :)

http://www.tinhte.vn/

7 [trung507]  Re: [Tĩnh Vật] bài vẽ sau hon 10 ngày học vẽ Thu Nov 22, 2012 6:03 pm

trung507
HB
HB
minh' hoc lop thay Dung ( sr vi to xai vietkey ko dc nen ko viet dau dc)
ban cho ro cho minh cai sai voi. voi lai chi dan cho minh cach ve khong gian voi . vi minh hoc voi nhung nguoi da hoc lau roi nen thay khong day co ban tung khoi ma moi vao minh da ve bai nhieu mau roi thay moi huong dan tu tu
to thich ro rang nen de tieu de the thoi. voi lai gi 10 buoi co ve no it la ghi hon 1 thang nen co ve oai hon ay ma.

8 [smile_arc]  Re: [Tĩnh Vật] bài vẽ sau hon 10 ngày học vẽ Thu Nov 22, 2012 9:40 pm

smile_arc
Admin
Admin
Không cần dùng vietkey cũng có thể viết được tiếng Việt có dấu trong 4rum mình em à :D
Muốn thể hiện không gian trước tiên em cần quan tâm tới hướng sáng, sau đó là xác định đúng bóng bản thân của từng vật thể và làm rõ nó lên, tiếp theo đó thì cần thể hiện bóng đổ. Bóng đổ có những đặc điểm: bắt đầu từ điểm kết thúc của bóng bản thân, mạnh ở chân đường đổ, mạnh ở khu vực sát vật và đường đổ thì phụ thuộc vào đường bóng bản thân thế nào (thẳng,cong, gấp khúc) thì nó như thế.
Cứ thế đã nhé :D

9 [ThanhTu]  Re: [Tĩnh Vật] bài vẽ sau hon 10 ngày học vẽ Thu Nov 22, 2012 11:18 pm

ThanhTu
Admin
Admin
smile_arc đã viết:Không cần dùng vietkey cũng có thể viết được tiếng Việt có dấu trong 4rum mình em à :D
Muốn thể hiện không gian trước tiên em cần quan tâm tới hướng sáng, sau đó là xác định đúng bóng bản thân của từng vật thể và làm rõ nó lên, tiếp theo đó thì cần thể hiện bóng đổ. Bóng đổ có những đặc điểm: bắt đầu từ điểm kết thúc của bóng bản thân, mạnh ở chân đường đổ, mạnh ở khu vực sát vật và đường đổ thì phụ thuộc vào đường bóng bản thân thế nào (thẳng,cong, gấp khúc) thì nó như thế.
Cứ thế đã nhé :D

Chuẩn, nói thêm về ko gian, chắc chắn trên bàn mẫu của mình có chỗ nền đậm hơn, có chỗ vật đậm hơn :D bài bạn thì chỗ nào nền cũng nhạt hơn cả oh
Nhớ đánh nét ở nền dày lại tí cho đồng bộ nhé, vật thì đánh mịn- dày , còn nền thì oh

https://butchi.forumvi.com/

10 [k3ndy_cryqq]  Re: [Tĩnh Vật] bài vẽ sau hon 10 ngày học vẽ Tue Jan 22, 2013 3:50 pm

k3ndy_cryqq
NEWMEM
NEWMEM
hihi.chua tach khoi duoc .khong gian lam gi ma trang the

11 [ChoiEunHwa]  Re: [Tĩnh Vật] bài vẽ sau hon 10 ngày học vẽ Tue Feb 26, 2013 11:01 am

ChoiEunHwa
NEWMEM
NEWMEM
thêm bóng đổ + điểm nhấn + phản quang và cái quyết định bạn đánh không gian đẹp hay không đẹp là ở đường chân dưới còn nếu có màn vải thì tả khái quát vải xong đánh bóng theo chiều của nó là ok :) à mình có cảm giác cái nắp đậy cái gì gì đấy to thì phải

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]