You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1 [connit]  [Đầu Tượng]tượng nam+ nữ Tue Dec 04, 2012 9:48 pm

connit
HB
HB
[Đầu Tượng]tượng nam+ nữ Higravenh0836
[Đầu Tượng]tượng nam+ nữ Higravenh0833
Mọi người nhận xét giúp mình với! Bài nào thì tốt hơn? Thanks mọi người nhiều nhá! ^_^

2 [tinhte]  Re: [Đầu Tượng]tượng nam+ nữ Wed Dec 05, 2012 10:28 am

tinhte
Admin
Admin
Nhìn chung thì đẹp, nhưng mà cá nhân mình ko thích cái hướng 1 chiều như vậy cho lắm, thêm vô vài chiều sẽ hay hơn. Mũi chưa cân cho lém, bên to bên nhỏ quá thì phải :)

http://www.tinhte.vn/

3 [connit]  Re: [Đầu Tượng]tượng nam+ nữ Thu Dec 06, 2012 9:42 pm

connit
HB
HB
bài nào tốt hơn vậy mọi người? :D

4 [ThanhTu]  Re: [Đầu Tượng]tượng nam+ nữ Thu Dec 06, 2012 11:04 pm

ThanhTu
Admin
Admin
bài 2 có vẻ tốt hơn, trừ cặp mắt nhìn hơi dữ, ko bik mẫu có vậy ko :D

https://butchi.forumvi.com/

5 [connit]  Re: [Đầu Tượng]tượng nam+ nữ Fri Dec 07, 2012 12:03 pm

connit
HB
HB
ThanhTu đã viết:bài 2 có vẻ tốt hơn, trừ cặp mắt nhìn hơi dữ, ko bik mẫu có vậy ko :D
^_^ em cũng chẳng biết nữa, tượng này là tượng Nguyễn Văn Trỗi, mắt a này hơi xếch lên

6 [mrcuong0752]  Re: [Đầu Tượng]tượng nam+ nữ Fri Dec 07, 2012 10:34 pm

mrcuong0752
HB
HB
ko biết sao chứ bài 1 tượng nữ bạn vẽ mặt hơi cứng. Mình nhớ là tượng nữ này có gương mặt trái xoan tròn trịa mà

7 [ychanheo]  Re: [Đầu Tượng]tượng nam+ nữ Tue Dec 11, 2012 11:51 am

ychanheo
HB
HB
oh , mình nghĩ tượng nữ mặt tròn hơn :) , về phần đánh bóng, k biết bạn có di chì k

8 [connit]  Re: [Đầu Tượng]tượng nam+ nữ Wed Dec 12, 2012 7:29 pm

connit
HB
HB
về phần mặt của tượng nữ mình sẽ xem lại, còn về phần lên bóng thì có chỗ mình di chì có chỗ không

9 [tinhchilatien09]  Re: [Đầu Tượng]tượng nam+ nữ Thu Dec 13, 2012 12:10 pm

tinhchilatien09
HB
HB
tuyệt đối không di chì nha bạn

10 [ThanhTu]  Re: [Đầu Tượng]tượng nam+ nữ Thu Dec 13, 2012 4:05 pm

ThanhTu
Admin
Admin
tinhchilatien09 đã viết:tuyệt đối không di chì nha bạn
ko có thứ j là tuyệt đối beauty

https://butchi.forumvi.com/

11 [bboy vmax]  Re: [Đầu Tượng]tượng nam+ nữ Mon Dec 31, 2012 1:14 pm

bboy vmax
HB
HB
bài tôtd đấy..đi thi la ngon rồi

12 [bboy vmax]  Re: [Đầu Tượng]tượng nam+ nữ Mon Dec 31, 2012 1:16 pm

bboy vmax
HB
HB
tương mà không di thì còn gì là nghệ thuật

13 [tumlumtala]  Re: [Đầu Tượng]tượng nam+ nữ Thu Jan 03, 2013 11:59 am

tumlumtala
NEWMEM
NEWMEM
Theo các nhân của tui thì hai hài ni đều tốt và có giá trị gần như ngang nhau. tỉ lệ, hình khối, cách đánh bóng trục và hướng.
Tuy nhiên nói về đặc điểm thì tượng thứ nhất chưa tốt lắm vì nó giống năm hơn là giống nữ.
Tuy nhiên trong chân dung tượng hoặc chân dung người lổ mũi là khó vẽ nhất và bạn cũng nên nghiên cứu thêm cấu trúc khối mũi nhé. vì cã hai bài này khối mũi đặc biệt là đầu mũi và hai cánh mũi bạn thể hiện chưa đạt.
Còn về nhận xét cụ thể chi tiết và hướng giải quyết chỉnh sửa thêm thì bạn cũng nghe thầy giáo dạy vẽ của bạn nhắc nhở rất cụ thể và chi tiết rồi đúng ko ? Chúc bạn thành công hơn nữa trong sự nghiệp học vẽ. Thân ái

14 [connit]  Re: [Đầu Tượng]tượng nam+ nữ Thu Jan 03, 2013 7:33 pm

connit
HB
HB
Cảm ơn bạn pp vmax và bạn tumlumtala nhé! ^^
Hai bài này mình vẽ cách nhau cũng khá lâu (bài Nguyễn Văn Trỗi mình vẽ sau bài tượng nữ khoàng gần 1 tháng) mà không có tiến bộ gì rõ rệt cả(hihi! học mà không tiến tức là mình đang lùi :) ) Thật ra, thầy mình rất tâm lí, thầy chỉ ra từng lỗi lớn để học sinh sửa được rồi mới đến những lỗi khác nên có nhiều lỗi mình cũng không biết.

15 [Sponsored content]  Re: [Đầu Tượng]tượng nam+ nữ

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]