You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1 [ychanheo]  [Đầu Tượng] nx giúp e mn ^^ Mon Dec 17, 2012 11:13 am

ychanheo
HB
HB
Photobucket
nx giùm e , cho e hỏi , phần nền như vậy đã đc chưa , và nền phần sau đầu của tượng , có nên đánh đậm k .. p/s : cái bóng của tượng e vẽ bậy đấy beat_brick

2 [tinhte]  Re: [Đầu Tượng] nx giúp e mn ^^ Mon Dec 17, 2012 11:44 am

tinhte
Admin
Admin
Nền đậm hay nhạt ko quan trọng, cách nào cũng có thể làm tượng đẹp được gết, miễn sao bạn làm nổi tượng là được à. Cái nền của bạn bị " ôm " vào hình rồi nhoé, phải đánh thế nào cho nó có cảm giác độc lập kia beauty

PS: tượng cao thế bóng sảy dài hơn và mờ dần bợn à somui
Ví dụ như mấy bài này :

[Đầu Tượng] nx giúp e mn ^^ DTUONGA05

[Đầu Tượng] nx giúp e mn ^^ PPVETUONG08

http://www.tinhte.vn/

3 [ychanheo]  Re: [Đầu Tượng] nx giúp e mn ^^ Mon Dec 17, 2012 11:58 am

ychanheo
HB
HB
làm đc cái nền như thế này khó lắm nhỉ ,oh mình sẽ cố gắng vào bài sau ^^ , ah cho mình hỏi cái đường mặt bàn ý , có cần thiết k

4 [ThanhTu]  Re: [Đầu Tượng] nx giúp e mn ^^ Mon Dec 17, 2012 10:38 pm

ThanhTu
Admin
Admin
ychanheo đã viết:làm đc cái nền như thế này khó lắm nhỉ ,oh mình sẽ cố gắng vào bài sau ^^ , ah cho mình hỏi cái đường mặt bàn ý , có cần thiết k
Mình vẽ sáng tác thì hay chuyển nó thành 1 vùng tối cho bài mềm hơn. CÒn thi mình nghĩ nên có.

Cái này mình xin nói thêm 1 tí: đường chân tường là vị trí giao nhau giữa 2 mặt phẳng nằm & đứng, nó có tác dụng tạo ra bề sâu ko gian, nếu ko có nó ta cảm giác như tượng nằm trên 1 mặt phẳng thẳng tuột. vì nó là thành phần phụ & ở phía sau tượng nên chỉ cần gợi nhẹ, mờ để tạo được cảm giác về chiều sâu. :)

https://butchi.forumvi.com/

5 [ychanheo]  Re: [Đầu Tượng] nx giúp e mn ^^ Tue Dec 18, 2012 11:59 am

ychanheo
HB
HB
sure tks bác

6 [thien_arc]  Re: [Đầu Tượng] nx giúp e mn ^^ Wed Dec 19, 2012 9:58 pm

thien_arc
NEWMEM
NEWMEM
chưa được chưa được

Được sửa bởi thien_arc ngày Wed Dec 19, 2012 9:59 pm; sửa lần 1.

7 [thien_arc]  Re: [Đầu Tượng] nx giúp e mn ^^ Wed Dec 19, 2012 9:59 pm

thien_arc
NEWMEM
NEWMEM
Anh có 1 số nx sau !
1)Về phần hình e dựng hình còn non tay quá ! đế sai ! lệch trục mặt còn nhiều vấn đề khác thuộc về kĩ năng e chưa có
2)Về đường nét ! đường chì còn bếch bếch !k rõ ràng ! e có thể đánh cảo ! hoặc caro rõ ràng hoặc đánh chồng nhiều lớp caro lại với nhau! làm thế sẽ có cảm giác bài mịn! thể hiện được chất liệu!
3)Về sắc độ: tương quan ánh sáng còn rất yếu ! thiếu bóng đổ !
4)Về bố cục ! sai bố cục trầm trọng em! phần này k là đủ loại bài e ra rồi
5)Hình khối chưa rõ ràng chưa nổi được khối ! khối tóc cứng ! mắt mũi miệng e phân khối chưa rõ ! !
Tóm lại e còn rất yếu về môn này!Vẽ vày chưa thi được đâu e! cần chỉnh chu và luyện tập nhiều hơn nhé ! chúc e vẽ tốt cho mấy bài sau!

8 [sjr0_haizz]  Re: [Đầu Tượng] nx giúp e mn ^^ Tue Dec 25, 2012 6:28 pm

sjr0_haizz
HB
HB
nền không quá quan trọng đâu bạn, và nhất thiết là ko đc đậm hơn hình nhé.

Bạn thử tẩy hết không gian và lên lại 1-2 lớp chỉ nhè nhẹ, nhấn nhá cho tượng sắc lên 1 tí ( bài của bạn còn thiếu điểm nhấn đó )

về bố cục thì nên đẩy hình sang trái 1 chút, làm sao cho phần trước mặt tượng phải nhiều hơn phần phía sau, tạo cảm giác thoáng ( cái này mới quan trọng nè )

thi tượng quan trọng nhất là hình, bố cục và hệ thống sáng tối ( nên nếu có đưa bài cho ai nx thì nên nói họ nx về 3 cái này trc, rồi mới tới nền ), về hình thì mình thấy bạn cũng ok, cố gắng nhá :)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]