You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

yoshioka
HB
HB
Vẽ cái tai khác.

Hic, chẳng có thêm tiến bộ gì mấy.

Xin mọi người chỉ giáo

[Đầu Tượng]Vẽ cái tai 2 (xin mọi người gạch đá) Photodec26113752pm

ThanhTu
Admin
Admin
Theo như lý lịch của bạn ở Nhật, ko biết đúng ko ? Bạn có thể nói rõ mục đích bạn vẽ ngũ quan để làm j mọi người mới dễ góp ý được.

Việc chép như thế này chỉ bổ sung thêm kỹ năng khi bạn có kiến thức căn bản. Nếu ko, bạn chỉ làm tốt công việc của 1 người thợ sao chép thôi. Việc nghiên cứu từ mẫu thật là điều bắt buộc. Nếu tình thế bí quá bạn vẽ trực tiếp lên chân dung thật nó còn có ý nghĩa hơn. Khi vẽ từ mẫu thật, dù xấu, dù khó thì nó cũng là những cái mà bạn cảm nhận đưa lên bài, lúc đó mọi người mới biết bạn lỗi gì. Còn bài vẽ này nó ko nói lên được điều j cả.

Nếu bạn thi tượng mà ko có tượng để vẽ thì cơ hội đậu e rằng... too_sad

https://butchi.forumvi.com/
yoshioka
HB
HB
ThanhTu đã viết:
Theo như lý lịch của bạn ở Nhật, ko biết đúng ko ? Bạn có thể nói rõ mục đích bạn vẽ ngũ quan để làm j mọi người mới dễ góp ý được.

Việc chép như thế này chỉ bổ sung thêm kỹ năng khi bạn có kiến thức căn bản. Nếu ko, bạn chỉ làm tốt công việc của 1 người thợ sao chép thôi. Việc nghiên cứu từ mẫu thật là điều bắt buộc. Nếu tình thế bí quá bạn vẽ trực tiếp lên chân dung thật nó còn có ý nghĩa hơn. Khi vẽ từ mẫu thật, dù xấu, dù khó thì nó cũng là những cái mà bạn cảm nhận đưa lên bài, lúc đó mọi người mới biết bạn lỗi gì. Còn bài vẽ này nó ko nói lên được điều j cả.

Nếu bạn thi tượng mà ko có tượng để vẽ thì cơ hội đậu e rằng... too_sad

Lâu lắm mới vô diễn đàn.

Tớ tự học vẽ từng bước một, mình không vội.

Bước đầu của tớ là đi copy, sau đó mới vẽ trên mẫu thật.

Vẽ mấy cái ngũ quan này để luyện tập sắc độ. Làm sao lên được một sắc độ nào đó với ít nét nhất.

Tớ tự học vẽ vì thích thôi. Không phải để đi thi surrender surrender surrender

kittynam
HB
HB
giống bút chì kim ghê!

http://www.phanthanhtai.info/

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]