You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1 [ntnp1993]  hellp me Fri Mar 01, 2013 1:13 pm

ntnp1993
HB
HB
hellp me Tv5m

2 [kittynam]  Re: hellp me Sun Mar 03, 2013 12:29 am

kittynam
HB
HB
surrender

http://www.phanthanhtai.info/

3 [ntnp1993]  Re: hellp me Sun Mar 03, 2013 1:45 pm

ntnp1993
HB
HB
mygot sao day?? nhan xet di chu..??? anh ad oi

4 [dodaica]  Re: hellp me Wed Mar 13, 2013 1:23 pm

dodaica
HB
HB
nhìn tổng quát bài của bạn đều quá sáng tối không rõ ràng , bình hôlo bi an sâu vào nền. quả thi bi dinh vào bình ban nen nhấn sáng tối rõ ràng hơn và câch đánh lá cây

5 [let.s_u_go]  Re: hellp me Wed Mar 13, 2013 5:15 pm

let.s_u_go
2B
2B
Mình có đôi lời nhận xét thế này:
+Sắc độ: Sắc độ vặt của bạn bị đều, tức là khi mình lên bóng, thì độ đậm nhạt trên bài thể hiện màu sắc và sáng tối của vật. Vật nào màu tối thì sắc độ đậm, sáng thì sắc độ nhạt! -Trên bài bạn chưa làm được điều đó! Khi lên bóng bạn nên để ý ở chỗ này, phải biết so sánh liên tục
+Ánh sáng: Bạn chưa thể hiện rõ đc hướng ánh sáng rõ ràng. Mình chỉ đoán được là ánh sáng từ phải sang thôi. Ánh sáng được thể hiện ở bóng đổ, sắc độ chì ở 2 bên cùng một vật thể. Sáng tối của bạn đều đều, bên tối chưa đủ đậm đâu bạn
+Không gian: nói quanh đi quẩn lại cũng là lỗi chính của sắc độ, bạn chưa lột tả được không gian của bài. Khi đánh bóng, bạn phải nghĩ "Mình cỏ thể lấy được vật đó ra khỏi nền không?" muốn lấy được ra, thì nó phải tách biệt một tí.....(cái này còn tùy vào xử lí của mỗi người nhé bạn, nhưng nhìn chung la thế này) bạn phải làm sao cho nền đậm hơn vật, hoặc nền nhạt hơn vật, ở các góc sâu, nên nhấn đậm một tí
Chúc bạn học tốt!
sweet_kiss

6 [ntnp1993]  Re: hellp me Mon May 27, 2013 1:04 pm

ntnp1993
HB
HB
doubt sweet_kiss

7 [Sponsored content]  Re: hellp me

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]