You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1 [connit]  [Đầu Tượng] em bé Thu Mar 07, 2013 10:27 pm

connit
HB
HB

mọi người nhận xét giúp mình bài tượng này với, cảm ơn mọi người nhìu sweet_kiss [Đầu Tượng] em bé Higravenh1956_zpsbe6fc2b7

2 [ThanhTu]  Re: [Đầu Tượng] em bé Fri Mar 08, 2013 11:32 am

ThanhTu
Admin
Admin
Nhìn khá đẹp nhưng mình chưa cảm nhận được sáng tối chung của tượng, ko rõ nguồn sáng bên nào :D

https://butchi.forumvi.com/

3 [connit]  Re: [Đầu Tượng] em bé Mon Mar 11, 2013 12:45 am

connit
HB
HB
Bài này e vẽ góc 1/2 sáng, ánh sáng từ trên xuống, bài này nếu thi thì được khoảng mấy điểm vậy a?

4 [ThanhTu]  Re: [Đầu Tượng] em bé Mon Mar 11, 2013 10:09 pm

ThanhTu
Admin
Admin
theo kinh nghiệm chủ quan của a thì bài này thi vào tp.HCM tầm +-6,5. A nghĩ nên tăng đậm tí bài sẽ hấp dẫn hơn. :)

5 [connit]  Re: [Đầu Tượng] em bé Wed Mar 13, 2013 12:49 am

connit
HB
HB
Để bài được sâu hơn thì mình phải làm sao hả a?

6 [ThanhTu]  Re: [Đầu Tượng] em bé Wed Mar 13, 2013 8:57 am

ThanhTu
Admin
Admin
Chiều sâu của bài được thể hiện bằng sự chênh lệch sắc độ, rõ mờ để tạo cảm giác gần xa: gần đậm xa nhạt, gần sáng mạng xa sáng yếu, gần rõ xa mờ. Nếu các yếu tố này e thể hiện càng rõ nét thì bài càng có chiều sâu. Ko gian 1 phần cũng giúp tăng chiều sâu bài nếu biết các xử lý ( làm cho tượng có cảm giác nổi lên trên nền )

7 [connit]  Re: [Đầu Tượng] em bé Wed Mar 13, 2013 11:31 am

connit
HB
HB
Thầy e nói bài e không có chiều sâu, khôg khắc họa được chi tiết T.T

8 [hoangvu_lhp]  Re: [Đầu Tượng] em bé Wed Mar 13, 2013 12:00 pm

hoangvu_lhp
HB
HB
tại sao bài này có thể đc 6.5 trong khi k có khối và mờ nhạt như vậy đc ạ , dựng hình cũng quan trọng phân mảng , chi tiết của tượng k có ( như thầy bạn nx ) , cứ cho là tỉ lệ của bạn rất chuẩn đi thì dựng hình như vậy có đc 5d k và thêm phần đánh bóng có đc 1.5 nữa k , ng ta chấm đem so sánh vs các có sắc độ tốt hơn thì bài của bạn sẽ bị chìm

9 [connit]  Re: [Đầu Tượng] em bé Wed Mar 13, 2013 5:41 pm

connit
HB
HB
^^! Chi tiết của tượng không có là sao hả bạn? Thầy mình muốn mình đẩy sâu, vẽ kĩ để nâng điểm lên. Còn về phần khối cũng một phần do ánh sáng nữa, nếu bạn để ý, giữa mặt trước và mặt bên có một đường sáng trắng

10 [sjr0_haizz]  Re: [Đầu Tượng] em bé Wed Mar 13, 2013 9:45 pm

sjr0_haizz
HB
HB
phần má thiếu khối, ko căng tròn nên nhìn em này ko có baby ^^. Mình thấy bạn đánh ít, nhưng hiệu quả, gắng phát huy nhé.

11 [hoangvu_lhp]  Re: [Đầu Tượng] em bé Fri Mar 15, 2013 4:43 pm

hoangvu_lhp
HB
HB
ý mình là bạn thiếu mảng miếng trầm trọng , vd như quả bóng k phải nó cứ tròn như ống nc đc , quả bóng cũng phải phân mảng , phần má cũng vậy , sẽ có giao tuyến giữa sáng và tối , k phải cứ tròn cong lên hết như vậy đc phần cổ của tượng cũng vậy , nếu bạn vẽ khối trụ rồi sẽ biết phân mảng ntn , phần trán phần tóc cũng thế , về ngũ quan thì mình thấy đc rồi , vẽ nét dứt khoát hơn 1 tí , tăng sắc độ 1 tí , bài của bạn mình nghĩ là chưa hoàn thành đâu

12 [Sponsored content]  Re: [Đầu Tượng] em bé

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]