You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1 [DeathNote]  Các bạn giúp mình với Fri Mar 15, 2013 8:52 pm

DeathNote
NEWMEM
NEWMEM
Năm trước mình thi đại học , nhưng học thấy quá là không hợp nên quết định thi lại , và thi cái ngành mà mình thích tự nhỏ : kiến trúc
Mình thích kiến trúc , mình thích vẽ , nhưng do cái này là tự mình xác định thi lại , nên không đi học thêm và chủ yếu là tự ôn , tự học, toán lí thì mình khá ổn , tuy nhiên vẽ thì tệ quá
trước h thì mình vẽ tĩnh vật
giờ mình có dành dum mua dc một cái tượng ông già về để vẽ , mình có tìm tài liệu các thứ để học , nhưng thật sự mình không biết cách nào để xác định vị trí mắt mũi miệng
mình dựng dc đường bao đầu và bệ , chia đôi trục dọc là mắt trên , mình đo dc đường chân mày , chân mũi chân tóc với tỷ lệ là 1/3 (gần như vậy vì hình như là ông già sẽ khác)
nhưng mình phải mò mầm hoài bôi đi vẽ lại rất lâu vì mũi sai miệng sai ,mình thấy sai vì nó lệch và khác hẵn tượng , và đến khi vẽ dc rồi thì gần như hết cả buổi
Nên mình mới lên diễn đàn và mong các bạn giúp mình với , vì bài mình không hoàn chỉnh nên cũng không đăng lên diễn đàn dc
mong các bạn đọc dùm (hơi dài :D) và cảm ơn các bạn :)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]