You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1 [style_online]  [Đầu Tượng]Ông già góc 2 - Xin gạch Fri Mar 15, 2013 9:10 pm

style_online
NEWMEM
NEWMEM
Mọi người chấm dùm em xem bài này khoảng mấy điểm ạ, em cảm ơn :)

[Đầu Tượng]Ông già góc 2 - Xin gạch C60b3576624beb95c341355a303d4c69_54020996.picture

2 [let.s_u_go]  Re: [Đầu Tượng]Ông già góc 2 - Xin gạch Sat Mar 16, 2013 8:20 pm

let.s_u_go
2B
2B
Sai hình thì dưới trung bình rồi bạn ạ!
Cố gắng dựng hình, lên khối cho thật tốt...... Đừng gấp gáp chuyện điểm số!
Tiện thể, mình xin có chút góp ý cho bài của bạn:
Khi dựng hình, bạn nên quan tâm đến trục của tượng, các trục ngang: Mắt, mũi, miệng, gò má, tai..... thì song song với nhau===> Bài bạn trục mặt xiêu vẹo tùm lum hết rồi, lần sao bạn phải để ý chỗ này
Phần lên bóng thì nên chú ý ở khuôn mặt, nhìn một người, người ta hay quan tâm đến khuôn mặt, tượng cũng vạy, các chi tiết ở mặt nên đánh kĩ, sắc độ đậm hơn các phần khác một tí, cái nào cũng bằng nhau thì bài bị đều, mà cái nào đậm hơn mặt thì sẽ bị tranh chấp
Về không gian, bạn nên tải sắc độ ra nữa cho êm, đánh như thế không hay. đánh như thế có chỗ đen thui, chỗ trắng. Nền cũng cần các sắc độ chuyển không gian bạn ạ
Chúc bạn luyện thi tốt!
:)

3 [style_online]  Re: [Đầu Tượng]Ông già góc 2 - Xin gạch Sun Mar 17, 2013 11:33 am

style_online
NEWMEM
NEWMEM
Em học thầy bảo góc 3/4 thì trục mặt tụ về 1 điểm beat_brick

4 [let.s_u_go]  Re: [Đầu Tượng]Ông già góc 2 - Xin gạch Mon Mar 18, 2013 12:14 am

let.s_u_go
2B
2B
style_online đã viết:Em học thầy bảo góc 3/4 thì trục mặt tụ về 1 điểm beat_brick
Thầy bạn nói đúng rồi đấy! Nhưng sự tụ ở trên khuôn mặt tượng không nên thể hiện quá nhiều, mặt tượng sẽ bị méo! với lại, trừ góc chính diện ra, góc nào nhìn nghiêng cũng sẽ xuất hiện điểm tụ giữa các đường thẳng song song, chứ không riêng gì góc 3/4 bạn nha!
"Bài bạn trục mặt xiêu vẹo tùm lum hết rồi- không song song" có nghĩa là: các trục mắt, mũi, miệng, gò má của bạn không tụ về một điểm. Không tin bạn thử gióng bút chì xem, các trục nó cắt nhau tùm lum chỗ. Bạn học toán chắc cũng biết Các đường thẳng song song, gặp nhau tại một điểm ở vô cực. Các đường của bạn, không thể tụ về 1 điểm, tức là không song song! Bạn hiểu ý mình chứ?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]