You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

nguyen_thotrung
NEWMEM
NEWMEM
em thi bách khoa DN, và cho em hỏi luôn là em cà chì lấy khối xong phủ nét thì điểm đạt được có cao không mn
[Tĩnh Vật]em gần thi rồi, mọi người chấm điểm giúp với 43193010

Chin Su Siêu Nhân
NEWMEM
NEWMEM
không thích cái phông, nó cứ dính vào mẫu sao ý somui

ntnp1993
HB
HB
mờ mờ..ảo ảo..
:)

ben
HB
HB
các vật của bạn còn hơi đồng màu, bạn thử tách ra xem :)

5 [Huỳnh Thị Lan Hồng]  Re: [Tĩnh Vật]em gần thi rồi, mọi người chấm điểm giúp với Sat May 25, 2013 3:18 pm

Huỳnh Thị Lan Hồng
NEWMEM
NEWMEM
không biết là tiêu chí chấm ngoài đó ra sao.. nhưng chị cũng nhận xét một số thứ cơ bản nhé!

Tĩnh vật của em chưa tả được chất liệu! Nhựa, sứ, kim loại,gỗ... có độ bóng, độ phản quang khác nhau.. nhìn kĩ thì có vẻ như cái nắp thủy tinh nữa.. em tả chưa được.. Cái xoong chảo j` đấy chị ko rõ mẫu vật có phạt mảng zậy ko? Di chì rồi phủ nét cũng không sao nếu như em khéo léo đừng để bị chai, loang lỗ. Tả thủy tinh em nên mạnh tay cho trong lên! (hay là cái nắp vốn dĩ nó mờ như rứa? = =")

Tô bóng nên em không nên dùng những nét to và đều đến như thế! nhìn chỉ thấy tỏ ra nguy hiểm thôi chứ không hiệu quả. Em dí đen thui lun 1 cụm bên dưới ko đúng! Ở bên dưới cũng có chỗ được phản quang sáng lên, bên trên tường cũng phải được đánh đậm để làm nổi vật thể!

Mà nãy giờ chưa nói tới dựng hình! Cái này quan trọng nhất.. chỉ cần dựng hình chuẩn trong 1 bố cục tốt là em sẽ trên trung bình rồi! ;)).. Ở đây em dựng hình các thứ còn chưa chỉnh chu! Cái vành nồi cũng hơi dẹp, đáy nồi lại hơi bành, cái độ cong của bình chưa tinh tế... Em nên dùng nét vát thẳng để đi trước (kể cả các đường cong), viền vài nét sơ sơ rồi đánh bóng để lên khối.

Đừng để bài sau khi hoàn thành như vầy vẫn còn cảm giác của các đường viền quanh vật thể!

Còn hơn tháng nữa thi có lẽ sẽ còn lên tay.. Cố lên!

http://be.net/lanhong
nguoikhongmangho
HB
HB
cái xoong này mình thường hay vẽ, mức độ tranh chấp sáng tối bạn tả như vậy làm cho người xem có cảm giác cái xoong nó ko tròn mà bị gãy khúc ra. Còn cái nắp chắc chắc là bằng thủy tinh, nhưng cái nắp này đc làm bằng thủy tinh đục 1 tí ( giống như thân cây đèn dầu )bạn đánh như vậy có cảm giác như nắp cũng làm từ inox luôn í. Mình chỉ nhận xét theo những gì mình biết, có sai thì mong bạn bỏ quá nhé. :)

dovantanpro
NEWMEM
NEWMEM
Thi Đà Nẵng thì cần đạt những yêu cầu: Bố cục, tương quan giữa những vật thể trong mẫu, khối, vật liệu, vật gần mắt nhất thì làm hấp dẫn nhất bằng hiệu ứng..vv.. nới chung làm cho hấp dẫn mắt bằng một số vật thể trong mẫu, thường là vật gần mắt nhất, màu sắc phân biệt bằng đậm nhạt, không đc đều màu...=> cao điểm! Nếu mún trao đổi thêm thì tan26071992@gmail.com

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]