You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1 [conmavuive_138]  Một số bài vẽ lớp thầy Tiệp(Yên Phụ-HN) Sat Jan 08, 2011 10:16 pm

conmavuive_138
Admin
Admin
Hồi còn đi ôn vẽ bên nhà thầy có chụp lại được vài bức^^...Lớp thầy Tiệp là 1 trong những lớp luyện thi vào trương KIẾN TRUC HN tốt mà mình được biết.Phong cách lớp thầy đa số bài vẽ mẫu treo mà mình thấy là đánh ít nét,bài trong và tả không gian khá đẹp.Tiếc là có nhiều bài thầy treo cao quá ko chụp được và thầy cũng khá lười khi ko cập nhập các bài đẹp mới(không biết thầy vứt đâu).Các pic dưới đây hầu hết đều vẽ cách đây 6-7 năm hoặc lâu hơn...Duy chỉ có 5 bài đầu là của bạn Mạnh Thắng(thủ khoa ĐH KTHN 09) là mới và phong cách cũng rất hay.Ngoài ra trong thời gian đi ôn mình cũng sưu tầm được 1 số bài vẽ đầu tượng của các bạn khác,chất lượng các bài này mình nghĩ là đáng để học hỏi nên mình sẽ gộp chung luôn vào topic này.Hi vọng các bạn sẽ thích.....Thưởng thức nào oh zer

Một số bài vẽ lớp thầy Tiệp(Yên Phụ-HN) TI8

Spoiler:

Mình rất thích bài này,nét đánh đẹp,bài trong,không gian hợp lí,mỗi tội ko biết thằng nào bôi cả vết tay vào mặt(Phá hoại đến thế là cùng ^^)
Một số bài vẽ lớp thầy Tiệp(Yên Phụ-HN) TI4

CÒN ĐÂY LÀ 1 SỐ BÀI SƯU TẦM(NGUỒN MTOL.NET)

Một số bài vẽ lớp thầy Tiệp(Yên Phụ-HN) TI11

sp

Spoiler:

2 [ThanhTu]  Re: Một số bài vẽ lớp thầy Tiệp(Yên Phụ-HN) Sat Jan 08, 2011 10:50 pm

ThanhTu
Admin
Admin
Đã qua kiểm duyệt: hàng Việt chất lượng, tốt lắm hoanhe

https://butchi.forumvi.com/

3 [phuemkts]  Re: Một số bài vẽ lớp thầy Tiệp(Yên Phụ-HN) Sat Jan 08, 2011 11:18 pm

phuemkts
HB
HB
có rất nhiều vấn đề ở các bài vẽ trên..mình thấy chất lượng khá.chắc do để lâu rồi

4 [ThanhTu]  Re: Một số bài vẽ lớp thầy Tiệp(Yên Phụ-HN) Sat Jan 08, 2011 11:20 pm

ThanhTu
Admin
Admin
Trích " Các pic dưới đây hầu hết đều vẽ cách đây 6-7 năm hoặc lâu hơn..." :hihee:

5 [conmavuive_138]  Re: Một số bài vẽ lớp thầy Tiệp(Yên Phụ-HN) Sun Jan 09, 2011 2:21 pm

conmavuive_138
Admin
Admin
phuemkts đã viết:có rất nhiều vấn đề ở các bài vẽ trên..mình thấy chất lượng khá.chắc do để lâu rồi

Bạn có thể chỉ ra vấn đề kĩ được ko>>>mình post lên để làm tài liệu tham khảo cho các bạn đang ôn thi mà nên bạn cứ nhiệt tình chỉ rõ vấn đề để mọi người cùng nhận xét và học hỏi

ThanhTu
Admin
Admin
Nếu muốn, các bạn có thể trích riêng bài vẽ ra một topic để mọi người cùng bàn luận. Tìm ra những khuyết điểm để cùng nhau học hỏi là một điều rất tốt. khuyến khích hoanhe

7 [thatcherki]  Re: Một số bài vẽ lớp thầy Tiệp(Yên Phụ-HN) Mon Jan 10, 2011 8:18 pm

thatcherki
NEWMEM
NEWMEM
phong cách sử dung nét đánh carô cũng hay đấy chứ

8 [kentadn1]  Re: Một số bài vẽ lớp thầy Tiệp(Yên Phụ-HN) Sun Feb 13, 2011 12:50 pm

kentadn1
HB
HB
Nếu có tranh tĩnh vật thì càng tốt.Đang muốn tìm tranh tĩnh vật.

9 [xhuynhbmt]  Re: Một số bài vẽ lớp thầy Tiệp(Yên Phụ-HN) Sun Feb 27, 2011 4:49 pm

xhuynhbmt
HB
HB
nhung buc tuong dep do. thank bac nao dang len nha

10 [conmavuive_138]  Re: Một số bài vẽ lớp thầy Tiệp(Yên Phụ-HN) Mon Feb 28, 2011 6:33 pm

conmavuive_138
Admin
Admin
bạn viết có dấu nhé...^^ Mấy bài trên chưa thâm hậu nhưng có nhiều thứ đáng để học hỏi

11 [nhansongkhue]  Re: Một số bài vẽ lớp thầy Tiệp(Yên Phụ-HN) Fri Jun 17, 2011 5:07 pm

nhansongkhue
NEWMEM
NEWMEM
dung la nhung bai nay co nhieu uu diem dang de minh hoc hoi. the hien duoc cau truc xuong mat va co. tuy nhien thay minh hay dan "ban nhac khong duoc choi noi hon ca si" vi the danh nen diu hon se hay.(sr vi may tinh khong danh bo dau duoc)

12 [tinhchilatien09]  Re: Một số bài vẽ lớp thầy Tiệp(Yên Phụ-HN) Sat Jun 25, 2011 1:43 pm

tinhchilatien09
HB
HB
chúng ta nên chia sẻ kinh ngiệm để học hỏi chứ

13 [smile_arc]  Re: Một số bài vẽ lớp thầy Tiệp(Yên Phụ-HN) Tue Aug 23, 2011 1:18 pm

smile_arc
Admin
Admin
Bài cuối cùng tuyệt thật đấy...2 bài trên là phong cách mình đang muốn thử...tuyệt vời

14 [Dzuong565Kt]  Re: Một số bài vẽ lớp thầy Tiệp(Yên Phụ-HN) Sun Oct 02, 2011 4:45 pm

Dzuong565Kt
HB
HB
Đánh caro đẹp nhỉ.. mình thường đánh mắt cáo hơn ( chắc tại ở mình.. mình thấy chỉ có đánh mắt cáo ko à... ko dám phá cách :D kaka

15 [supperkuro]  Re: Một số bài vẽ lớp thầy Tiệp(Yên Phụ-HN) Mon Oct 03, 2011 6:05 pm

supperkuro
HB
HB
hjk

16 [lvm_1010]  Re: Một số bài vẽ lớp thầy Tiệp(Yên Phụ-HN) Mon Oct 03, 2011 7:42 pm

lvm_1010
HB
HB
khi nào a post mấy bài về tĩnh vật nhé :)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]