You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1 [zenzou]  Xin nhận xét dùm mình Thu Feb 10, 2011 10:37 pm

zenzou
HB
HB
Mong các bạn nhận xét dùm mình để mình có thể sửa sai sớm, cứ chém thoải mái nha nm

Xin nhận xét dùm mình Photo0208n

Xin nhận xét dùm mình Photo0200d

2 [archtruong]  Re: Xin nhận xét dùm mình Thu Feb 10, 2011 11:15 pm

archtruong
HB
HB
mình xin chém gió thẳng tay theo mắt nhìn của mình nhé.
bài của bạn tương đối tốt tuy nhiên bạn phải chú ý
các đường bo xung quanh, nó không tốt,nếu nhìn vật thật không bao giờ có đường màu đen đó hết trừ khi bạn nheo mắt lại
tả khối chưa đạt,bạn có thể dể dàng nhận thấy vì nó bị dính vào nền phía sau, chưa tách ra được.
phần đế của tượng bạn chưa chú ý nó lắm, nhưg bạn nên nhớ mọi chi tiết có trong bài vẽ của bạn có thể làm cho nó xấu đi hoặc đẹp hơn. bài thứ 2 của bạn nếu bạn vẽ đế kỉ hơn, có thể nó rất khá.
chúc bạn phấn đấu đạt tiêu chí mà bạn đặt ra, :D:D

3 [zenzou]  Re: Xin nhận xét dùm mình Thu Feb 10, 2011 11:28 pm

zenzou
HB
HB
Cảm ơn nhiều về lời nhận xét của bạn :)

4 [zenzou]  Re: Xin nhận xét dùm mình Fri Feb 11, 2011 7:58 pm

zenzou
HB
HB
Xin cảm ơn về những lời nhận xét tận tình của bạn,mình sẽ ghi nhớ và cố gắng thêm :)
Mình học vẽ hồi năm 11,vì học trường dân lập nên tuần học dc 2 buổi,ko có nhiều thời gian đầu tư hơn vào việc vẽ, năm nay thi rùi nên mình đang lo xem mình còn thiếu sót những zì để hoàn thiện cho tốt

5 [conmavuive_138]  Re: Xin nhận xét dùm mình Sat Feb 12, 2011 12:24 pm

conmavuive_138
Admin
Admin
bạn định thi trường nào...nếu sắp tới thi mà vẽ vậy thì khó đạt điểm cao lắm,vẫn còn nhiều vấn đề về nét(nét đi chưa dứt khoát và mạnh mẽ,mình lại tưởng bạn mới học vẽ),bố cục(bạn để thừa trên vs bài tượng thứ 2 nhiều quá) và hình(chi tiết ngũ quan chưa được đẹp, cái bệ xí quá :D ),đường chân trời có cao quá không nhỉ ^^,mình ít thấy bài tượng mẫu nào mà người ta để cao quá zậy>>>1 điều nữa là sắc độ giữa tượng và nền của bạn nhạt nhòa quá,bây h có nhiều lớp vẽ chơi bài đậm lắm,bạn nên chú ý tới điều này.Nếu còn nhiều bài vẽ bạn cứ gửi lên để cùng học hỏi,chúc bạn sức khỏe và ôn thi tốt

6 [tinhchilatien09]  Re: Xin nhận xét dùm mình Sat Jun 09, 2012 1:21 pm

tinhchilatien09
HB
HB
mình thấy bài thứ hai đều màu quá

7 [changjinew]  Re: Xin nhận xét dùm mình Sat Jun 09, 2012 4:40 pm

changjinew
HB
HB
đánh đậm tí nữa đi bạn, đừng nhoà nhoà như nhau là bài bạn đc đó, đường chân trời hơi kì kì

8 [shenny]  Re: Xin nhận xét dùm mình Sat Jun 09, 2012 5:41 pm

shenny
HB
HB
=,= sáng tối ko rõ ràng, bị đều quá, bài bị đục, mất nét đánh bóng, bị viền nét nhiều quá, chưa có không gian, cặp mắt như là cầm chì bôi đen vào ko có mục đích ji cả...
Về phần hình dựng khá tốt, nhưng lại bị tụt bố cục ( bên dưới chừa ít bên trên chừa nhiều=>> lệch bố cục )

9 [Sponsored content]  Re: Xin nhận xét dùm mình

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]