You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1 [ThanhTu]  Tập hợp những bài chân dung chì tốt Wed Feb 23, 2011 7:27 pm

ThanhTu
Admin
Admin
" Bộ sưu tập này được chọn lọc và tổ hợp từ các nhiều lò luyên thi & các nguồn trên Internet nhằm giúp các bạn có một nguồn tư liệu tổng quan và gọn gàng hơn để phục vụ tốt cho quá trình rèn luyện của mình. Chúc tât cả các bạn thành công và gặp nhiều may mắn trên con đường mình đã chọn ! "

Nếu các bạn nào có bài chân dung tốt thì cùng đăng lên đây với mình nhé nm

Tập hợp những bài chân dung chì tốt CDHN01

sp

Spoiler:

https://butchi.forumvi.com/

2 [zenzou]  Re: Tập hợp những bài chân dung chì tốt Wed Feb 23, 2011 8:34 pm

zenzou
HB
HB
Tư liệu hay wa,cho em hỏi bài thứ 1 là bài ở lò luyện thi fải ko a? em thấy cách đánh chì hay,phóng thoáng,cái đó mà áp dụng để vẽ chân dung lúc thi có dc ko? hay chỉ dùng để kí họa chân dung vậy thôi,em đang phân vân ko biết đánh bóng người nên đánh như thế nào đang còn nhiều ??? Mong anh giải đáp cho.Xin cảm ơn :)

3 [ThanhTu]  Re: Tập hợp những bài chân dung chì tốt Thu Feb 24, 2011 7:23 pm

ThanhTu
Admin
Admin
Mấy bài này đúng là để thi đó e, e ko cần phải quan trọng nét như thế nào, miễn e diễn tả tốt là đc. Mấy bài này công nhận phong cách, nhưng các nét đánh cũng thể hiện một đẳng cấp khi ng vẽ đã khá chuẩn về giải phẫu, các đường cơ đã được nắm rất rõ trước khi phát những lớp nét lên. Mỗi lớp nét là một kinh nghiệm khá dày dặn rồi. Còn ở các bài mẫu khác, các học viên phải phân tích các vị trí cơ, hộp sọ, gò má trước khi lên khối, lên màu... Nếu e đạt đủ trình độ để thực hiện bài vẽ như thế thì tốt thôi, nhưng trước hết e phải chuẩn căn bản cái đã, mà cái chặng đường này a nghĩ nó ko phải là dễ dàng.

1. Những j a vừa nói chỉ là những cảm nhận và đánh giá khách quan cá nhân a thôi. A ko chuyên cái này, trên diễn đàn thì a đc biết a DACAM rất am hiểu bên này, e có thể hỏi thêm anh ấy.
2. E ko nên đặt một câu hỏi cho riêng 1 ai trên diễn đàn. hãy đặt cho tất cả mọi người vì rất có thể ai đó biết để giúp e nhưng họ sẽ ko trả lời, đơn giản câu hỏi ko dành cho họ. E để ý hơn lần sau nhé :)

https://butchi.forumvi.com/

4 [xhuynhbmt]  Re: Tập hợp những bài chân dung chì tốt Wed Mar 16, 2011 11:36 am

xhuynhbmt
HB
HB
nhin phong cách sao giống hoạ sĩ trung quốc vẽ vậy a

5 [ngoc.jendy]  Re: Tập hợp những bài chân dung chì tốt Thu Mar 17, 2011 8:17 pm

ngoc.jendy
HB
HB
xhuynhbmt đã viết:nhin phong cách sao giống hoạ sĩ trung quốc vẽ vậy a
ủa mình thấy người nước nào vẽ cũng vậy à!.Tranh của Hoạ sĩ trung quốc có gì khác,chỉ mình biết với :)

6 [DACAM]  Re: Tập hợp những bài chân dung chì tốt Sun Mar 20, 2011 1:37 am

DACAM
Admin
Admin
Về cơ bản vẽ chân dung người cũng không khác gì vẽ tượng cả , có điều tiếp giáp giữa các mảng êm hơn & khối có màu sắc tự thân chứ không đồng nhất 1 màu như tượng cho nên tốt nhất các bạn nên tập vẽ cả tượng & tĩnh vật trước khi tập vẽ người .
Dưới đây là một số bức chân dung của tôi qua các thời kỳ khác nhau

Tập hợp những bài chân dung chì tốt 2

Bút bi

Tập hợp những bài chân dung chì tốt Mrdacam_bacloi_7548

Than

Tập hợp những bài chân dung chì tốt Pdc_0103

Tập hợp những bài chân dung chì tốt Hoang

Phấn màu

Tập hợp những bài chân dung chì tốt 17558_1223168631145_1586867877_30647755_3440552_n

Tập hợp những bài chân dung chì tốt 17558_1223168671146_1586867877_30647756_1103943_n

Tập hợp những bài chân dung chì tốt 17558_1223168711147_1586867877_30647757_6286931_n

Ký họa

http://artvn360.com

7 [bubblelovehp93]  Re: Tập hợp những bài chân dung chì tốt Sun Mar 20, 2011 11:25 am

bubblelovehp93
HB
HB
tranh tự hoạ của thầy Quân là bài bút bi ấy. hoho không fai hoạ sĩ trung quốc vẽ đâu. toàn bài thầy Quân vẽ mà.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]