You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

notme1693
HB
HB
Bài tĩnh vật mới của mình.mem mới ,các bạn nx nhiệt tình nha Anh000
Bài tĩnh vật mới của mình.mem mới ,các bạn nx nhiệt tình nha Anh003
Bài tĩnh vật mới của mình.mem mới ,các bạn nx nhiệt tình nha Anh004
Bài tĩnh vật mới của mình.mem mới ,các bạn nx nhiệt tình nha Anh005

Bài thứ 3 là của mình còn lại thêm 1 số bài của các anh khóa trước .Mọi người chém nhiệt tình nha :d

Flying Penguin
Admin
Admin
vải vóc cứng quá , được bài cuối cùng tạm ổn.
nét đẹp , dựng hình chai chưa đối xứng.Mấy bài còn lại chưa ra chất ^^

Thích nhất cái rế bài 1 ^^ ...hồi trước mình vẽ cái rế này mà vẽ đường đan của nan sai ( bị thầy kí đầu nhớ tới già ) kaka

http://www.noithatdocdao.com
notme1693
HB
HB
Uhm,thank bạn đã nx nha :) theo mình nhận xét thì bài 1 đúng là vải cứng thật do bịa vải :D,cái ấm và rế ra chất.Bài 2 nhìn ngoài thực cái chai rất trong còn lại thì cứng trông giống miếng tôn vậy.Còn lại bài 4 là mình kết nhất.Baif 3 là bài của mình mới vẽ các bạn nx nhiệt tình hộ mình nha

ThanhTu
Admin
Admin
Hình 1:
+ Bố cục hơi nhỏ do lấy ko gian vải hơi nhiều + rối, nếu tả ít thì sẽ hiệu quả hơn. Vả lại ko nên lấy cạnh bàn theo đường nghiêng đó làm tầm nhìn có cảm giác đổ nên chưa được hay (vẫn có một số bài có cạnh bàn nghiêng nhưng đẹp :) )
+ Ấm nhôm tương đối ra chất
+ Viên gạch bị sai về hình do quá ...mỏng :)
+ Cái bình nằm lấy sáng tối hơi gấp 1 tí, phần tối chính cũng nên có những mảng màu nhạt hơn ở phía mép để tạo cảm giác xa cho vị trí mép (hiệu quả về khối sẽ cao hơn, dùng 1 màu như vậy bình sẽ bị phẳng)
+ Cái rế về hình thì cũng khá. Về màu của cái rế (nếu là rế mới) thì nên sáng một chút hơn tí mình nghĩ bài sẽ trong hơn (cái này chỉ đoán thôi :D
+ Quả, mình ko biết quả gì nữa, đoán bậy quả cam hay quýt j đó. Nếu đúng là vậy thì cũng nên sử dụng nét caro thô hơn (đánh nét rộng và đan góc lớn hơn) để tạo độ nhám cho chất liệu.
+ Bóng đổ, theo kinh nghiệm (ko theo mẫu thực vì ko đẹp) thì nên chọn góc nghiêng về sau, hiệu quả ánh sáng mới đẹp được.

BÀI 3:
+ Nhìn chung bài hấp dẫn, mềm và trong. Nét vẽ phong phú, cái chất bình và chai nước sử dụng caro tạo chất liệu rất hiệu quả, mình rất thích. Nói thì dễ, nhưng nhớ được kỹ thuật này áp dụng vào bài vẽ ko phải là dễ :)
+ Việc lấy chi tiết trên bình cũng khá hợp lí >> tóm lại, tổng thể rất tốt
+ Bài này gạch vẫn...mỏng, bạn để ý kỹ hơn nhé. Gạch vẫn là 1 mẫu khó đấy, mặc dù nhìn trông đơn giản chán...:D
+ Khối vải vẫn chưa đạt, nhất là việc phân định phần nào tối, phần nào sáng, mảng nào xa, mảng nào gần, vải của bạn vẫn cứ hơi đều đều, kể cả về việc lựa nép gấp thích hợp trong quá trình dựng hình.
+ Về đường chân trời mình nghĩ nên cho nó lên cao 1 tí :)
+ Bình nước khoáng bạn thêm vào phần bóng choá cho sinh động, tạo được sự ấn tượng hơn về chất trong bài vẽ của mình.

Tóm lại, bạn vẫn là 1 cao thủ đấy, nhưng đừng quên cố gắng, chúc bạn học tốt oz
Ak, quên nữa, ko biết bạn học lớp nào nhỉ ?

BÀI CUỐI:
+ Mình rất thích chai rượu, trong lắm :)

https://butchi.forumvi.com/
notme1693
HB
HB
thank bạn đã nhận xét, mình ở hải phòng, học ở lớp vẽ gần nhà thui,cũng đc gần 5 tháng òi,năm nay mình định thi XDHN.Lần sau mình sẽ post nhìu bài nhiều hơn.Chúc 4rum hoạt động ngày càng sôi nổi

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]