You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1 [osinvip]  Tĩnh vật chì của Osinvip,nhận xét dùm mình :D Mon Apr 04, 2011 10:59 am

osinvip
HB
HB
Tĩnh vật chì của Osinvip,nhận xét dùm mình :D IMG0399A

các bạn cứ mạnh tay vào,chỉ ra lỗi sai giúp mình để rút kình nghiệm,lần sau khỏi mắc phải tq

ben
HB
HB
bài ni mi mới vẽ hôm qua ah, lên trình ghê ta, nhìn mi vẽ ta nản quá, hết hứng mà học lun :(

3 [ThanhTu]  Re: Tĩnh vật chì của Osinvip,nhận xét dùm mình :D Mon Apr 04, 2011 11:37 am

ThanhTu
Admin
Admin
Phần quan trọng nhất bạn nên để ý đó là hình, cái elip của miệng ly bạn bị gãy. Lỗi này sẽ bị trừ nhiều điểm lắm đấy. Nếu giả sử bạn vẽ rất đẹp (ổn về bố cục- khung hình lớn, về khối chất, về chiều sâu ko gian, về độ tinh tế trong xử lí ..) khoảng 8 điểm mà mắc lỗi này bạn chỉ còn 6 - 6,5 điểm thôi, bạn chú ý hơn nhé :)

Mấy vật phía trước bạn tả tạm ổn, nhưng cái ấm phía sau thì chưa nổi, lý do là đồng màu với phông nền phía sau và phần sáng lớn chưa tập trung nên cũng chưa hấp dẫn mấy. Tiện thể bạn kiểm tra phần elip dưới đáy ấm, vẽ xuyên qua xem độ cong ổn chưa, mình thấy nó cũng hơi gấp

Nét của bạn tuy em nhưng có vẻ hơi mù, do nét quá mảnh và dày. Mình nghĩ nếu dùng nét lớn và thưa tí nữa thì trông mạnh và chất hơn (cái này là ý kiến cá nhân mình thôi :D )

Bài vẽ cuả bạn có nhiều ưu điểm nhưng lại mắc lỗi về hình, bạn cố gắng đầu tư thêm phần này mình tin bạn sẽ đạt được số điểm cao đấy !

https://butchi.forumvi.com/

4 [osinvip]  Re: Tĩnh vật chì của Osinvip,nhận xét dùm mình :D Mon Apr 04, 2011 11:46 am

osinvip
HB
HB
thanks anh tú,em có ý kiến về cái elip ly là trong này nhìn nó gãy thật,nhưng ở ngoài nó ko bị zậy T_T,vẽ cũng nhiều nên em biết lỗi căn bản đó,còn về elip đáy của ấm thì có vẻ là độ cong chưa đạt cảm giác hơi gãy,còn cái ấm em sợ nổi quá nó bật ra phía trước lun quá nên...:D

5 [ThanhTu]  Re: Tĩnh vật chì của Osinvip,nhận xét dùm mình :D Mon Apr 04, 2011 11:56 am

ThanhTu
Admin
Admin
osinvip đã viết: cái ấm em sợ nổi quá nó bật ra phía trước lun quá nên...:D

e thử tập trung sử ở phần đỉnh sáng thôi ( a có cảm giác phần sáng trên ấm nhôm hơi thừa ở nhiều vị trí, chưa tập trung lắm ) đừng tả mướt hết là ổn, còn phần không gian phía sau ấm e có thể tăng thêm 1 điểm nhấn phông nữa, lấy thêm tí phản quan cho ấm xem thế nào mm

https://butchi.forumvi.com/

6 [alex ferguson]  Re: Tĩnh vật chì của Osinvip,nhận xét dùm mình :D Mon Apr 04, 2011 12:44 pm

alex ferguson
Master
Master
có những bài vẽ nhìn ở ngoài rất đẹp,nhưng khi post hình lên mạng nhiều lỗi nhỏ sẽ bị phát hiện,vì vậy ôsinvip và các bạn khác nên photo ra A4,vì khi photo ra,sáng tối hay nét vẽ ẩu các bạn sẽ biết và chỉnh sửa,chụp hình...trước khi post lên mạng.ý kiến anh THANH TÚ rất hay bạn nên chú ý...bài này bạn lim dim mắt lại sẽ thấy nhiều chỗ sáng tối...giữa ấm nhôm phông chưa rõ.Ý kiến cá nhân mong bạn thi tốt.OK.

kun
5B
5B
photo chi ra mờ lám

osinvip
HB
HB
chắc bạn photo chỗ tiệm sắp hết mực nên vậy :D,photo ra thì bài sẽ rõ nét hơn,không mù như bài vẽ thật nên dễ thấy lỗi sai.v.v.thanhks anh tú và alex :) đã chỉ bảo

9 [ryanmaster]  Re: Tĩnh vật chì của Osinvip,nhận xét dùm mình :D Mon Apr 04, 2011 6:02 pm

ryanmaster
5B
5B
sao lần này chụp ảnh có màu đồng vậy Hải =.='

https://butchi.forumvi.com

10 [osinvip]  Re: Tĩnh vật chì của Osinvip,nhận xét dùm mình :D Mon Apr 04, 2011 6:41 pm

osinvip
HB
HB
biết điện thoại rồi,chụp ảnh không có chấm mô hết,có bữa ta chụp nó ra màu xanh mới ghe =.='

11 [ryanmaster]  Re: Tĩnh vật chì của Osinvip,nhận xét dùm mình :D Mon Apr 04, 2011 6:42 pm

ryanmaster
5B
5B
osinvip đã viết:biết điện thoại rồi,chụp ảnh không có chấm mô hết,có bữa ta chụp nó ra màu xanh mới ghe =.='
lấy bút chì chấm cho nó mấy cái :) kaka

https://butchi.forumvi.com

12 [hiensaco]  Re: Tĩnh vật chì của Osinvip,nhận xét dùm mình :D Mon Apr 04, 2011 7:17 pm

hiensaco
HB
HB
tăng độ đậm của màn lên, và chuyển phông ra nữa đi H

13 [butchivang]  Re: Tĩnh vật chì của Osinvip,nhận xét dùm mình :D Mon Apr 04, 2011 9:37 pm

butchivang
HB
HB
màn sau chưa tốt,chọn diểm mà nhấn lên sẻ thấy hiệu quả xa gần

14 [langtukt]  Re: Tĩnh vật chì của Osinvip,nhận xét dùm mình :D Wed Apr 06, 2011 2:53 pm

langtukt
Master
Master
THEO MÌNH BÀI NÀY CÓ VẤN ĐỀ Ở BỐ CỤC VÀ ÁNH SÁNG:
1.BỐ CỤC BÀI NÀY CHƯA ĐẸP,CÁI LY NẰM GẦN GIỮA CÁI ẤM NHÔM KO ĐẸP,CAI LY QUA PHẢI NỮA THÌ ĐẸP HƠN,TỔNG THỂ BỐ CỤC NÊN LÊN TRÊN 1 ÍT NỮA LÀ OK
2:ÁNH SÁNG ĐỀU,CHƯA RÕ ĐỘ SÁNG CỦA VẬT NÀO MẠNH NHẤT,ÁNH SÁNG BỊ TRANH CHẤP(VẢI PHÍA SAU CÓ CHỖ SÁNG MẠNH BẰNG ÁNH SÁNG CỦA ẤM+LY,CÁI QUAI SAU SÁNG BẰNG ĐỘ SÁNG ẤM,NHƯNG ĐIỀU NÀY LÀM BÀI BẠN THIẾU TRƯỚC SAU),ẤM NHÔM BẠN TẢ CÓ RA CHẤT RỒI ĐẤY NHƯNG ÁNH SÁNG Ở VÙNG SÁNG CẦN RÕ RÀNG RA TÝ NỮA,TẬP TRUNG 1 TÝ NỮA

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]