You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

1 [fovihoang]  [Khối] Các anh chị vào nhận xét giúp em ;;) Thu Jun 23, 2011 10:03 pm

fovihoang
HB
HB
First topic message reminder :

[Khối] Các anh chị vào nhận xét giúp em ;;) - Page 2 Dsc01320

[Khối] Các anh chị vào nhận xét giúp em ;;) - Page 2 Dsc01386

[Khối] Các anh chị vào nhận xét giúp em ;;) - Page 2 Dsc01387

[Khối] Các anh chị vào nhận xét giúp em ;;) - Page 2 Dsc01391

[Khối] Các anh chị vào nhận xét giúp em ;;) - Page 2 Dsc01392

[Khối] Các anh chị vào nhận xét giúp em ;;) - Page 2 Dsc01395

bài con cá em vừa vẽ xong lúc chiều ;;)

26 [fovihoang]  Re: [Khối] Các anh chị vào nhận xét giúp em ;;) Sun Jul 10, 2011 10:42 pm

fovihoang
HB
HB
@ kun: thường thì 1 lần tập mình vẽ hình tròn trc, vẽ kín đủ loại tăng dần kích cỡ rồi chuyển sang elip, đường thẳng thì kiểu như nối 2 điểm thôi, cuối cùng là đánh ngược w xuôi tay đến khi nào hết đánh đc thì thôi, đỡ tốn giấy ;;)
@ rainbow001: mình thấy chỉ 2 bức cuối là tạm đc, cái bức thứ 3 từ dưới lên nhìn hề hề :))
@ kp1777: đúng là có méo thật

hoho

27 [jendy.k]  Re: [Khối] Các anh chị vào nhận xét giúp em ;;) Mon Jul 11, 2011 5:21 pm

jendy.k
HB
HB
ryanmaster đã viết:vb, nghĩ sao lấy giấy rôki vẽ hở bạn vb, đơ tơ rơ :D
ax! vẽ trên giấy rôki đó hở! vậy chắc tay bạn cũng khủng lắm hen, vật vã lắm mới lên nét nổi trên giấy đó! bạn dùng giấy thường thì chắc được hơn đó! hoho hoho hoho ! chúc vui_jendy

28 [fovihoang]  Re: [Khối] Các anh chị vào nhận xét giúp em ;;) Mon Jul 11, 2011 10:56 pm

fovihoang
HB
HB
k biết k có tội mà, mọi ng bươi móc mãi :-<

29 [fovihoang]  Re: [Khối] Các anh chị vào nhận xét giúp em ;;) Thu Jul 14, 2011 10:20 pm

fovihoang
HB
HB
[Khối] Các anh chị vào nhận xét giúp em ;;) - Page 2 Dsc01416
[Khối] Các anh chị vào nhận xét giúp em ;;) - Page 2 Dsc01398

30 [fovihoang]  Re: [Khối] Các anh chị vào nhận xét giúp em ;;) Thu Jul 14, 2011 10:22 pm

fovihoang
HB
HB
cái khung tre em vẽ bị méo ;;)

31 [boyhd]  Re: [Khối] Các anh chị vào nhận xét giúp em ;;) Fri Jul 15, 2011 5:07 pm

boyhd
NEWMEM
NEWMEM
cái ca hay cốc làm đep day

32 [Mr Sói]  Re: [Khối] Các anh chị vào nhận xét giúp em ;;) Fri Jul 15, 2011 10:55 pm

Mr Sói
NEWMEM
NEWMEM
1bài đầu có vẽ tạm ổn
2 hình nón hình như sai đế dài ... khối chưa đc
3 mẫu sai ( hình tròn nằm ở trục giữa hình vuông mà )
4 cũng đc
5 không biết mẫu ra sao nhưng thấy cục gạch hình như sai chi tiết ( gạch 6 lỗ đâu có chiều dài thế , lỗ ống quá nhỏ
6 tuyệt

33 [fovihoang]  Re: [Khối] Các anh chị vào nhận xét giúp em ;;) Fri Jul 15, 2011 11:05 pm

fovihoang
HB
HB
@ Mr Sói: bài 3 sai chỗ nào anh ? mẫu đặt như thế mà (_ _")
tks anh nhận xét chi tiết ;;)

34 [Mr Sói]  Re: [Khối] Các anh chị vào nhận xét giúp em ;;) Fri Jul 15, 2011 11:09 pm

Mr Sói
NEWMEM
NEWMEM
cái khối đó mẫu như vậy hay là hình tròn nằm ở giữa ( k biết bạn có vẽ đúng mẫu hok nữa chứ mình học thì nó ở trục giữa ( chã là nó lệch qua 1 tí + với hình tròn chưa có khối gì cả ) mình học mới 2 tháng thôi :))

35 [ThanhTu]  Re: [Khối] Các anh chị vào nhận xét giúp em ;;) Fri Jul 15, 2011 11:33 pm

ThanhTu
Admin
Admin
Vì sao phải đặt khối cầu nằm giữa nhỉ ? ts

https://butchi.forumvi.com/

36 [Mr Sói]  Re: [Khối] Các anh chị vào nhận xét giúp em ;;) Sat Jul 16, 2011 11:49 am

Mr Sói
NEWMEM
NEWMEM
vì em nghĩ rằng hình tròn có khối = với hình chữ nhật . vì mẫu mấy ông thầy chỉ có thể :))

37 [fovihoang]  Re: [Khối] Các anh chị vào nhận xét giúp em ;;) Sat Jul 16, 2011 10:56 pm

fovihoang
HB
HB
mấy bài đó mình vẽ cũng lâu r, hồi đó còn nhác tay k dám lên mạnh, sợ bị la thạch cao mà làm đen quá nữa :))
nói thật thì k hiểu ý bạn lắm, cái khối cầu nó nằm lệch bên vậy mà ?

like anh tú :"Vì sao phải đặt khối cầu nằm giữa nhỉ ? " :))

38 [ThanhTu]  Re: [Khối] Các anh chị vào nhận xét giúp em ;;) Sun Jul 17, 2011 12:05 am

ThanhTu
Admin
Admin
Mẫu đặt cân xứng quá ko đẹp, vì thế mình nghĩ mẫu gốc bài này cố tình bố trí lệch sang 1 bên thôi. thích đặt đâu cũng được, cái đó tuỳ mỗi thầy thôi ts

https://butchi.forumvi.com/

39 [dangtrangxg]  Re: [Khối] Các anh chị vào nhận xét giúp em ;;) Sun Jul 17, 2011 12:44 am

dangtrangxg
3B
3B
mình sẽ chỉ ra 2 lỗi sai căn bản mà bạn có thể làm mất điểm khi thi.
thứ 1: sắc độ đậm nhất trên bài ko thuộc về phần phông mà thuộc về phần mẫu, nghĩa là khi nhin vào bài vẽ chỗ đậm nhất phải nằm trên mẫu đằng này bạn đánh phông đen đều xung quanh...ko có sự chuyển đổi không gian.
thứ 2: bạn xem một số bài đầu bạn vẽ các khối đặt bên trên nhìn ko có trọng lực hay sao ý cảm giác hơi lơ lửng vì sắc độ bạn nhấn thiếu ngay chỗ mẫu đặt lên, ví dụ như khối tròn bạn đặt trên khối vuông thi ngay chỗ tiếp xúc 2 khối sắc độ phải đậm và bóng đổ phải rõ tí...nhìn đều đều... trong khi phông thì cứ đậm
tuy nhiên bạn đánh nét đẹp bài sạch cố gắng khắc phục bài sẽ tốt hơn chúc bạn thành công.

http://tranhchi.co.cc

40 [yeukientruc]  Re: [Khối] Các anh chị vào nhận xét giúp em ;;) Sun Jul 17, 2011 8:39 pm

yeukientruc
2B
2B
Cũng tạm đó bạn! Có gắng hơn nha! chúc bạn thành công :D

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2