You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

1 [haiminh_arc]  [Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên Sat Dec 31, 2011 5:51 pm

haiminh_arc
Admin
Admin
First topic message reminder :

- Với kinh nghiệm trên 5 năm, chúng tôi nhận hướng dẫn, luyện thi vào các trường Đại Học, Cao Đẳng hai khối V và H bao gồm các trường:
+ Đại học Kiến Trúc Hà Nội
+ Đại học Xây Dựng Hà Nội
+ Đại học Mỹ Thuật Công Nghiệp Hà Nội
+ Viện Đại học Mở Hà Nội
+ Đại học Sư Phạm Nghệ Thuật Hà Nội
+ ...
- Một số thông tin khác:
+ Tỷ lệ thi đỗ hàng năm: >75%
+ Môi trường học tập hòa đồng với bạn bè, nhiệt tình trong giảng dạy.
+ Cơ sở vật chất tạo điều kiện tốt nhất cho việc luyện tập.
+ Dụng cụ học tập được hỗ trợ mua giúp
+ Đối với những học sinh đã đỗ: được đào tạo miễn phí các phần mềm chuyên ngành như autocad, photoshop...
+ ...
- Một số bài vẽ khóa học 2010.

+ Đầu tượng:

[Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên - Page 2 25-1
[Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên - Page 2 40-1
[Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên - Page 2 23-1
[Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên - Page 2 43
[Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên - Page 2 44
[Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên - Page 2 20-1
[Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên - Page 2 22-1

+ Tĩnh vật:

[Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên - Page 2 57
[Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên - Page 2 56
[Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên - Page 2 55
[Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên - Page 2 54
[Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên - Page 2 53
[Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên - Page 2 50
[Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên - Page 2 48

+ Mỹ thuật 2:

[Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên - Page 2 36-1
[Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên - Page 2 33-1
[Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên - Page 2 32-1
[Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên - Page 2 29-1
[Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên - Page 2 27-1

+ Màu:

[Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên - Page 2 17-1
[Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên - Page 2 14
[Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên - Page 2 15-1
[Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên - Page 2 10-1
[Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên - Page 2 9-1
[Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên - Page 2 7-1
[Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên - Page 2 6-1
[Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên - Page 2 5-1
[Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên - Page 2 4-1

Chân thành cảm ơn!

gunnyl
NEWMEM
NEWMEM
^^ nói cho em biết thêm đề phụ của dh kiến trúc hn dc ko ạ, em đang là sv dh kiến trúc tp hcm nhưng tình hình là có vấn đề về tư tưởng thì phải nên chỉ muốn học ở hn ( trước đây bố mẹ ko cho mà quyết tâm quá nên đành chịu ạ) mong mọi người chỉ giúp em rõ hơn về đề phụ này, em cảm ơn nhìu lắm ^^

27 [metalmit]  Re: [Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên Wed Mar 28, 2012 8:24 pm

metalmit
2B
2B
Kiến trúc TPHCM có thể nói là trường đào tạo kt mạnh nhất cả nước hiện nay, sinh viên trong đấy rất năng động, ý tưởng rất tốt, vẽ tay cũng ổn. Nói chung theo ý kiến cá nhân thì a thấy hơn kthn và xd. Thế nên a nghĩ e k nên tham bát bỏ mâm làm gì. Vả lại chương trình đào tạo trong đấy cũng hiện đại và tiến bộ hơn ngoài này nhiều, giúp sv làm quen với thực tế nhiều hơn, ngoài này vẫn đào tạo theo kiểu...không đào tạo :))

28 [ThanhTu]  Re: [Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên Wed Mar 28, 2012 11:39 pm

ThanhTu
Admin
Admin
gunnyl đã viết:^^ nói cho em biết thêm đề phụ của dh kiến trúc hn dc ko ạ, em đang là sv dh kiến trúc tp hcm nhưng tình hình là có vấn đề về tư tưởng thì phải nên chỉ muốn học ở hn ( trước đây bố mẹ ko cho mà quyết tâm quá nên đành chịu ạ) mong mọi người chỉ giúp em rõ hơn về đề phụ này, em cảm ơn nhìu lắm ^^
Nếu bạn đổi thì đó là sai lầm lớn trong cuộc đời bạn đó. Quan trọng là cách học của mình như thế nào thôi. ĐỒng ý là môi trường rất quan trọng, nhưng sự khắc chế của bản thân để học hỏi từ môi trường xung quanh còn quan trọng hơn. Mình thấy trường nào cũng có những bậc kì tài cả, chả riêng j trường " xịn". Trường công hay tư đều có cái hay và cái dở. Mơ về 1 môi trường học chuẩn của chuẩn ( ít nhất ở VN) thì bạn nên từ bỏ giấc mơ đó đi.
Mình hơi thấy ngộ ngộ là suy nghĩ này xuất phát từ 1 sinh viên KT.HCM . Nếu bạn chuẩn bị thi thì ý tưởng này nghe ít ngông cuồng hơn. Cố gắng phấn đấu tiếp đi bạn mygot

https://butchi.forumvi.com/

29 [haiminh_arc]  Re: [Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên Wed Mar 28, 2012 11:48 pm

haiminh_arc
Admin
Admin
Nếu đem ra so sánh thì rất khập khiễng,,đứng ở góc độ khác nhau sẽ thấy cái hay cái dở của mỗi trường ngay. Nếu đã đam mê thì chiến đấu ở bất kỳ môi trường nào,,nếu vì một lý do khách quan em có thể chuyển nhưng vẫn với niềm đam mê đó tại một môi trường mới!

30 [metalmit]  Re: [Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên Thu Mar 29, 2012 1:18 am

metalmit
2B
2B
Thêm chút thông tin cho chủ thớt : Trong các cuộc thi dành cho sv gần đây, mà gần đây nhất là cuộc thi "nhà thiết kế trẻ", tất cả các giải thưởng đều thuộc về sv KTHCM, trừ 1 giải kk thuộc về ...1 thằng lớp mình (học XD). Trong festival svkt vừa rồi tổ chức ở ngoài này, svKTHCM cũng gây bất ngờ cho các trường khác với những ý tưởng rất độc đáo, giải TKN cũng như NCKH đều có tên KTHCM ở ngôi vị cao nhất....

31 [haiminh_arc]  Re: [Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên Thu Mar 29, 2012 7:13 am

haiminh_arc
Admin
Admin
Vậy là cậu suy ra môi trường này tốt hơn môi trường kia sao? Cái mình nhấn mạnh ở đây là việc so sánh như thế khập khiễng vì môi trường nào cũng có cái hay cái dở, quan trọng là bản thân mỗi người trong môi trường đấy có thích nghi để tiến bộ hơn không thôi. Nếu chỉ nhìn vào một thời điểm thì việc đánh giá rất bị động.Và cũng có festival svkt tổ chức trong TPHCM, sinh viên trường KTHN cũng dinh về nhiều giải top các loại hình thi (khóa 05 ĐHKTHN).

gunnyl
NEWMEM
NEWMEM
hazz mọi người hiểu nhầm ý tớ rồi thì phải, tớ không phải vì trường nào tốt hơn đâu mà vì tớ chỉ thích hn thôi :((

33 [paintmylove]  Re: [Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên Thu Mar 29, 2012 2:05 pm

paintmylove
HB
HB
Ai chả thích hn hả bạn. :x :x :x :x Nhưng nếu chỉ vì thích hn mà bạn lại bỏ qua một môi trường học tập và làm việc đầy tiềm năng như SG thì mình khuyên bạn k nên. K phải bh các ca sĩ ngoài hn cũng đều vào sg để lập nghiệp hay sao, có ai nói là sẽ bỏ sg để về hn đâu bạn. Lựa chọn là ở bạn cố gắng lên nha 😄

tinhte
Admin
Admin
gunnyl đã viết:hazz mọi người hiểu nhầm ý tớ rồi thì phải, tớ không phải vì trường nào tốt hơn đâu mà vì tớ chỉ thích hn thôi :((
Thích HN thì hè làm chuyến, chơi đã thì về, lên đây anh e dẫn cho mà đi kaka

http://www.tinhte.vn/

35 [sjr0_haizz]  Re: [Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên Thu Mar 29, 2012 3:40 pm

sjr0_haizz
HB
HB
mấy bài màu nhìn đẹp quá điiiiiii

gunnyl
NEWMEM
NEWMEM
_ _! huhu ko phải thích hn theo ý đó, nói chung là ko giải thích dc ạ, chỉ có thế cố gắng hết sức để thực hiện giấc mơ thôi ạ, cơ hội duy nhất trong đời mà ko nắm bắt dc thì gay to huhu

37 [paintmylove]  Re: [Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên Thu Mar 29, 2012 10:13 pm

paintmylove
HB
HB
Chắc cậu này lại lăng nhăng vs con gái hn đây. Bh phải chịu trách nhiệm :)) khổ thật

38 [metalmit]  Re: [Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên Thu Mar 29, 2012 10:15 pm

metalmit
2B
2B
Nói chung là mỗi người có 1 quan điểm riêng nên k ép buộc được, chỉ góp ý với chủ thớt là đừng đứng núi này trông núi nọ thôi, vả lại trong SG môi trường làm việc cũng thoải mái hơn ngoài này
@a Hải: chỉ là ý kiến cá nhân của em thôi, bản thân em thấy vậy mà, nếu sinh ra gần tphcm thì chắc chắn e sẽ thi vào ktHCM

39 [ThanhTu]  Re: [Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên Thu Mar 29, 2012 11:10 pm

ThanhTu
Admin
Admin
haiminh_arc đã viết:Vậy là cậu suy ra môi trường này tốt hơn môi trường kia sao? Cái mình nhấn mạnh ở đây là việc so sánh như thế khập khiễng vì môi trường nào cũng có cái hay cái dở, quan trọng là bản thân mỗi người trong môi trường đấy có thích nghi để tiến bộ hơn không thôi. Nếu chỉ nhìn vào một thời điểm thì việc đánh giá rất bị động.Và cũng có festival svkt tổ chức trong TPHCM, sinh viên trường KTHN cũng dinh về nhiều giải top các loại hình thi (khóa 05 ĐHKTHN).
Cái này chuẩn ko cần chỉnh đó a 😄

https://butchi.forumvi.com/

40 [haiminh_arc]  Re: [Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên Fri Mar 30, 2012 8:22 am

haiminh_arc
Admin
Admin
gunnyl đã viết:_ _! huhu ko phải thích hn theo ý đó, nói chung là ko giải thích dc ạ, chỉ có thế cố gắng hết sức để thực hiện giấc mơ thôi ạ, cơ hội duy nhất trong đời mà ko nắm bắt dc thì gay to huhu

-Thế nên anh mới nói, vì một lý do riêng đặc biệt nào đó, bỏ qua sự cân nhắc môi trường nào tốt hay không thì em chiến đấu đi thôi (đừng quên bảo lưu trường cũ).
-Metalmit: thì anh em mình đang tranh luận mà, những tranh luận trên các diễn đàn thì kinh nghiệm là phải đứng ở góc độ khách quan.

41 [gunnyl]  Re: [Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên Fri Mar 30, 2012 10:49 pm

gunnyl
NEWMEM
NEWMEM
@@ tớ là girl thì kiu tớ bị ng hn lừa tình ra hn đòi lại công bằng wá :((
cho em hỏi là đề MT2 có yêu cầu gì mà bắt buộc phải tuân thủ ko ạ :d

42 [smile_arc]  Re: [Tin tức]Lớp luyện thi Mỹ Thuật ARC_Long Biên Sat Mar 31, 2012 8:06 pm

smile_arc
Admin
Admin
gunnyl đã viết:@@ tớ là girl thì kiu tớ bị ng hn lừa tình ra hn đòi lại công bằng wá :((
cho em hỏi là đề MT2 có yêu cầu gì mà bắt buộc phải tuân thủ ko ạ :d
Yêu cầu bắt buộc đó là bạn phải chăm chỉ và học hỏi liên tục thôi :D
Nói vui chút thế chứ những yêu cầu của một bài MT2 thì khó nói lắm, vì có mấy thể loại đề, mỗi loại thì lại có một số những yêu cầu khác nhau. Nói một cách tổng quát thì một bài MT2 phải đạt được nội dung đúng như yêu cầu của đề bài, bố cục chính phụ rõ ràng, thể hiện sạch sẽ bắt mắt.
Khi nào bạn tiếp cận thì sẽ hiểu rõ hơn.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2