You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

1 [let.s_u_go]  Dear Tiền bối Me-Ta-Mít! Tue Apr 10, 2012 10:05 am

let.s_u_go
2B
2B
First topic message reminder :

Dear Tiền bối Metamit!
:-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-*
Tiền bối có giật mình khi có người trong diễn đàn viết thư cho tb (Tiền bối) không :? ?. Không biêt tb còn nhớ em không? Em là người đầu tiên gặp tb trong diễn đàn này, cái con nhỏ bóc tem 2 bài đầu tiên của tb, rồi bắt bẻ vớ vẫn tb ý!

Trước khi viết bài này, kl em đã lục tung diễn đàn đọc từng bài viết, từng comment của tb cho mọi người,và của mọi người cho tb. Và bây giờ sau khi mọi bàn luận đã có phần lắng dịu, em quyết định gửi đến tb bài viết này! :x

Tiền bối ạ! Tiền bối có thấy Tĩnh vật lớp tb có phong cách đánh rất đẹp không :? ?

-Em thấy đẹp :x !

Có phải các bài tb đăng lên đều hoàn thiện tuyệt đối rồi không ạ :? ?

-Em thấy chưa gr ! Và có lẽ mọi người cũng thấy điều đó!
Vậy nên trên tinh thần góp ý, giúp đỡ hoàn thiện lẫn nhau, mọi người đều đã đưa ra các quan điểm và những nhận xét rất “khách quan” ! Tuy nhiên phần lớn thành viên như em đều là học trò, kinh nghiệm chưa nhiều, kiến thức cũng chưa hoàn toàn vững, cho nên các ý kiến đưa ra cũng có người nói đúng, người nói sai! somui

Thực ra việc mạnh dạn đưa ra các nhận xét cũng là một cách học gachh , giúp kiểm tra lại kiến thức đã học, nâng cao khả năng phân tích! Việc cố gắng tìm lỗi sai trong bài người khác cũng góp phần nâng cao khả năng tự phát hiện lỗi sai trong bài mình. Đồng thời qua các nhận xét mà tụi em sẽ được các “Tiền bối” như bác điều chỉnh lại kiến thức mà tụi em đã xử lí sai kb !

Nhưng mấu chốt ở chỗ, các Tiền bối phải chỉ cho tụi em thấy rằng ý kiến của tụi em đã sai và sai như thế nào? Đã đúng và khích lệ phát huy! Được như thế thì còn gì bằng!

Tiêu chuẩn của cái đẹp là gì ạ :? ?

Tiền bối có thể đưa ra một chuẩn mực cho cái đẹp không? Em nghĩ trong MT chuẩn mực đó sẽ không thể xác định được! Vì vậy, cũng một vấn đề thì mỗi người sẽ có một quan điểm riêng. Cho nên, tb không nên nói những câu khẳng định quá chắc chắn như đinh đóng cột, mọi vật đều mang tính tương đối. Một khẳng định cho điều tương đối đều dẫn đến những tranh luận trái chiều ì xèo kn •---»Không hay! Huống hồ đâu phải lúc nào tb cũng đúng

Mấy bữa nay, các tiền bối tranh luận với nhau! Em đứng ngoài nhìn vào mà còn thấy rối, huống chi các bác! Cái hạn chế của ngôn ngữ viết là không truyền tải hết được cảm xúc, ý đồ của người nói dẫn đến những hiểu nhầm không đáng có mh , trong khi đó lâu lâu mới đáp một câu trong lòng tự nghĩ “Mình với Hắn vừa nói cái quái gì thế nhỉ” thế rùi càng tranh luận càng lệch lạc, càng lệch lạc càng mất cảm tình : “Ơ hay! Sao mình nói mà Hắn chẳng chịu hiểu, đã thế còn nói vớ vẫn gì thế nhỉ?”…… @-)

Bỏ qua đề tài tranh luận của các đại ca! em có một góp ý nhỏ cho tb!

Em thấy tb “thường” chỉ sữa lỗi cho những cm sai, mà bỏ qua những cm đúng! Đâm ra mọi người cứ nghĩ tb bảo thủ, chỉ chực người ta nói sai để sửa, người ta nhận xét đúng lại làm lơ. Gây ấn tượng ban đầu không tốt thì những nhận xét sau trong tâm trạng không thoải mái thì các bác ấy có sai, tiền bối có sửa dùm cũng chẳng có tác dụng là mấy!
:(
Cho nên,…..

Trước những cm đúng, thay vì im lặng vì không có gì để sửa, để nói, để phản biện,… tb hãy cho một phản hồi cảm ơn, mọi người sẻ rất vui vì họ đã xử lí kiến thức đúng :v !

Trước những cm góp ý mà lại hiểu sai bản chất vấn đề thì tb hãy phản hồi nhẹ nhàng thôi, lúc đó ai mà chẳng vui vẽ tiếp thu cái sai của mình mà rút ra bài học cho bản thân :x ?

Có như thế mới phát huy đúng tinh thân xây dựng! Không biết tb đã nhận ra vì sao những cm của mình không sai mà mọi người cứ hiểu nhầm, cứ nói chuyện thiếu thiện cảm với tb như vậy hay chưa?

Cũng giống các Tiền bối khác :x , trong mỗi nhận xét là một bài học, một kinh nghiệm chia sẻ, mấy anh dù có là trợ giảng, hay là học viên bình thường,… thì các ý kiến đóng góp, em đều tiếp thu như thầy, cô dạy em vậy occ ! Bởi thế các Tiền bối cũng hãy xem tụi em là học trò, khi đưa ra nhận xét bài hãy xem là mình đang giúp đõ các em ý tiến bộ chứ không phải đang tranh luận với các em ý!

Em chỉ góp ý thế thôi! Không có ý gì mạo phạm mf . nếu có gì sai mong tb bỏ qua cho, và đừng giận em mà quên post bài lên diễn đàn cho các bạn khác tham khảo nhe! Em không học tĩnh vật vì thế tb có giận không post bài cũng chẳng ảnh hưởng gì đến em :) , nhưng các bạn cần tài liệu Tĩnh vật sẽ ghét em lắm đấy! ( em đùa á, em có học nét, với phông trong tĩnh vật :D )

Em mến tb em mới góp ý! Chứ mà đã ghét thì mặc xác ông kd , muốn nói gì đó nói, ai ghét ông thì ráng mà chịu!

PS/ Mấy con muỗi…. :-S nó cứ nhắm lúc cảm xúc dạt dào như thế nào mà tranh thủ hút của mình cả lít máu :(( !
Uj dza! Ngứa quá! z7

Được sửa bởi let.s_u_go ngày Tue Apr 10, 2012 5:26 pm; sửa lần 4.

26 [ThanhTu]  Re: Dear Tiền bối Me-Ta-Mít! Fri Apr 13, 2012 11:26 pm

ThanhTu
Admin
Admin
let.s_u_go đã viết: :? ThanhTu, Metamit....
2 Thím đổi danh xưng giới tính khi mô rứa?
Chả là VOZ là nơi chuyển đổi giới tính 1 chiều bác ak. Bác vào đó cũng thành thím = nhiều chuyện , từ này của voz được vào từ điển riêng của google cơ gachh

https://butchi.forumvi.com/

27 [metalmit]  Re: Dear Tiền bối Me-Ta-Mít! Fri Apr 13, 2012 11:30 pm

metalmit
2B
2B
Nơi giúp đàn ông tìm lại được giới tính thật sự của mình chứ :))

28 [ThanhTu]  Re: Dear Tiền bối Me-Ta-Mít! Fri Apr 13, 2012 11:38 pm

ThanhTu
Admin
Admin
hôm nào viết cho e bài đi bác, e năn nỉ á ceci

29 [let.s_u_go]  Re: Dear Tiền bối Me-Ta-Mít! Fri Apr 13, 2012 11:59 pm

let.s_u_go
2B
2B
ThanhTu đã viết:hôm nào viết cho e bài đi bác, e năn nỉ á ceci
bác năn nỉ đứa mô?

30 [ThanhTu]  Re: Dear Tiền bối Me-Ta-Mít! Sat Apr 14, 2012 12:00 am

ThanhTu
Admin
Admin
mi chứ đứa mô nữa, ở cái bcym này có ai ngoài mi có khả năng diễn văn hùng hồn như rứa vb

31 [let.s_u_go]  Re: Dear Tiền bối Me-Ta-Mít! Sat Apr 14, 2012 12:05 am

let.s_u_go
2B
2B
ThanhTu đã viết:mi chứ đứa mô nữa, ở cái bcym này có ai ngoài mi có khả năng diễn văn hùng hồn như rứa vb
bác phải nói là: mần chi còn đứa mô rãnh như mi

32 [ThanhTu]  Re: Dear Tiền bối Me-Ta-Mít! Sat Apr 14, 2012 12:17 am

ThanhTu
Admin
Admin
let.s_u_go đã viết:
bác phải nói là: mần chi còn đứa mô rãnh như mi
Nói văn chương là sự đóng góp lớn lao cho xã hôi, cho nhân loại đấy bác ak . Cơ mà e thích mấy dòng tự mem viết như thế này, rất chân tình. Bác viết cho ai e cũng thích đọc cả, có những cái khá hay :)

33 [paintmylove]  Re: Dear Tiền bối Me-Ta-Mít! Sat Apr 14, 2012 9:09 pm

paintmylove
HB
HB
:? ThanhTu, Metamit....
2 Thím đổi danh xưng giới tính khi mô rứa?
anh H.A thì lâu rồi còn anh tú chắc khi biết let.u.go bị les và biết a H.A tham gia Voz nên cũng tham gia chơi. Khi nào e cũng phải vào đó nghe các thím chém gió cho tiến bộ lên mới đc :->

34 [khacanhlovely91]  Re: Dear Tiền bối Me-Ta-Mít! Sun Apr 22, 2012 3:47 pm

khacanhlovely91
HB
HB
lle các tiền bối chém gió vui quá :) thank nhiều bài biết của bạn:D

35 [tinhte]  Re: Dear Tiền bối Me-Ta-Mít! Sun Apr 22, 2012 5:41 pm

tinhte
Admin
Admin
cuộc sống có những điều ko trọn vẹn...

http://www.tinhte.vn/

36 [Sponsored content]  Re: Dear Tiền bối Me-Ta-Mít!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2